Hạ thấp ngọn em này ,các bác tư vấn thêm nhé!

==================================
Ban đầu cây có ngọn thẳng thế này,ngày trước anh Lâm Ngọc Vinh có tư vấn nên làm dáng cầu kiều cây này.Nhưng phần ngọn chưa làm được,vừa rồi em "phang" xuống như hình vẽ và em ngồi phác tạm như hình trên .các bác chém mạnh vào và góp ý cho em nó đẹp thêm nhé!
==================================
Và đây là cây trước lúc em "phang" ngọn đi

TapBonsai

Thành viên tích cực
Để như kiểu bạn rất khó tạo hình được cây đẹp bạn ạ. Bạn thử phương án trồng xoay 1 góc 90 độ xem sao. Bạn mạnh dạn cắt bỏ phần dễ bên trái ở hình 1, chỉ giữ lại phần bên phải làm đế. Nuôi lấy một tàn lên làm ngọn và một tàn buông nhẹ xuống dưới, tạo tàn làm sao cho ấm và nối nhịp là có cây để chơi rồi bạn.
Giúp bạn có phương án mới nhé!

Chúc bạn mau có cây đẹp chơi. Nhớ Up lại ảnh cây sau 6 tháng để ace diễn đàn tư vấn tiếp bạn nhé!

chiyenlap

Thành viên tích cực
Cắt chưa bác,cây hiên tại ra sao?up lên ae sử lý.
Nếu chưa cắt thi đừng căt.

nguyenphuonglc

Thành viên
Để như kiểu bạn rất khó tạo hình được cây đẹp bạn ạ. Bạn thử phương án trồng xoay 1 góc 90 độ xem sao. Bạn mạnh dạn cắt bỏ phần dễ bên trái ở hình 1, chỉ giữ lại phần bên phải làm đế. Nuôi lấy một tàn lên làm ngọn và một tàn buông nhẹ xuống dưới, tạo tàn làm sao cho ấm và nối nhịp là có cây để chơi rồi bạn.
Giúp bạn có phương án mới nhé!

Chúc bạn mau có cây đẹp chơi. Nhớ Up lại ảnh cây sau 6 tháng để ace diễn đàn tư vấn tiếp bạn nhé!
Như khẩu K54 nhỉ, không đẹp

Cắt chưa bác,cây hiên tại ra sao?up lên ae sử lý.
Nếu chưa cắt thi đừng căt.
Mình cắt đúng đến chỗ vết xóa đó.

Cảm ơn các bác đã ghe thăm và cho lời tư vấn !Mong các bác tiếp tục cho em nhưng phương án khác ạ!
Và qua đây em cũng tả thêm vè phần "đuôi" của cây vì phần này em không chụp hết được .Cụ thể là phần đuôi của cây nằm vòng 1 vòng như hình chữ "U" ,vòng đến tận đoạn bệ bên trái ạ.