Hình ảnh Offline tháng 5. Tham quan 4 vườn bonsai tại Hóc Môn

luyennguyen

Thành viên
không được tham gia buổi off, thật là 1 mất mát lớn trong đời đam mê cây cảnh.
khi nào mới có tham gia được nữa vậy trời?
cảm ơn anh Bình, 123, cent...... và tất cả đã chia sẽ những hình ảnh rất sống động về buổi off.

Kim Khi Tai

Moderator
Em này mà còn sống thì...thôi rồi. Chẹp chẹp
A, Thành nói hồi trước mua cây này giá 1,6tr nuôi k tốt nên bị chết nhưng giờ đây có người đang trả khúc lũa khố này 2,5Tr đấy Tùng ơi,
Đâu phải cứ chết là lỗ đấu đúng k.
==================================
Cảm ơn AE chia sẻ hình ảnh. Hình này ấn tượng ghê anh Bình ơi:​

Bạn mà tận mắt thấy nông trại của a Sơn - Nghienbonsai nuôi rắn trong hộp gỗ trong nhà, thì bạn càng thấy ấn tượng cơ.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
A, Thành nói hồi trước mua cây này giá 1,6tr nuôi k tốt nên bị chết nhưng giờ đây có người đang trả khúc lũa khố này 2,5Tr đấy Tùng ơi,
Đâu phải cứ chết là lỗ đấu đúng k.
Khi nàng ấy kg ra đi, nàng ấy vẫn đẹp lung linh

NGVTHUAN

Moderator
Vào vườn Anh Thành (danchoi ) có rất nhiều cây đẹp, đọc và khủng nữa , Có nhiều cây mai vàng rất đẹp nhưng chắc do Anh Thành bị mấy em linh sam quyến rủ hay sao mà bỏ bê mấy em mai tội quá .Cảm ơn Anh Thành đã nhiệt tình giới vườn nên mới có cơ hội tận mắt nhìn và sờ được em Linh khủng .

dancayocap

Thành viên
tại sao cứ phải ăn nhậu trong các buổi offline nhi ????????????..........:))@};-@};-@};-:-*

Anh Bình: Ăn nhậu trong các buổi offline thông qua các chủ thể cây cảnh, sinh vật cảnh là sợ dây kết nối tình anh em khắp các Tỉnh, Thành phố với niềm đam mê yêu thiên nhiên, sinh vật cảnh và chính là nơi cao trào nhất để kết nối bền chặt tình yêu thương của tất cả các anh em trong Diễn đàn qua mối lần đi offline.
Đợt này đã có hẹn với một số anh em chơi Lan từ Long Điền và Bà Rịa sang nhà chơi nên không đi được, rất tiếc nhưng mà thấy đông vui quá; chúc mừng buổi offline vui vẻ, ấm áp.

TUANKHANH

Moderator
Anh Bình: Ăn nhậu trong các buổi offline thông qua các chủ thể cây cảnh, sinh vật cảnh là sợ dây kết nối tình anh em khắp các Tỉnh, Thành phố với niềm đam mê yêu thiên nhiên, sinh vật cảnh và chính là nơi cao trào nhất để kết nối bền chặt tình yêu thương của tất cả các anh em trong Diễn đàn qua mối lần đi offline.
Đợt này đã có hẹn với một số anh em chơi Lan từ Long Điền và Bà Rịa sang nhà chơi nên không đi được, rất tiếc nhưng mà thấy đông vui quá; chúc mừng buổi offline vui vẻ, ấm áp.
Em cũng như anh, muốn đi mà không đi off được, tiếc quá trời ^#(^

Kim Khi Tai

Moderator
Em cũng như anh, muốn đi mà không đi off được, tiếc quá trời ^#(^
Tưởng gặp cao thủ nhưng lại k, hẹn đợt offline sau nhé,

Đang mơ đến cây bon sai đẹp của Nghệ nhân nào trong 4 nhà vườn tại buổi offline tại Hóc Môn đây, nhất là với tư thế "bonsai tọa tửu".
"Bonsai tọa tửu" câu hay nhất trong ngày =D>=D>=D>=D>=D>

dancayocap

Thành viên

Anh Kimkhitai này bê bối quá !Sao láy cái đó bỏ ra ngoài đi tòn ten luôn vậy ?:))
Đã vậy còn treo bảng quảng cáo bên trái nữa!Hết chỗ nói!=))=))=))
Trước khi đi Bà xã Kimkhitai có dặn: cho Ông đi chơi xả láng luôn nhưng phải giữ...cho cận thận, về tôi ... mà ... thì coi chừng với tôi; vì vậy, Kimkhitai phải cận thận đó, anh em với nhau thông cảm đi mừ. Nhưng mà nguy quá, Bác Phó nháy bắn đúng lúc có ngay bảng quảng cáo không biết có sao không đây.

Kim Khi Tai

Moderator

Phải công nhận Là Đại ca LNVinh uống Bia khỏe thật, cũng may A. Bình đã xắp xếp qua vườn nhà A. Thành - Dânchơi nên con sống mà về nhà lành lặn, nếu k? chắc chết tại chỗ wa,
Bái phục, bái phục, cao thủ cao thủ

centimet

Quản lý mới
Cây 3000 USD mà trồng cái chậu có 3000VND vậy anh Bình.
Cent nghĩ món này có chiêu á , khi rể thò ra và bị chận lại bởi những mắt lưới nhựa , sẻ dội ngược nhựa từ rể lên gốc ...khiến gốc nở to hơn...đây là một kỷ thuật làm to cốt ở phần gốc

Nếu làm với cây sanh sẻ thấy hiệu quả nhiều hơn.

cung kính
Centimet

Kim Khi Tai

Moderator
Cent nghĩ món này có chiêu á , khi rể thò ra và bị chận lại bởi những mắt lưới nhựa , sẻ dội ngược nhựa từ rể lên gốc ...khiến gốc nở to hơn...đây là một kỷ thuật làm to cốt ở phần gốc

cung kính
Centimet
Đồng ý với quan điểm này, vì có đọc đâu đó mấy bài viết về cây Tùng, thông, Sam hương sau khi ra cây con thì các nghệ nhân của Nhật toàn trồng cây trên rổ nhựa k ah, với chức năng thoáng rễ, và tạo cốt gốc nhanh lớn.

luutan

Thành viên Mua Bán

Nếu làm với cây sanh sẻ thấy hiệu quả nhiều hơn.

cung kính
Centimet
Thanks Cent nhiều. mình sẽ thử cây của mình xem kết quả như thế nào.:emoticon-coffee:

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Kỳ này có anh Bảy Trứ nữa hả anh Bình?[/QUOTE]
Dạ,anh Bảy liều đi SG 1 mình mà ko cần anh Lô dắt.

Đợt này có nhiều thành viên mà mình chưa biết mặt ghê luôn.
Rất nhiều AE mới tham gia lần này, có giới thiệu tên, nhưng nhớ ko nổi...

ai có số anh Nghiệnbonsai cho em xin với, em muốn vào.
Số anh Sơn 0903 853886.

A. Bình ơi sao lại đưa cảnh này lên, Vợ mà thấy chắc đợt sau co offline chắc nó cấm ở nhà k cho đi quá.
Vợ sẽ thuơng hơn,vì biết mình chỉ thích ăn cơm.

Cây 3000 USD mà trồng cái chậu có 3000VND vậy anh Bình.
Cây này DC mua của bạn anh Lô là giá thực, nhiều người biết.

Hai anh em lâu rồi mới gặp nhau đây, dạo này hình như hơi ốm thì phải.
Ơn trời là 2 ông này hơi ốm, chứ ko thì cả làng khổ :))