hình ảnh offline tháng 11 tại vườn Hoàng Mai Dĩ An Bình Dương

sau đây là 1 số cây Tân chụp tại vườn HM.còn hình ảnh chi tiết buổi offline các bạn hôm nay chụp hãy đăng tại đây nhé.hình chụp bằng dt ko rõ lắm.

1 góc vườn

nguyệt quế

cây mai cổ 200 năm tuổi.trồng chậu từ hột bác dblongthanh đang giới thiệu

do bận làm phó nhấy cho anh trungduart nên mình chỉ chụp được 1 số cây.còn rất nhiều tùng la hán khủng các bác chụp rồi thì đăng lên cho anh em chiêm ngưỡng nha.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Thẻ trong máy ảnh thì đã đưa Dũng nên tôi chỉ còn vài tấm chụp bằng dt:

cây Sanh nho nhỏ.

Vườn Hoàng Mai nhìn trên xuống.Ở tấm cuối có bộ 3 La Hán, 2 cây trong chậu cổ là kiểng cổ Nam Bộ uốn chữ Vương,cây ở giữa xuất xứ từ Nam Định thế trực liên chi.

lequang1983

Thành viên
xin cho cháu bốc tem trước nha.hic hic, chẹp chẹp thèm chải nước miến. mấy gốc nguệt quế đúng là khủng thật, không biết bao giờ mới được một gốc giống như mấy gốc đó

lequang1983

Thành viên
xin cho cháu bốc tem trước nha.hic hic, chẹp chẹp thèm chải nước miến. mấy gốc nguệt quế đúng là khủng thật, không biết bao giờ mới được một gốc giống như mấy gốc đó.á quên cám ơn bác lêngoctan cho cháu rửa mắt

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Bạn nào có chụp chính diện cặp Tùng chữ vương vui lòng cho ae xem với,vì đây là những cây kiểng cổ miền Nam rất quí hiếm.

Truongkhanh89

Thành viên
Trả lời: offline tháng 11 tại Hoàng Mai - Bình Dương

Một chuyến đi thật bổ ích. Tiếc là chưa tập trung hình để đưa lên được , nhưng chúng tôi sẽ cố tranh thủ gom lại tuyển lựa rồi đưa lên cho anh em cùng ngắm

nguyenloan

Thành viên
Đề nghị các Bác cho xem toàn bộ hình ảnh hôm offline miền nam cho anh em các vùng khác chiêm ngưỡng với

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Anh Dương đã mang cây Vọng Cách này từ Hà Nội về (trước đây của cụ Tục)

Cây La Hán này làm chi theo Tùng Thập (+)

Cây Sanh này mua 10.000usd, về cắt sạch ,làm lại từ đầu.

trungduart

Administrator
Thành thật xin lỗi toàn thể anh em, mấy ngày nay mạng internet bị sự cố nên việc gửi hình ảnh anh em offline tại Vườn Hoàng Mai có phần chậm trễ, nay trungduart post lên chia sẻ cùng anh em. trungduart cũng đang soạn hình ảnh tập chung của vườn Hoàng Mai để chia sẻ cùng anh em.

Hình ảnh những anh em tham dự: Chủ vườn hàng dưới từ phải sang trái: Bác Chẩm, Bác Hoàng Dương, Đoàn Bình Phước, Đoàn Hội Sinh Vật cảnh (Anh đệ làm chủ xị hàng dưới thứ 5 trái qua phải), đoàn Long Thành, đoàn Hồ Chí Minh. Vì danh sách chưa cập nhật mong anh em thông cảm.

duongphat34

Thành viên
Vườn bác Chẩm có mấy cây đẹp wá ta. Thấy anh em ai cũng sung, đi không được tiếc......Chúc anh em mọi điều tốt lành

natureini

Thành viên

Sanh đẹp quá, nhưng tay trái không nên che qua mông thế kia :D
Thực ra gọi là tay vì 2 cành dường như mọc đối nhau.

hathanhvinh

Thành viên tích cực
Vườn bác Chẩm có nhiều cây đẹp. hẹn có ngày mình sẽ tham gia.
Rất cảm ơn Anh Dũng chia sẻ hình ảnh offline tháng 11/2009

Truongkhanh89

Thành viên
Trả lời:hình offline tháng 11 tại vườn Hoàng Mai Dĩ An Bình Dư�

Mấy hôm nay mạng ở nhà trục trặc nên đưa hình hơi trễ - xin lỗi anh em nha !!!
Đây là cặp Tùng la hán ( 2 cây bìa ) đặc trưng của kiểng cổ Nam bộ mà Anh Dương chủ vườn rất tâm đắc

Một cây trong cặp tùng ở trên

Một trong những cây tùng lớn nhất trong vườn - các bạn cứ so sánh tỉ lệ giữa cây với người là biết .

Cận cảnh một cành tùng đã ghép và kỹ thuật quấn dây

Một cây tùng la hán nhỏ

Truongkhanh89

Thành viên
Trả lời: Hình offline tháng 11 tại vườn Hoàng Mai Dĩ An Bình Dư�

Cây mai đọt xanh lớn trong vườn

Anh em Sinh vật cảnh Long Khánh chụp hình chung với Anh Chẩm chủ vườn bên cây mai đọt xanh

Các thành viên diễn đàn caycanhvietnam.com đang cùng giao lưu với chủ vườn . Từ trái qua : Anh Dương , Anh Chẩm , Anh Bình , Anh Tí kiểng , Anh Dũng , phía sau là Khoa

Anh Đệ - Chủ tịch SVC Long Khánh thay mặt tất cả anh em có vài lời phát biểu với chủ nhà

Thành viên lamminhhoang tranh thủ chụp cùng với Anh Dương - chủ vườn Hoàng mai bên cặp tùng cổ Nam bộ

Cứ nhìn là biết Bác Đệ quá kết cây này

Tất cả anh em tham dự chụp ảnh lưu niệm

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Trả lời: hình ảnh offline tháng 11 tại vườn Hoàng Mai

Quá đã mà sao không ai giới thiệu hồ cá đẹp của bác Chẫm hết vậy, bác có nuôi cá Koi Nhật không bác? Hồ này nuôi Koi lớn thì tuyệt. Hôm nào xin xuống tham quan nhe bác.