Hình ảnh một số loại hoa cảnh- Phần 1

trungduart

Administrator
Oải hương (Lavender)

Nghệ hương

Hoa mũi tên (Kniphofia)

Lá, cỏ

Hoa Hồng

Hoa Cau cảnh

Bìm bìm trắng

Hoa Kim châm

Hoa Mai chiếu thủy

Hoa Cỏ lan chi

Hoa Tầm xuân

Hoa Anh đào

Nhật quỳnh

Hoa Mãn đình hồng

Hoa Chua me đất

Xương rắn

Hoa Đỗ quyên

Lan Ý

huong_trang

Thành viên
e thấy hoa mũi tên trông jống 1 dây pháo . k biết nó có tên nào khác liên quan đến pháo k nhỉ ?
hoa chua me đất nhìn lên ảnh trông lạ thật ... đẹp
hoa lan ý k biết đc. thik vì cái j` nhỉ ? nhà e có 1 bụi luôn ... hoa k thơm, và cái bụi ấy toàn lá thôi!!! thi thoảng lắm mới ra hoa

newcomer!!!

Moderator
e thấy hoa mũi tên trông jống 1 dây pháo . k biết nó có tên nào khác liên quan đến pháo k nhỉ ?
hoa chua me đất nhìn lên ảnh trông lạ thật ... đẹp
hoa lan ý k biết đc. thik vì cái j` nhỉ ? nhà e có 1 bụi luôn ... hoa k thơm, và cái bụi ấy toàn lá thôi!!! thi thoảng lắm mới ra hoa
Hoa Ý đó người Đà Lạt gọi là ROMA, hoa ôn đới vì vậy điều kiện nhiệt độ phải thích hợp, nếu toàn lá không thì tôi nghĩ bạn đã tưới cho nó quá nhiều nước. Hoa không thơm nhưng màu trắng của hoa này thì tuyệt vời. Cây có thể để trong nhà.

tuongthi

Thành viên mới
Nhờ giới thiệu ảnh kèm theo tên mà em biết thêm nhiều loài hoa nè. Thật là bổ ích, cảm ơn anh Trungduart rất là nhiều.
Em có 3 tầm ảnh mới chụp chủ nhật này ở Công viên, phải nói tài chụp ảnh và xử lý Photoshop của em còn phải học hỏi nhiều....

Hoa 10 giờ trắng kép

Hoa 10 giờ trắng đơn

Hoa Trang vàng

tienll

Thành viên mới
em thấy co hoa oải hương ỏ đó.ở vn có ko ạ?nếu có thì mua ở đâu?chi giúp em nhe.cảm ơn.