hình ảnh một số cây Dendrobium đang nóng trên thị trường

double.t238

Thành viên mới
cháu mới chơi lan, mong học hỏi thêm ở các chú. Chú nào có trồng mấy cây lưỡi bò cho cháu hỏi. Cây lưỡi bò có dễ trồng, dể ra hoa, thích hợp với khí hậu ở Đồng Tháp k, có siêng hoa, với hoa có to k ạ. Và giá của nó thế nào ạ! Cháu xin cảm ơn...

double.t238

Thành viên mới
Dạ không ak, cây lưỡi bò sing màu đỏ hoặc blue giống loại của chú Nguyên Gia ở trang 43 đó chú.... Cháu mới tham gia nên k bit tải hình lên.
==================================
03 vòi hoa 80 bông :p

loai này ak chú Culanluasg. K biết nó có mau nhảy con với ra rễ k chú. Cây này trồng ở miền nam mình hoa nhỏ, k dc to phải không chú, cháu nghe một số người nói thế k biết phải không. Chú có thể cho cháu biết vài thông tin về dòng này dc không. Cảm ơn chú nhiều ạ!

culanluasg

Super Moderator
cháu mới chơi lan, mong học hỏi thêm ở các chú. Chú nào có trồng mấy cây lưỡi bò tím cho cháu hỏi. Cây lưỡi bò có dễ trồng, dể ra hoa, thích hợp với khí hậu ở Đồng Tháp k, có siêng hoa, với hoa có to k ạ. Và giá của nó thế nào ạ! Cháu xin cảm ơn...
cây này trồng như Dendrobium thường,dễ ra hoa ở miền tây,giá hiện tại hình như 800 ngàn /cây có hoa bói,hoa nhỏ hơn Urawan và nhóm King,có lưỡi hơi to hơn

double.t238

Thành viên mới
Re: Trả lời: hình ảnh một số cây Dendrobium đang nóng trên thị trường

cây này trồng như Dendrobium thường,dễ ra hoa ở miền tây,giá hiện tại hình như 800 ngàn /cây có hoa bói,hoa nhỏ hơn Urawan và nhóm King,có lưỡi hơi to hơn
Dạ cháu cảm ơn chú nhiều ạ. Chúc sức khỏe chú!

double.t238

Thành viên mới
Chú Culanluasg ơi cho cháu hỏi, cây rồng vàng và cây helix red. Cây nào có giá trị hơn chú. 1 hướng rồng vàng 300k, cao khoảng 15-20 cm mua dc k chú?

culanluasg

Super Moderator
trước hết bạn phải nắm cho được hoa cây Rồng Vàng như thế nào ,thứ hai chơi lan thì phải chơi theo sở thích của mình mới lâu bền,đừng chơi theo thị trường thì niềm đam mê dễ tàn lụi
- Mua đúng cây,chơi theo sở thích của mình là lời mình tặng bạn
chào bạn

double.t238

Thành viên mới

trước hết bạn phải nắm cho được hoa cây Rồng Vàng như thế nào ,thứ hai chơi lan thì phải chơi theo sở thích của mình mới lâu bền,đừng chơi theo thị trường thì niềm đam mê dễ tàn lụi
- Mua đúng cây,chơi theo sở thích của mình là lời mình tặng bạn
chào bạn
Dạ cháu cảm ơn chú. 2 cây cháu đều thích, nhưng tại chưa có đủ tiền để mua 2 cây nên cháu hỏi để mua trước 1 cây ak chú. hi

double.t238

Thành viên mới

cây Helix hình như đã rẻ đi nhiều ,hình như chỉ còn 150 ngàn cây đang hoa
dạ, sao cháu hỏi thì helix red giá tới 1tr lận chú, cây chưa hoa... còn 300k thì dc 3 cọng già ak chú.... cháu hỏi giá của 1 anh ngoài vũng tàu

culanluasg

Super Moderator

mình tìm ra ảnh cây Helix red bạn nói bện hoa lancaycanh,của bạn dangvt
cây này mình không có nên không biết giá,xin lỗi bạn

double.t238

Thành viên mới

thôi ,mình không rành ,tên bây giờ loạn xạ hết ,cứ như hồi nãy nhé
dạ, cháu hiểu ạ. Cháu cảm ơn chú giúp đỡ và cho cháu lời khuyên! Chúc chú có nhiều sức khỏe và thành công