hình ảnh chú cá vàng to nhất thế giới

hantu

Thành viên
+ YouTube Video

hantu

Thành viên
+ YouTube Video

chú đầu tiên thì em được đọc báo rồi còn chú này thì chưa biết:D

Caydep

Thành viên
+ YouTube Video

chú đầu tiên thì em được đọc báo rồi còn chú này thì chưa biết:D
Chú cá này là......chú cá dưới giếng nhà Tấm thành tinh đây mà!^_^!

culanluasg

Super Moderator
Hì .chuyện thế giới rất xa khó hình dung .mời các bạn xem ảnh con cá vàngcủa culanluasg năm xưa nè
nuôi ba năm từ bằng nửa ngón tay út

hantu

Thành viên
Hì .chuyện thế giới rất xa khó hình dung .mời các bạn xem ảnh con cá vàngcủa culanluasg năm xưa nè
nuôi ba năm từ bằng nửa ngón tay út

to quá bác nhỉ...con này là ranchu nhật hay tàu vậy bác

culanluasg

Super Moderator
Lúc mình nuôi cá này ,ranchu chưa nhập vào Việt Nam ,chỉ có cá vàng của nhật nhưng không đẹp bằng những con cá vàng cổ điển,nói đơn giản, là cá vàng cùa Tàu (cá tàu )nhưng lớn lên tại Việt Nam,tên của nó là cá Vàng Lan Thọ
Bạn Truly Bonsai,nuôi đến như thế có thể xem là báu vật ai nỡ đi nhậu bao giờ

TruongPhuLy

Thành viên
+ YouTube Video
Con này nó to cỡ nào mình không rõ -nhưng mình biết tại nhà của 1 thành viên trên diễn đàn này cũng có 1 con to chẳng kém (Xuantruong 83 )
mình ước chừng nó cũng cả kí lô -bụng như quả bong bóng -mắt lồi hết cỡ (hình như là nuôi gần chục năm rồi ?
mới bị nổ mắt chết cách đây khoảng 2 tháng gì đó .

honglong237

Thành viên tích cực
hí hí nói như bác trường cháu có 1 đôi vàng đầu bò. năm ngoái tự dưng to đột biến gần bằng con cá trôi 1kg thấy thích lắm rồi cuối năm nó nổ mào chết giữa xác dưới bể :( hình như là 1 bệnh gì đó)

TruongPhuLy

Thành viên
hí hí nói như bác trường cháu có 1 đôi vàng đầu bò. năm ngoái tự dưng to đột biến gần bằng con cá trôi 1kg thấy thích lắm rồi cuối năm nó nổ mào chết giữa xác dưới bể :( hình như là 1 bệnh gì đó)
Tớ cũng thấy bố của xuantruong 83 (nghệ nhân văn Chính) nói vậy ?

hantu

Thành viên
Con này nó to cỡ nào mình không rõ -nhưng mình biết tại nhà của 1 thành viên trên diễn đàn này cũng có 1 con to chẳng kém (Xuantruong 83 )
mình ước chừng nó cũng cả kí lô -bụng như quả bong bóng -mắt lồi hết cỡ (hình như là nuôi gần chục năm rồi ?
mới bị nổ mắt chết cách đây khoảng 2 tháng gì đó .
con cá đó là cá vàng thường bác à.loại ranchu bây giờ mới lai tạo mấy năm gần đây thôi,loại cá này thì to hơn nhiều cá vàng thường

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Tớ thi cá Koi là chính bonsai thì phụ. Hehe. Mà không biết ai có hình cá chép to nhất VN không nhỉ?

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Cuối năm anh làm non bộ, kỷ niệm anh vài đôi anh thả bể nhé :D