Hình ảnh anh em Phú Yên họp mặt lần thứ nhất

tiến sỹ lê

Thành viên
buổi offline của phú yên lần đầu mà đồng vui quá! nhưng mình ấn tượng nhất là em áo vàng!cho hỏi em áo vàng mc này tên gì vậy?

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Hình đầu tiên : từ trái qua phải : lehidu, leminhtoanku, lyduong_py, cuong phuyen, anh Bốn Điền chủ vườn (không tham gia diễn đàn). Xa xa có anh mặc áo thun sọc ngang trắng đỏ đang lom khom là a Dũng bia (chùm về hải châu)
Hình thứ 2 : cũng từ trái sang : dãy ngồi : toanchim ;)), chưa biết, cô nữ ẹp ẹp cũng chưa biết, kế tiếp cũng chưa luôn, anh Năm Tổng, chưa biết và lyduong_py.
Đứng sau là vợ chồng anh Bốn Điền, là 1 cặp nghệ sĩ rất quần chúng
Các cao thủ võ lâm, tiếng tăm lẫy lừng mà bây chừ mới được diện kiến :D Cũng thấy thích cây mai vàng nhưng anh Nhở nhanh tay quá :))
Cảm ơn anh em chia sẻ!

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Xem hình thôi chẳng biết gì cả !Có thuyết minh thì hay hơn !
dạ,sẽ có hình ảnh từ đầu buổi off,và đi thăm những vườn của anh em và se có thuyết minh đầy đủ anh. Vì chắc là mấy ae đang chuẩn bị hình ảnh đó anh.

trinhvanphung

Thành viên tích cực
buổi offline của phú yên lần đầu mà đồng vui quá, chúc anh em thành công
Cảm ơn anh! Hôm nay offline thành công ngoài mong đợi anh à! Sáng giờ chụp rất nhiều hình cây linh sam va sam núi,có mấy cây linh sam "hạng nặng" mà chưa up kịp cho mọi người cùng xem.

trinhvanphung

Thành viên tích cực
hic...làm sớm giờ mới xong công tác chuẩn bị hình ảnh. Chiều giờ uống nhiều bia quá,ngồi làm hình mà buồn ngủ quá,hihi..tuy mệt nhưng mà vui.

dungsh

Thành viên
Anh Sihien và anh Lehidu ơi xử lý hình xong chưa để các a các chú chờ lâu quá rồi. Post nhanh cho nó nóng các anh ơi:-bd

penjing62

Thành Viên Danh Dự
Cảm ơn anh! Hôm nay offline thành công ngoài mong đợi anh à! Sáng giờ chụp rất nhiều hình cây linh sam va sam núi,có mấy cây linh sam "hạng nặng" mà chưa up kịp cho mọi người cùng xem.
e chụp mấy cây đẹp của Phú Yên cho a,e ngắm nhé,CÂY HẠNG NẶNG,NHẸ GÌ CŨNG OK,NẾU CÓ HÌNH CÂY MAI VÀNG '' LẶT HẾT LÁ '' CŨNG ĐƯỢC E NHÉ

trinhvanphung

Thành viên tích cực
hahaaa....cây mai vàng này chưa đến ngày vặt lá anh Nhở ui... phải gần đến tết vặt lá thì mới có hoa chơi tết được....hahhaaaa

LinhChi4

Thành viên tích cực
Buổi off của AE PY thật hoành tráng.PY là quê hương của linh sam nhỉ Chúc hội CC PY ngày càng phát triển

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Buổi off của AE PY thật hoành tráng.PY là quê hương của linh sam nhỉ Chúc hội CC PY ngày càng phát triển
thay mặt anh em PY,em xin cảm ơn lời chúc của anh! Em cũng xin chúc anh mạnh khỏe và vui vẻ!

lyduong_py

Thành viên tích cực
ae chờ mai nhẻ, aepy đang cổ gẳng đem hỉnh ảnh sởm nhât cho cac ae xem,,,cứ từ từ,,,nhé,
==================================
càm ơn anh thọ qn rất quan tâm đến ae py. xin càm ỏn....

nguyen tran

Thành viên tích cực
e chụp mấy cây đẹp của Phú Yên cho a,e ngắm nhé,CÂY HẠNG NẶNG,NHẸ GÌ CŨNG OK,NẾU CÓ HÌNH CÂY MAI VÀNG '' LẶT HẾT LÁ '' CŨNG ĐƯỢC E NHÉ
Mai vàng chờ anh Nhỡ ra Phú Yên lặt lá đó chớ :D
Hình đầu tiên : từ trái qua phải : lehidu, leminhtoanku, lyduong_py, cuong phuyen, anh Bốn Điền chủ vườn (không tham gia diễn đàn). Xa xa có anh mặc áo thun sọc ngang trắng đỏ đang lom khom là a Dũng bia (chùm về hải châu)
Hình thứ 2 : cũng từ trái sang : dãy ngồi : toanchim ;)), chưa biết, cô nữ ẹp ẹp cũng chưa biết, kế tiếp cũng chưa luôn, anh Năm Tổng, chưa biết và lyduong_py.
Đứng sau là vợ chồng anh Bốn Điền, là 1 cặp nghệ sĩ rất quần chúng
P/s: Bravo a lehidu. Lần đầu tiên mà a tổ chức và huy động được như vậy là ok đó a. Đáng lẽ em ra từ sáng. Nhưng giữ đêm hôm qua lại có việc kg vui nên lại vô viện cả đêm, đến giờ mới về nhà. Tiếc quá vì kg tham dự được.
À, ai là Nguyen tran vậy anh?
Em mặc áo sọc ngang xám trắng đó anh Tùng. Trùm xì pam đất Phú mà sao không ai biết vậy ta :D?
Anh em chờ chút sẽ có hình ảnh đầy đủ diễn tiến buổi off và tham quan các vườn cây đẹp của đất Phú Yên em.

lehidu

Thành viên tích cực
Lehidu xin được up lại những hình ảnh theo lịch trình buổi off từ đầu đến cuối

Đêm 1-9 trên đường vào TP Tuy Hòa

Sáng 6h Lehidu có mặt, tưởng mình đầu tiên nhưng đã thấy Hoa Muống Biển (HMB) còn sơm hơn mình,
6h30 băng rôn vừa treo xong.

7h 15' các anh em bắt đầu xuất hiện, cafe và làm quen vì có một sô thành viên chưa biết mặt nhau.

Ngồi từ bên trái màn hình: Trinhvanphung, leminhtoanku, cương_phuyen, vietlien (cựu tv của dd) và 2 bạn chưa làTV
Đứng sau: dungsh, Nguyen tran, Lehidu và HMB

Các đàn anh cũng đã đến giới thiệu làm quen.

Nguyen tran (mặc áo thun xám sọc trắng ngang)và ngồi sát bên là anh ly_dương (áo trắng) cùng các bậc đàn anh trong làng cây cảnh Phú Yên

Tranh thủ trong lúc chưa khai mạc chụp hình lưu niệm

từ trái qua: HMB, lehidu, Nguyen tran, Ly_duong

từ trái qua: ly_duong, Sihien (Hiền Sông Hinh) trinhvanphung

Ly_dương và Toande 35 đang khoác vai nhau

2 phút dành cho quảng cáo
Chen ngang mấy cây để anh em xem cho đở ngán! Chương trình sẽ trở lại trong ít phút

LS chưa đẹp nhưng dễ cắt phông chụp

hải châu tàn thiên nhiên

lehidu

Thành viên tích cực
Mời các anh em tiếp tục theo giõi chương trình

HMB dẫn chương trình

Anh Điền chủ vườn (nơi tổ chức) phát biểu tuyên bố khai mạc.

Ly_dương thay mặt anh em TV DD phát biểu

Anh Năm Tổng - phó chủ tịch hội SVC tỉnh Phú Yên lên phát biểu

Và một số anh trong hội SVC PY cũng lên tham gia phát biểu sôi nổi

anh Dũng - biệt hiệu Dũng bia

anh Trần Lý (Lý Dũng) - cả hai vợ chồng là người chơi cây lâu năm ở PY

các bặc đàn anh chơi cây trên 20 năm tỏ vẻ vui mừng vì có buổi họp mặt để kết nối giữa hai thế hệ già trẻ, giữa kinh nghiệm được đúc kết lâu năm và kiến thức khoa học cùng công nghệ mà lớp trẻ mang đến chia sẻ.

Lehidu cũng "lắp bắp" vài lời cám ơn các vị khách đã đến tham gia, nói sơ lược lợi ích của việc tham gia trên DD và hướng đến những hoạt dộng cho các lần off sau dự định mời các TV của DD trên cả nước và đặc biệt là mời được các nghệ nhân hàng đầu về thăm PY chí sẻ kinh nghiệm.

trinhvanphung công du về có vài lời gởi gắm từ các anh em miền Nam và món quà của anh Nhỡ

Anh ly_duong nhận quà của anh Nhở gởi tặng và thay mặt các anh em PY gởi lời cám ơn tình cảm anh Nhỡ dành cho ae PY

Tiếp đến là chương trình đi thăm quan các vườn

Đầu tiên là vườn anh NGUYEN_DUC_HOI - Hội.

Anh Hội chủ vườn, nghe phong phanh là anh mới chơi cây khoảng gần 2 năm nay thôi, mầ số lượng thì ...mời các bạn xem hình

lehidu

Thành viên tích cực
Tiếp tục vẫn là vườn a Hội

trinhvanphung, Tran nguyen và lhoa27 đang đứng trước vườn cây phôi không biết đang nghĩ gì? chắc là ước gì mình co bao nhiêu đây để tha hồ sắng tác nhỉ

Phôi LS rất nhiều, nhưng được biết mua không hề rẻ như trên DD đâu nha bà con.

Nguyen Tran, NGUYEN DUC HOI, Lehidu, lhoa27.