Hàng rào găng

bui-quybay

Thành viên mới
Chào các bạn.

Tôi đang muốn trồng cây Găng để làm hàng rào cho khu vườn 5.200m2. Các bạn cho tôi xin ý kiến về HÀNG RÀO GĂNG này nhé. Ngoài ra tôi cũng xin tư vấn mua giống ở đâu và trồng loại cây này thế nào cho kinh tế và hiệu quả.

Xin chân thành cám ơn các bạn.

Bùi Quý Bảy

satruky

Thành viên tích cực
Không biết cây găng có thích hợp với khí hậu ngoài Bắc không mà bác định trồng. Với lại bác định trồng loại nào, găng tu hú hay găng trâu.

Quí Tài

Quản Lý Viên
Nếu làm hàng rào bằng cây sống thì làm bằng linh sam hay hơn đó bạn. Linh sam lá trung, lá to gai nhiều kiinh khủng. dễ dàng nhân giống, mau lớn nữa, trồng 10 năm sau đào lên lấy phôi làm bonsai cũng có lý

bui-quybay

Thành viên mới
Không biết cây găng có thích hợp với khí hậu ngoài Bắc không mà bác định trồng. Với lại bác định trồng loại nào, găng tu hú hay găng trâu.
Cám ơn bạn đã quan tâm. Mình cũng không biết là có cả hai loại găng cơ đấy. Vậy theo bạn thì nên trồng loại nào?
Ở ngoài bắc thì mình đã nhìn thấy găng trồng nhiều rồi bạn ạ.

bui-quybay

Thành viên mới
Nếu làm hàng rào bằng cây sống thì làm bằng linh sam hay hơn đó bạn. Linh sam lá trung, lá to gai nhiều kiinh khủng. dễ dàng nhân giống, mau lớn nữa, trồng 10 năm sau đào lên lấy phôi làm bonsai cũng có lý
Cám ơn bạn đã giúp cho. Anh Dung KiTa cũng nói với tôi như vậy. Nhưng vì số lượng cây cần nhiều nên tôi tính gieo hạt cho nhanh. Bởi vậy mới tính trồng Găng. Còn Linh Sam tôi sẽ nghiên cứu.

Diladen

Thành viên
Chào các bạn. Tôi đang muốn trồng cây Găng để làm hàng rào cho khu vườn 5.200m2. Các bạn cho tôi xin ý kiến về HÀNG RÀO GĂNG này nhé. Ngoài ra tôi cũng xin tư vấn mua giống ở đâu và trồng loại cây này thế nào cho kinh tế và hiệu quả. Xin chân thành cám ơn các bạn. Bùi Quý Bảy
Anh trồng hàng rào Dâm xanh đi, nó là chuỗi ngọc xanh, bên công viên thường dùng để trồng hàng rào. Cây mọc nhanh, khỏe, xanh rì quanh năm. Nếu anh thích thì em làm cho; cứ 5-6 khóm/m dài. Hện em đang làm nhiều loại cây viền, cây thảm nhưng dâm xanh là loại kinh tế nhất.

bui-quybay

Thành viên mới
Anh trồng hàng rào Dâm xanh đi, nó là chuỗi ngọc xanh, bên công viên thường dùng để trồng hàng rào. Cây mọc nhanh, khỏe, xanh rì quanh năm. Nếu anh thích thì em làm cho; cứ 5-6 khóm/m dài. Hện em đang làm nhiều loại cây viền, cây thảm nhưng dâm xanh là loại kinh tế nhất.
Cám ơn Lâm,

Cây Dâm xanh có gai không em?

tonybeckham

Thành viên mới
Chào bạn Biladen,
Bạn vui lòng cho báo giá trồng Dâm xanh quanh khu đất rộng 94x26m tại huyện Củ chi.
Nếu bạn không thể thì bạn cho tôi biết mua giống cây này ở đâu để tôi thuê người trồng thử xem sao nhé.
Bạn có thể cho biết loại cây này người ta thường trồng tại khu vực nào tại tp.HCM ko để tôi đến tham quan học hỏi?
(thấy chữ Dâm là khoái rùi, he...he... đùa bạn tý =)) )

tranvi

Thành viên
Chào bạn Biladen,
Bạn vui lòng cho báo giá trồng Dâm xanh quanh khu đất rộng 94x26m tại huyện Củ chi.
Nếu bạn không thể thì bạn cho tôi biết mua giống cây này ở đâu để tôi thuê người trồng thử xem sao nhé.
Bạn có thể cho biết loại cây này người ta thường trồng tại khu vực nào tại tp.HCM ko để tôi đến tham quan học hỏi?
(thấy chữ Dâm là khoái rùi, he...he... đùa bạn tý =)) )
Ở trong Nam gọi là cây Chuỗi ngọc đó bác ơi. Bác có thể trồng cây Ác ó xanh quanh năm, hạn chế được gia cầm chui qua.

laolobich

Thành viên
Chào các bạn.

Tôi đang muốn trồng cây Găng để làm hàng rào cho khu vườn 5.200m2. Các bạn cho tôi xin ý kiến về HÀNG RÀO GĂNG này nhé. Ngoài ra tôi cũng xin tư vấn mua giống ở đâu và trồng loại cây này thế nào cho kinh tế và hiệu quả.

Xin chân thành cám ơn các bạn.

Bùi Quý Bảy
Cây này rất dễ trồng, bác chặt cành cắm xuống đất là nó nên thành bụi ý mà. ở chỗ em nhiều lắm, bác đến được em chỉ chỗ cho mà chặt thoải mái vể trồng, khỏi mua giống.b-(

vanxeng

Thành viên tích cực
Bạn laolobich nói đúng đấy, găng rất dễ trồng, ở ngoại thành Hà Nội và Thái Bình cũng nhiều găng lắm đó. Muốn trồng nhiều thì phải dùng hạt và cây phát triển lâu năm sẽ đẹp hơn. Nhưng mùa này thì chưa có quả găng đâu, phải tầm đến mùa đông mới có quả chín.

huong84

Thành viên tích cực
hơ cây này trồng ở ngoài bắc nhiều mà, hồi bé mình toàn dùng hoa của nó xâu vào cành cỏ làm vòng ^^