Hàng khủng về phố!

Dst1079

Thành viên tích cực
Tình hình là bà ngoại đi chăm cháu, không có ai tưới cho cả. Phải đưa em này xuống thôi, lỡ chết cái thì xót ruột lắm

Đào cây phải nói là mệt thật đấy :D

==================================
Em đã về phố, giờ mấy cái chậu trong nhà không cái nào vừa đây~X(

Dst1079

Thành viên tích cực
Khủng thật, Phôi bây giờ mà bằng cái rễ của nó thì các bác bán hàng cũng gọi là hàng khủng rồi :D

Đào mệt quá cầm lôi lên, rễ bị toác mất mấy cái, kệ

Dst1079

Thành viên tích cực
Cây đẹp rứa.
Cây cắt ngang :D Em nuôi 3 năm nhưng tại chét ở giữa thiếu ánh sáng nên đoạn nối mới được có thế
Lúc chiều về quê thấy vườn khô không khốc, xót quá nên đưa em này xuống luôn, vừa đi 1 vòng ở Vinh tìm chậu mà chán quá không tìm được cái nào, toàn loại chậu xi măng năng trịch
Tình hình chắc phải ghép 2 cái thùng xốp lại trồng tạm cho sống cái đã

Dst1079

Thành viên tích cực
Em này hoành có 80 thôi, lấy của anh Maivinhhy năm 2013.
Nhưng đến bây giờ nhìn lại chặng đường mua phôi thì vẫn tiếc nhất là không lấy phôi này của anh Maivinhhy (Tại năm 2013, lúc đó mới chơi nên cứ nghĩ trong rừng vẫn còn nhiều)
Hoành hơn 90, gốc nhiều nu; cao thì không nhớ chính xác hình như trên 2 mét)

anthanhhoa

Thành viên
Để ở bà ngoại chắc chắn không chết, nhưng về phố thì tôi lo quá. Nghệ An nắng nóng, cây mưa mới nên đang phát mạnh, sân nhà bạn thì nhiều củi...cố chăm để một tháng sau nó vẫn xanh tốt nhé. Lời nói thật có gì bỏ qua.

Dst1079

Thành viên tích cực
Để ở bà ngoại chắc chắn không chết, nhưng về phố thì tôi lo quá. Nghệ An nắng nóng, cây mưa mới nên đang phát mạnh, sân nhà bạn thì nhiều củi...cố chăm để một tháng sau nó vẫn xanh tốt nhé. Lời nói thật có gì bỏ qua.
Thanks anh! Linh sam thì quá dễ mà anh, mấy bác mới chơi còn trồng phôi khai thác sống 100% mà :D:D Chẳng lẽ mình trồng lại chết
thì vô lí quá

Dst1079

Thành viên tích cực
Em vừa trồng xong, tốn cát quá. May cạnh nhà có nhà đang làm :D

Mặt sau lũa thép, em chỉ làm sạch bụi rồi quét sơn từ lúc mới nhận phôi luôn, nhưng lũa tự nhiên rất đẹp

Chụp gần hơn tí

Dst1079

Thành viên tích cực
Ông Toàn này còn muốn kiếm thêm nữa chứ bán gì bạn .:))
Cảm ơn anh đã trả lời giúp, em cũng định trả lời tương tự thế nhưng hơi khó nói nên thôi :D
Ngày xưa thì thấy hỏi giá cũng hơi khó chịu tí, nhưng giờ lại thấy vui vui vì chia sẻ lên thấy các bác ấy thích phôi của mình :D:D

Dst1079

Thành viên tích cực
hàng bự nằm ở nghệ an hết rồi. Chúc mừng anh
Nhiều bác còn nhiều gấp mấy lần thế này ấy chứ, trồng ở quê bị chết nhiều giờ chỉ còn có mấy chục cây sống để chơi thôi chú :D giờ mới chọn ra vài phôi được được cho vào chậu chơi đây
==================================
Chú có chơi cây ghép không? Cây ghép có bền không nhỉ? Tại nhà không có cây ghép nào cả
Phôi này đang định nuôi thêm 1 khúc nối nữa rồi nhờ ghép Trắng lá rí được không? Tại phôi này lá to, gai to :D

Dst1079

Thành viên tích cực
Phôi này cũng mới đưa về phố, sống khỏe ra nắng được rồi. Đang thanh lọc đội hình phôi đẹp cho về phố, phôi xấu cho về quê thôi (Giống như mấy bác phôi đẹp để chơi, phôi xấu bán đi ấy)

Dst1079

Thành viên tích cực
To về phố, nhỏ đưa về quê

Phôi này là 1 cụm hoành 115, nhưng bị 2 cây đính vào nhau. khi đưa lên đã tách ra vứt cây nhỏ rồi. Giờ không biết được mấy nữa, chắc cũng phải hơn 70