Hàng gần khủng

daystar

Thành viên
Hôm nọ đi ngang qua nhà kia, thấy cây mai khá đẹp, hoành 80, cao 3m, tàn khoảng 3,5m. vào làm quen gia chủ hỏi thử coi ổng bán không, rẻ rẻ thì mua chơi đc, ai dè ổng hét 85tr, mắc quá. Cây này cỡ 40-50tr chắc chơi đc.
up lên cho anh em thưởng lãm

daystar

Thành viên
bác chụp xa quá nhìn ko rõ thân, bộ tàn to quá nhưng cũng ko đặc biệt
Nhìn ngoài thì đẹp hơn trong hình nhiều, nhưng đúng là cây cũng không có gì đặc biệt so với giá đó. Hoành gốc 80cm, từ đế lên khoảng 60cm tỏa ra thành 5 thân nhỏ, không có cốt chính

thichcayquai

Thành viên
cây này 50% giá bay được chưa còn phải nghĩ bác àh. cây không có cốt chính và không có gì gọi là khủng hết...

daystar

Thành viên
cây này 50% giá bay được chưa còn phải nghĩ bác àh. cây không có cốt chính và không có gì gọi là khủng hết...
Đúng rồi anh. Mai thì giá tùy chủ, mình có thói quen thấy mấy cây to to đc đc hay hỏi giá chơi, có nhiều cây giá rất hữu nghị mà cũng có nhiều cây gia chủ hét như trên trời

Như cây này, hoành 90, tàn phủ cả một góc sân, chi to như bắp chân, cốt chính cũng kg đẹp lắm, bông đẹp nhưng chủ nhà chỉ nói giá 30tr

==================================
Cây này thì hoành có 55, tàn đều, giảo dây, bông rất đẹp, 12 cánh mà chủ đòi tới 100tr

Còn cây này mình mua, hoành 40, 1 thân 1 cốt cực đẹp, tàn đều như cây thông, giá có 5tr

Last edited:

daystar

Thành viên
Cây này hoành 60, bông 8 cánh chủ đòi 20tr theo mình thì cũng không mắc không rẻ

Cây này đòi 500tr, chắc họ nghĩ thiên hạ in ra tiền

Cây này hoành 70, bông đẹp, đi ngang nhà tưởng ổng bán, ai dè ổng nói ổng mới mua về 40tr

Last edited: