Hồ thủy sinh đầu tay của em!

longga

Thành viên tích cực
cũng không rẻ đâu à, không tính cá thì chắc tầm 4 chai trở lên, mà hồ này thiếu lũa bạn ơi

cuọngle79

Thành viên
hì em đang định làm 1 cái mà nghe bác nói nhiều tiền quá. cho hỏi là phần hồ nó nhièu tiền ở phần nào bác

vinhson1204

Thành viên tích cực
thích loại từ lâu mà không dám chơi,sợ ôm thêm cục khổ vào thân, đep quá thanks bạn đã chia sẻ !

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Chào cả nhà! Lâi lắm rồi em mới vào lại mục Hồ thủy sinh này! Hồ này em làm đúng ngay 30-4 năm vừa rồi và bây giờ chuẩn bị gần 1 năm rồi. Thông số của hồ này là 160*50*60,kính 10ly hồi đó em làm là phân 60 1 bao 2 ký. Tổng chi phí tất cả hơn khoản 10 triệu,em cũng ko nhớ chính xác là 12 hay 13 triệu gì đó,hihihi...mới có 1 năm mà quên mất tiêu rôi :D. Anh em nào có đam mê về thủy sinh thì cứ mạnh dạn làm 1 hồ chơi cho vui,theo em thấy làm cũng ko khó khăn gì lắm!

vanxeng

Thành viên tích cực
Xin phép chủ topic đẩy chủ đề này lên cho đỡ phí diện tích nhé.
Hồ rau sạch đây các bác ơi. Giá thành cũng rẻ thôi, có bể kính rồi thì hồ này chỉ thêm 1 triệu tiền vật liệu phụ thôi nhé!
Hồ 60x40x35

trinhvanphung

Thành viên tích cực
hihihi,rau này có nấu canh được hok vậy bạn? HÌnh như hồ thiếu CO2 phải ko? Thời gian đầu chơi thì sướng,nhưng sau này mình ko có thời gian chăm nó,hồ sẽ mau tiều tụy và xuống cấp lắm,rêu tảo hoành hành và cây cối sẽ chết dần chết mòn.

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
xhồ đep nhưng anh nên tìm thêm rong suôi rãi hai bên lối mòn bớt đá hòn phu sẽ đep hơn cảm nhân của lính mới nha ae

chutom

Thành viên mới
Góp vui cùng gia đình 1 số hình ảnh hồ của em...

cảm ơn mọi người đã xem ạ!
theo mình hồ này bạn dùng nhiều cây lá lớn quá nên không được mềm mại nhiều.bạn trồng thêm cỏ nhật hoặc cỏ lá nhỏ đan xen vô nách đá kết hợp với một vài cục đá nhỏ điểm phần tiền cảnh thì hồ sẽ đẹp hơn.
còn phần cá cảnh thì bạn nuôi thêm một số loại cá như nô lệ(bống vàng) bút chì hoặc hồng kim vì nhưng loại nà sẽ giúp vệ sinh hồ và diệt một số loại rêu hại.

vitnuong

Thành viên tích cực
Hồ nhỏ + nhiều cây + nhiều cá thì bác phải cắm máy sủi khí suốt đó.Mất điện hoặc tắt máy qua đêm là cá bơi ngửa hết :(

trinhvanphung

Thành viên tích cực
da,cảm ơn anh đã góp ý. Vì e thấy hồ hơi to nên trồng nhiều cây lá to cho nó cân đối,hihihi, Suy nghĩ lúc mới chơi là như vậy. Sau này bỏ bê nó suốt giờ nhìn lại thấy cái hồ của em nó tàn tạ ghê luôn.hihihi. Ý định vài tháng nữa sẽ setup hồ lại.
==================================
Hồ nhỏ + nhiều cây + nhiều cá thì bác phải cắm máy sủi khí suốt đó.Mất điện hoặc tắt máy qua đêm là cá bơi ngửa hết :(
chơi hồ thủy sinh ko cần thiết máy sủi khí đâu anh. Em thấy cá nó cũng sống rầm rầm à!