Giống cá mới. Tin vui cho anh em chơi cá.

lydainghia

Thành viên tích cực
Tin vui tin vui đây. Anh em nào cần giống thì gọi em nhé.

Em vừa lai tạo thành công giống cá mới. Lai giữa cá Chùi Kiếng và cá La Hán ---> hình giống cá mới là....... cá Chùi Hán :D

bonsai65

Thành viên mới
:-?Bác post hình lên cho mọi người xem đi
Chắc là lúc bác tắm bác dùng con cá đó để vệ sinh hả;)):D

bigbabol

Moderator
cho anh mua 2 con nha Nghĩa
anh cũng vừa mới lai tạo được một cây vú sữa với một cây me chua
tạm gọi là cây sữa chua, em thích thì anh lấy cây đổi cá nhé:x:-bd

thichtumlum

Thành viên Mua Bán
Ở chổ em người ta gọi cá Chùi kiếng bằng cá Lau kiếng. Vì vậy em sẽ gọi giống cá lai tạo của bác Lydainghia theo từ địa phương của em là cá........Lau hán; Không ai phản đối chứ?:-bd

soncm

Thành viên tích cực
Tin vui tin vui đây. Anh em nào cần giống thì gọi em nhé.

Em vừa lai tạo thành công giống cá mới. Lai giữa cá Chùi Kiếng và cá La Hán ---> hình giống cá mới là....... cá Chùi Hán :D

cha chả vui quá ta. cho tui tham gia tí nha: '' Bán cá tra giống '' trước NĐ/CP cấm làm cầu vệ sinh trên ao, hồ, sông, ngòi...
miền tây: ai cũng biết là miền sông nước, phần đông ai cũng tận dụng, làm cầu vệ sinh gần nơi công cộng để nuôi cá rất tiện. lợi.
thường thì họ làm 2 dãy - 1 dãy là dành riêng cho nữ - 1 dãy là dành cho nam - sau một mùa nhọc công tu sửa...thì tới đợt bắt cá bán.
khi lái đến để cân cá thì... họ phát hiện ra họ mới hỏi : '' có 1 số cá, sao ốm quá vậy anh..?chắc anh cho nó ăn ko được đầy đủ ???
đó - anh thấy ko, có con ốm- ốm tới lòi... cả 2 con mắt kìa!!! chủ cá mới trả lời :
Đố mấy AE biết đó? tại sao nó ốm mà ốm tới lòi ... cả 2 con mắt??? biết sao ko:... Vì có dãy cầu vệ sinh nữ đó...lý do là nó chẳng chịu ăn, mà nó` chỉ căng mắt ra nhìn ko hà:-bd:-bd:-h

A69

Thành viên tích cực
Nếu chơi sinh vật cảnh mà chơi cây và cá cảnh thì chưa đủ, còn chim cảnh nữa chứ. em cũng mới nghiêng cứu và lai tạo thành công giữa giống chim gõ kiến và chim cu. giống mới gọi là chim gõ cu. vậy bác nào có nhu cầu gọi em nhé.

lydainghia

Thành viên tích cực
Nếu chơi sinh vật cảnh mà chơi cây và cá cảnh thì chưa đủ, còn chim cảnh nữa chứ. em cũng mới nghiêng cứu và lai tạo thành công giữa giống chim gõ kiến và chim cu. giống mới gọi là chim gõ cu. vậy bác nào có nhu cầu gọi em nhé.
Em giới thiệu mấy bà chị ở cơ quan, mấy bả đăng ký ào ào nè. Mấy bả nói giờ chồng mấy bả... pó tay rồi, mua chim này về gõ gõ có khi cải thiện được tình hình. Từ đấy đến Tết là mấy bả xuống anh ào ào đó, giữ gìn sức khỏe để bán chim nhen anh :D

dcvuong

Thành viên tích cực
Hay quá,...
Ở chỗ tôi người ta còn phát hiện ra loại chim rất lạ. Nó rất thích côn trùng, côn trùng nào mà nó dùng mỏ gõ vào thân cây mà bò ra nó cũng thích và xơi hêt, nhưng nó khoái nhất là loại ấu trùng sâu khi đang trong giai đoạn có hình giống con bươm bướm:-bd
Cuối cùng người ta kết luận là loài này thích ....bướm nhất.