Giải pháp chống lại bọn đạo chích

hoang hieu ngan

Thành viên
Gần đây nạn trộm cây cảnh rộ lên khắp nơi, người người căm phẫn và tìm đủ cách đối phó, người nuôi thêm chó dữ, người đem cây đi gửi ở những nơi chác chắn.....
Nhiều người xích cây lại bằng xích chó, giây cáp nhưng vẵn bị bọn trộm cắt lấy đi như thường
Tôi đăng bài này lên đây để Anh em trên diễn đàn ai có kinh nghiệm dùng cách nào xích cây lại mà chúng không cắt được hãy chia sẻ để mọi người cùng bảo vệ cây nhé!!!

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Gần đây nạn trộm cây cảnh rộ lên khắp nơi, người người căm phẫn và tìm đủ cách đối phó, người nuôi thêm chó dữ, người đem cây đi gửi ở những nơi chác chắn.....
Nhiều người xích cây lại bằng xích chó, giây cáp nhưng vẵn bị bọn trộm cắt lấy đi như thường
Tôi đăng bài này lên đây để Anh em trên diễn đàn ai có kinh nghiệm dùng cách nào xích cây lại mà chúng không cắt được hãy chia sẻ để mọi người cùng bảo vệ cây nhé!!!
Nói chung là nếu chúng đã muốn lấy thì phòng cách mấy cũng mất thôi. Thiết nghĩ cây đẹp và giá trị thì đừng quá phô trương là ok.

hoang hieu ngan

Thành viên
Nói chung là nếu chúng đã muốn lấy thì phòng cách mấy cũng mất thôi. Thiết nghĩ cây đẹp và giá trị thì đừng quá phô trương là ok.
Vâng vẫn biết là phải vậy mà vẫn mất như thường bác ạ.
Ý em là có loại xích nào mà chúng khó "tác nghiệp"không ạ"

bonhuen0.1

Thành viên tích cực
xích như thế nào thì tùy cây mà xích bạn ah. nhưng biện pháp đề phòng thì có. ngaòi xích cây thì ta nuôi thêm chó, mở đèn lúc đêm, thường xuyên chú ý đến cây, đặt cây ở những nơi sể thấy. tốt nhất là mắc võng mà canh khỏi trộm

TUẤN THỊNH

Thành viên
Vâng vẫn biết là phải vậy mà vẫn mất như thường bác ạ.
Ý em là có loại xích nào mà chúng khó "tác nghiệp"không ạ"
Theo tôi nếu dùng loại dây xích gồm nhiều sợi nhỏ se lại thì sẽ khó cắt bằng kéo mà cắt bằng máy thì sẽ phát ra tiếng kêu. Còn dùng loại xích như xích chó thì chỉ cần cây kéo cộng lực bấm nhẹ là xong

ninhkh1986

Thành viên
Nhà em chủ yếu bật điện ban đêm và cho chó trên lồng sắt, cứ đêm là xích chó cho nó ở tư thế ngồi ko được ngủ để tránh bọn trộm cho chó ăn bả, ban ngày cho chó ngủ.

hp_ke

Thành viên tích cực
Nhà em chủ yếu bật điện ban đêm và cho chó trên lồng sắt, cứ đêm là xích chó cho nó ở tư thế ngồi ko được ngủ để tránh bọn trộm cho chó ăn bả, ban ngày cho chó ngủ.
liệu như thế có nhẫn tâm quá không em, theo tôi kết hợp giữa xích , chó, và con người, xung quanh vườn ta lên làm hệ thống dây, kiểu như dây mìn khi trôm đi qua vấp vào sẽ có còi báo động, nhớ là đừng khoe ai là nhà mình có hệ thông này nhé, chúc các bạn giữ được cây thân yêu của mình:-bd