Giúp em làm vườn cây thuốc!

lydainghia

Thành viên tích cực
Em muốn làm 1 vườn cây thuốc trên diện tích đất 4m x 6m. Mong các anh hướng dẫn giúp nên trồng cây gì? (nên là cây có thể chơi được cây cảnh hoặc bonsai nhe, chứ cây cỏ, dây leo thì chán lắm). Anh nào có cây bán cho em luôn thì hay quá.

Mong tin hướng dẫn của các anh.

hoangdung

Thành viên tích cực
Em muốn làm 1 vườn cây thuốc trên diện tích đất 4m x 6m. Mong các anh hướng dẫn giúp nên trồng cây gì? (nên là cây có thể chơi được cây cảnh hoặc bonsai nhe, chứ cây cỏ, dây leo thì chán lắm). Anh nào có cây bán cho em luôn thì hay quá.

Mong tin hướng dẫn của các anh.
vừa chơi bon sai vừa có công dụng chửa bệnh có đây
kim quýt trái đỏ ăn cả vỏ bỏ hột chửa viêm cổ họng
đọt trái ổi tàu ăn vào chửa đâu bụng ....còn nửa

bigbabol

Moderator
đinh lăng, me chua, khế cũng là những cây có thể chơi bonsai và dùng làm thuốc
cây sung nữa chứ sẽ cập nhật tiếp còn nhiếu cây nữa

đã có sâm bố chính rồi hen. giờ kiếm thêm cây lá đỏ ( ko biết tên cụ thể, toàn nghe kiu zậy ko hà), cây trang trắng(bạch mẫu đơn á). cây sống đời (của việt nam nha, hàng tàu hàng thái chưa dùng chưa bít). cây nha đam (hoa cũng đẹp lắm à). lấy thì e cho vài cây heheh
mà định chủ trị bệnh gì nà?

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Cây me đất ( me cúc ) chơi cây cảnh rất đẹp và củng là một loại cây làm thuốc rất hay đó Nghĩa.
Me đất trị được bệnh vời ăn ( vời đáy )
Dùng lá giả nhuyễn đắp vào vết thương.

xuantunguyen

Thành viên tích cực
Hôm nào anh Nghĩa vào Đà Nẵng - 24/8 phải ko? Vào thì alo em 1 tiếng nhé. Em vào thành phố chắc đến ngày đó cũng về rồi.

lydainghia

Thành viên tích cực
Cảm ơn các anh đã tư vấn.
Vì em đang kêu các bạn thanh niên ở cơ quan làm 1 công trình thanh niên "Vườn cây y học", để đẹp cơ quan mà cũng ý nghĩa cho Khu điều trị, tạo điều kiện cho các em ấy đam mê lao động ấy mà.:))

Hôm nào thiết kế xong sẽ mời các anh sang cafe ngắm vườn.

lemythanhoanhoanh2000

Thành viên tích cực
nghe hay nè em cũng đang trồng nhiều loại cây thuốc mong đc mấy anh em góp thêm ,em thì trồng cây cay,cây dâu,cây cà dưa leo,cây chó đẻ,cây gừa tày,cây từ bi,cây lô hội,hoa mười giờ,v,v nhiều trên 1 ha đợi mùa mưa đến sẽ trồng thêm,