Giúp em giúp em với!!!

Caydep

Thành viên
Nhà caydep mới lấy phôi này. Ko biết sẽ làm theo thế gì đây ạh? Giúp caydep phác thảo qua bằng hình vẽ với được ko cả nhà?
Caydep cảm ơn cả nhà ạh!
P/s: Nghe thấy thiên hạ đồn cây này giống con khủng long:D

huynq.gl

Thành viên
Hỡi ơi các cây sanh cổ thụ của các làng quê yêu quý, cứ tình hình này thì mai đây chẳng còn bóng dáng một cây nào nữa xuất hiện trong các làng quê nữa rồi. Ai mà muôn được chứng liến cây cổ thụ, muốn chụp vài bức hình thì chỉ còn cách về nhà caydep xem và chụp nhờ thôi. Nhà caydep đã nghiên cứu cây đa cổ thụ nào chưa, mình thấy ở Tân Trào - Tuyên Quang cũng có một cây đẹp lắm đó!

Truly Bonsai

Thành viên
Giống : Nhị cẩu uyên ương.Chắc không làm nổi thế.Tổ chức biến thành nhạc phẩm của Văn Cao...
Mà có bán thì giá nhiêu em?

Caydep

Thành viên
Có ai có ý kiến gì thêm ko ạh? :D
Cái Topic này của caydep vắng bóng người quá!^^!

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Cây này nếu muốn mọi người tư vấn thì em phải chụp 4 mặt vuông góc. Em chụp xiên thế này mọi người dễ hình dung vị trí tay cành, nhưng để vẽ thì chịu :D

Cây này anh đặt tên là "Con ngựa gỗ thành T'roy" :D

Ngwabi

Quản Lý Viên
Cây này nếu muốn mọi người tư vấn thì em phải chụp 4 mặt vuông góc. Em chụp xiên thế này mọi người dễ hình dung vị trí tay cành, nhưng để vẽ thì chịu :D

Cây này anh đặt tên là "Con ngựa gỗ thành T'roy" :D
lảo hòa thượng xôi thịt chơi ác thiệt kêu người ta chụp 4 góc làm tôi nhớ tới món bánh chưng vn ghê ước gì có ai đó làm còn mình thì học nấu bánh thì hay biết mấy.

còn cây này tôi chiệu thua đi coi nhiều cây rồi mà chưa có cây nào khũng như cây này cây này làm cây cảnh sân cafe vườn thi hay biết mấy chư còn làm kiểu khác thì cho em xin

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
lảo hòa thượng xôi thịt chơi ác thiệt kêu người ta chụp 4 góc làm tôi nhớ tới món bánh chưng vn ghê ước gì có ai đó làm còn mình thì học nấu bánh thì hay biết mấy.

còn cây này tôi chiệu thua đi coi nhiều cây rồi mà chưa có cây nào khũng như cây này cây này làm cây cảnh sân cafe vườn thi hay biết mấy chư còn làm kiểu khác thì cho em xin
Kekeke, bác muốn học gói bánh chưng thì gặp em là đúng rồi. Em gói ngon lành lắm, nhà em năm nào cũng gói mà :D Em có thằng bạn đang làm doctor ở Tenesse, nó cũng biết gói bánh đấy, nếu gần Tết mà bọn nó tổ chức gói bánh thì em bảo bác :D Nhưng từ Cali mà lên Tenesse có lẽ cũng ngang công với về VN bác nhỉ :D

Cây này em trông giống con ngựa gỗ thằng nhóc nhà em vẫn cưỡi :D Nên em mới gọi là con ngựa gỗ thành T'roy. Ý tưởng của bác hay đó, nếu quán cafe nào có cây này, bớt tiền mua con ngựa gỗ cho trẻ con nó nghịch :D

honglong237

Thành viên tích cực
cây này cứ làm sao người xem liên tưởng tới con khủng long ngoái cổ lại đó chị. :D
(con kì nhông ,kì đà gì đó cũng được )
chụp thế này không vẽ nổi chị cây đẹp của em ạ :D :D

dongnpvp

Thành viên
Caydep oi nhà caydep rộng bao nhiêu ha mà toàn cây cỡ siêu đại thế? Cây này mà trồng vào giữa miếng đất nhà anh là tán của nó có thể che nắng cho cả căn nhà nho nhỏ và mảnh vườn nho nhỏ nhà anh luôn.
Mà caydep có biết là nhà caydep đang khiến bọn lâm tặc ngày càng yêu nghề hơn không? :D

hungcuong1979

Thành viên
Cây này theo tớ làm theo tiểu cảnh ngắm trăng:D những đêm trăng sáng vằng vặc[mà trời tối thui không trăng không sao càng tốt] có hai mình:D ngồi lên cái lưng đó mà thì thầm to nhỏ......ước mơ mãi chỉ là ước mơ,có ai bán cho tôi một ước mơ:confused:

Caydep

Thành viên
Cảm ơn những ý kiến của mọi người! Mỗi người một ý, ý nào cũng hay! :D:D:D Nhà caydep đã vùi nó xuống đất roài! Đang nảy mầm!^^! Mai kia em chụp lại rồi mọi người tư vấn giúp caydep nha!;)

tamchi07

Thành viên
Caydep chưa mô tả kỹ, chắc vì chưa có kinh nghiệm. Giúp Caydep tẹo nhé.
Cây này rất già, cao từ mặt bệ đến đỉnh khoảng 2,2m. Giống Sanh Thanh hóa, lá đẹp, da đẹp. Có lợi thế là các vết cắt đều rất nhỏ. Thân trườn và các khúc chuyển đều rất ấn tượng, thân nổi vè đẹp. Bệ ở phần rễ buống đẹp ( như các bác thấy trên ảnh) nhưng phần gốc thật thì bệ hơi yếu.
Chưa biêt cây sẽ nảy mầm thế nào, nhưng nếu nảy như ý, theo tôi, còn hạ thấp được nữa và cây hoàn thiện tổng thể sẽ chỉ khoảng 2,5m. Rất vừa tầm chơi cho cây đại cảnh.
@Caydep: khi chụp cây, caydep nên lấy toàn bộ cây vào khuôn hình nhá. Tôi đã xem cây này nên mới tả đại khái được, chứ ko thì cũng khó hình dung được thế nào.

Truly Bonsai

Thành viên
Cây này rất già, cao từ mặt bệ đến đỉnh khoảng 2,2m. Giống Sanh Thanh hóa, lá đẹp, da đẹp. Có lợi thế là các vết cắt đều rất nhỏ. Thân trườn và các khúc chuyển đều rất ấn tượng, thân nổi vè đẹp. Bệ ở phần rễ buống đẹp ( như các bác thấy trên ảnh) nhưng phần gốc thật thì bệ hơi yếu.
Chưa biêt cây sẽ nảy mầm thế nào, nhưng nếu nảy như ý, theo tôi, còn hạ thấp được nữa và cây hoàn thiện tổng thể sẽ chỉ khoảng 2,5m. Rất vừa tầm chơi cho cây đại cảnh.
@Caydep: khi chụp cây, caydep nên lấy toàn bộ cây vào khuôn hình nhá. Tôi đã xem cây này nên mới tả đại khái được, chứ ko thì cũng khó hình dung được thế nào.
Bác ăn mảnh không cho AE đi cùng...huhu

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Vậy là bác đã qua nhà caydep rồi hả? Nhanh thật, nhưng tội ăn mảnh, hôm nào offline ko tha đâu :D