Giây phút đăng quang của Bonsai Việt Nam: BIGBABOL đoạt giải ĐB BCI

quang thao

Thành viên
Trả lời: Giây phút đăng quang của Bonsai Việt Nam: BIGBABOL đoạt giải ĐB BCI

xin chúc mừng bạn,thế là bon sai việt nam đã có danh sách ở quôc tế rồi.

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới

Cám ơn BIGBABOL đả làm cho tất cả những người yêu bonsai Việt Nam vô cùng cảm động và đáng tự hào. Một lần nữa xin cảm ơn BIGBABOL và tất cả nhửng người làm cho bonsai Việt Nam có 1 vị thế mới trên trường quốc tế. Phong trào chơi bonsai của VN rất mạnh trong những năm gần đây, có đam mê, có con người tâm huyết, có nguồn bonsai từ Bắc trung Nam rất đặc thù và đa dạng. Bonsai VN có cơ sở để vươn xa hơn trên trường Bonsai quốc tế với rất nhiều BIGBABOL, LNVINH..... như hôm nay

L4891

Thành viên

Các bác có thỏa mãn quá sớm ko?

Phía sau cây MCT này là còn cây nào ko?

Cây MCT này chỉ thể hiện dc ưu thế của tài nguyên nguyên liệu làm bonsai ở VN. Nó may mắn đạt dc nhưng u sần ,cái đó bây giờ chúng ta rất ít chủ động dc. Nó đạt dc độ già chứ chưa thấy nhiều tài hoa của người chế tác ( anh Tuấn cũng mới sở hữu).
Cảm giác nó vấn còn khô cứng ,thiếu hài hòa tổng quan nắm.

Và các bác cần biết nó đã đạt giải ở cấp độ nào nhé.

Tinh hoa của chúng ta mới có thể mà các bác đã nhảy dựng lên sung sướng dc à???

L4891

Thành viên
Trả lời: Re: Giây phút đăng quang của Bonsai Việt Nam: BIGBABOL đoạt giải ĐB BCI

Những cây bài thài nài chắc chắn là ko thể dc đánh giá cao về tính sáng tạo nghệ thuật trong giới bonsai ngay tại VN mình.
Có thể đưa lên BCI nhưng có thể là giới thiệu 1 nền văn minh mới,có thể là đóng khố ngủ trên cây thôi mà.
Và bằng chứng về nền văn minh đóng khố là có 1 bài và chỉ 1 bài đó thôi.

Chúng ta thiếu nhiều nắm những con người nông dân chịu đọc ,chịu tìm hiểu.
Thiếu nhiều nắm những vườn cây phôi làm có kiến thức,ko tính đến ăn sổi.
Thiếu nhiều lắm những người có thể đột phá từ những phôi vượt những cái gọi là bài.
Và thiếu những quản lý có tầm. Cái đó mới là quan trọng .

Chúng ta hay ko chịu cãi nhau mà cứ vội hò nhau làm đi ,làm đi cãi nhau làm gì nhưng làm cái gì bây giờ?

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực

chúc mừng anh!kỳ vọng rất nhiều ở anh và các bậc anh tài khác,có nhiều tác phẩm như vậy và hơn nữa để bonsai VIỆT NAM ko còn "trũng " nữa!

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Giây phút đăng quang của Bonsai Việt Nam: BIGBABOL đoạt giải ĐB BCI

Những cây bài thài nài chắc chắn là ko thể dc đánh giá cao về tính sáng tạo nghệ thuật trong giới bonsai ngay tại VN mình.
Có thể đưa lên BCI nhưng có thể là giới thiệu 1 nền văn hóa mới,có thể là đóng khố ngủ trên cây thôi mà.
Và bằng về nền văn hóa đóng khố là có 1 bài và thôi.

Chúng ta thiếu nhiều năm những con người nông dân chịu đọc ,chịu tìm hiểu.
Thiếu nhiều lắm những người có thể đột phá từ những phôi vượt những cái gọi là bài.

Chúng ta hay ko chịu cãi nhau mà cứ vội hò nhau làm đi ,làm đi cãi nhau làm gì nhưng làm cái gì bây giờ?
Đỏ : Lấy đâu ra mà đọc ai cung cấp cho mà tìm hiểu .?.
Xanh: ko ăn sổi thì lấy cái gì mà đút vào mồm ,lấy gì cho con cái gia đình sinh hoạt . ? .
Tím: sẽ ko thiếu những thứ đó nếu như cuộc sống của chúng ta đầy đủ hơn nữa .!.

Vậy thôi .... thế ông nhé :O):O):O)

L4891

Thành viên

Đỏ : Lấy đâu ra mà đọc ai cung cấp cho mà tìm hiểu .?.
Xanh: ko ăn sổi thì lấy cái gì mà đút vào mồm ,lấy gì cho con cái gia đình sinh hoạt . ? .
Tím: sẽ ko thiếu những thứ đó nếu như cuộc sống của chúng ta đầy đủ hơn nữa .!.

Vậy thôi .... thế ông nhé :O):O):O)
Tôi thấy bài của bác Thái Văn Thiện đang viết về bonsai đẹp đó,có mấy ai tỉ mẩn đọc kỹ đâu,toàn hời hợt ko à. Đó có mà ko chịu đọc đó. Nếu đọc kỹ,làm cây tự khắc sáng sủa lên ngay à.

Người cung cấp chính là ....người quản lý có tầm đó. Thế nên tôi mới nhấn mạnh cái vấn đề cuối đó.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực

Tôi thấy bài của bác Thái Văn Thiện đang viết về bonsai đẹp đó,có mấy ai tỉ mẩn đọc kỹ đâu,toàn hời hợt ko à. Đó có mà ko chịu đọc đó. Nếu đọc kỹ,làm cây tự khắc sáng sủa lên ngay à.

Người cung cấp chính là ....người quản lý có tầm đó. Thế nên tôi mới nhấn mạnh cái vấn đề cuối đó.
Có thể đưa lên BCI nhưng có thể là giới thiệu 1 nền văn minh mới,có thể là đóng khố ngủ trên cây thôi mà.

haaaaaaaaa...a.......i....iiii.....i...ii.ii.......iii....aaaaaaaa........zzzz..........aaaaaaaaaaaaa......... vấn đề nó ở cái tôi bôi đỏ đó ông ạ .ông nhìn rộng ra chút xem nào .những ai vào diễn đàn này là nhiều nhất "có phải là những người nông dân chân lấm tay bùn ko " nếu có thì quá ít chỉ chiếm 0,01 % ông ạ .
Thế nhé :)):)):))

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới

"hãy nhìn về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta". đừng bi quan, đừng cải nhau mà hãy cùng nhau tham luận cho chí ích

L4891

Thành viên

"hãy nhìn về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta". đừng bi quan, đừng cải nhau mà hãy cùng nhau tham luận cho chí ích
Bác sao ko hiểu là cãi nhau với tranh luận nhỉ?

ductoanvqh

Thành viên tích cực

BIGBABOL.... Em yêu anh!!!

Đậu Phụ

Thành viên tích cực

BIGBABOL.... Em yêu anh!!!
eo ơi ghê chết đi dc ấy :D cẩn thận kẻo vợ đọc dc dòng này anh nhé ,chị ấy bắt đi khám sức khỏe và kiểm tra xác định lại giới tính đấy :)):)):))

thienhai

Thành viên tích cực

ngưỡng mộ, ngưỡng mộ:)

ductoanvqh

Thành viên tích cực

eo ơi ghê chết đi dc ấy :D cẩn thận kẻo vợ đọc dc dòng này anh nhé ,chị ấy bắt đi khám sức khỏe và kiểm tra xác định lại giới tính đấy :)):)):))
Vợ bỏ rầu!!!

thuctran

Thành viên

chúc mừng anh 3B, chúc mừng việt nam đã có người dẫn đầu để đi ra thế giới về lĩnh vực bonsai.

camap_80

Thành viên tích cực

I love you, Bigbabol ol ol l l l l l
nghe nói anh 3 đang dành 1 điều bất ngờ cho 2015, mọi người đón xem