Giá Lan Dendrobium nắng cao ngất trời ,tại sao ???

huynhphong

Thành viên
Tại sao Vàng giả ( Rồng Vàng mới ) rớt giá thê thảm giữ vậy Bác Thuận từ 550 xuống 110 :-t
hai cây nầy khác xa nhau hoàn toàn đó Khoa từ kết cấu bông , đến thân cành , lá . Có rảnh em qua anh coi lai nha

lacungduy

Thành viên
Em vừa mua 3 cây dendro, trong đó có 2 cây người ta nói là dendro thường, 1 cây den nắng.
cũng mới chơi den nắng lần đầu, mua cấy tách chiết tại tiệm lan tren đường bắc hải .

3 cây hết 170k. chẳng biết lựa cây như vậy có tốt không, tạit thấy cây có giả hành mới mọc khoảng 10 cm. có mấy nhanh hoa, nhưng về em cắt bớt rồi. trồng lại như hướng dẫn trên diễn đàn.
mong các ACE góp ý giùm em.

KE SI LAN

Thành viên
Em vừa mua 3 cây dendro, trong đó có 2 cây người ta nói là dendro thường, 1 cây den nắng.
cũng mới chơi den nắng lần đầu, mua cấy tách chiết tại tiệm lan tren đường bắc hải .

3 cây hết 170k. chẳng biết lựa cây như vậy có tốt không, tạit thấy cây có giả hành mới mọc khoảng 10 cm. có mấy nhanh hoa, nhưng về em cắt bớt rồi. trồng lại như hướng dẫn trên diễn đàn.
mong các ACE góp ý giùm em.
3 cây hết 170k là giá quá tốt rồi bạn
lựa cây nắng như vậy là chuẩn rồi bạn , nếu trồng tốt thì giả hành 10cm đó sẽ thưởng cho bạn những cánh hoa đẹp :D:D:D
thân

lacungduy

Thành viên
- Cây Nắng đó hình như là URUWAN .
em có hỏi ten người bán, người ta nói tên nó nghe cách phat âm giông như uruwan, hoa màu trắng tím thì phải.
==================================
3 cây hết 170k là giá quá tốt rồi bạn
lựa cây nắng như vậy là chuẩn rồi bạn , nếu trồng tốt thì giả hành 10cm đó sẽ thưởng cho bạn những cánh hoa đẹp :D:D:D
thân
như thế thì còn gì bằng :)>-, cố gắng lên diễn đàn thường xuyên để học hỏi cách chăm sóc cho cây:D

lacungduy

Thành viên
mấy bác cho em hỏi , dendro nắng ceasa alba cây khoảng 2 giả hành giá khoảng bao nhiu ah? em định mua mà ko biết giá có cao ko nên còn hơi ngại ah.

culanluasg

Super Moderator
tùy theo cây cũ cây mới bạn ah,cây mô mới ,cây đẹp có hoa 100 ngàn,cây cũ theo mình không cần quan tâm ,giá cao ,nhiều thứ bệnh và khó trồng hơn

mrnguyen871

Thành viên
A Thuận nói có lý đấy bạn à . Cây nắng giống xưa chưa chắc hơn cây nắng giống mới.Cây giống mới bạn trồng thử cao 1m5, 9-10 hành,8-10 vòi bông coi thử có đẹp hay không thôi ? :D Thân
vd:

2 cây mía tàm tạm của mình đang 8 vòi.:D
mua từ khi nó chỉ là 3 khúc củi & 6 cái rễ còn xanh dài khoảng 5cm (vì ng ta chê cây bệnh bán rẻ).cây này thuộc giống hàng hơi rát nhé:((

culanluasg

Super Moderator
ngày nay ,việc liên kết với nhau,một bên cũng cây đó kêu giá ngút trời ,một bên giá mềm xèo so với giá bên kia,có thể rẻ hơn đến 5-10 lần ,tất nhiên bạn sẽ đổ vào mua bên rẻ nhưng thật ra cây vẫn quá đắt so với giá gốc của nó ,dù rằng đẹp hay xấu cũng còn bàn luận...

Nhatkhoa67

Thành viên
lâu lâu up cho cái này lên chơi
Em không bao giờ trách người bán Lan mắc rẻ .... mà chỉ trách mình thiếu kiến thức và quá đam mê

culanluasg

Super Moderator
nói chung một số cây giá đã dễ thở đi nhều,dòng King và Caesar sắp đi vào quên lãng ...

cafe.bonsai Bạc Liêu

Thành viên mới
Re: Trả lời: Giá Lan Dendrobium nắng cao ngất trời ,tại sao ???

nói chung một số cây giá đã dễ thở đi nhều,dòng King và Caesar sắp đi vào quên lãng ...
Cái gì cũng vậy thôi, người ta thường nói có mới nới cũ. Hơn nữa hai dòng này đã cấy mô nên không còn hiếm, nhưng một số cây vẫn còn khá cao như: tai thỏ đỏ, uruwan 5 cánh trắng, đặc biệt là chớp. Không nên chạy theo giá vì nó góp phần đẩy giá lên.

culanluasg

Super Moderator
giải quán quân về dendrobium nắng đang thuộc về những cây chớp ,hết sức tránh xa vì giá nóng hơn cả Hotgirl

tathienanh

Thành viên
Trong giới shipping bọn em có cụm từ " Hot to fix". Em nghĩ cứ thích là làm tới thôi. Đàn ông mê lan khổ nhất là bị các bà vợ càm ràm. Ông bạn em năm ngoái vay 20 tr mua lan dấu vợ, đến giờ vẫn chưa có quỹ đen để trả. May em là phụ nữ, chồng có càm ràm là cho ăn đòn luôn haha

culanluasg

Super Moderator
hiện nay cây chớp đỏ viền vàng rao bán chỉ còn 550k,theo suy đoán hình như có lô hàng mới nhập và giá còn xuống nữa

hai_vungtau

Thành viên
ùa, em tháy cây dó cũng dẹp mà giá cao quá thì ít nguòi duọc choi. giá mềm tí thì mọi nguòi dẽ choi hon. cam on thông tin cua anh Thuận nha

culanluasg

Super Moderator
do thị trường cung ngày càng đa dạng ,một số cây Den nắng nhân giống nhanh ,giá cây Den nắng đã dần về bình ổn