giá chim chào mào?

MKS

Thành viên mới
các bác cho em hỏi giá chim chào mào mới bẫy đc ở miền trung và miền nam là bao nhiêu?

Doan_Hoa_2010

Thành viên
trả lời cho bạn vui, chào mào huế hấy lầm đồng. nếu là bổi thì tầm 50k đến 100k là cùng, vì ngoài cây cảnh ra mình nuôi 13 lồng chim lận. các loại chim luôn

MKS

Thành viên mới
trả lời cho bạn vui, chào mào huế hấy lầm đồng. nếu là bổi thì tầm 50k đến 100k là cùng, vì ngoài cây cảnh ra mình nuôi 13 lồng chim lận. các loại chim luôn
Cam ơn bac đa giup đơ

sumalo

Thành viên tích cực
ở Huế thì Chào mào bổi bẫy đấu có vùng miền tốt (nam đông, aluoi, phong sơn,...) tầm 500-800k/con.
Giá phổ thông từ 250k - 350k/bổi.

DUC GV

Thành viên
Re: Trả lời: giá chim chào mào?

ở Huế thì Chào mào bổi bẫy đấu có vùng miền tốt (nam đông, aluoi, phong sơn,...) tầm 500-800k/con.
Giá phổ thông từ 250k - 350k/bổi.
Chính xác,đồng ý với bác,bây gờ ở Huế tìm mua được bổi bẫy đấu chính gốc huế cũng khó lắm..

centimet

Quản lý mới
Đi về hơn 300km , bẩy được chim má đỏ ( trưởng thành ) , một số anh em ở Hóc Môn tặng anh em nào thích miễn phí
Tiếc là đã qua mùa...

Cung kính
Centimet

evolution

Thành viên
Theo kinh nghiệm nuôi chim thì nếu là chào mào thuộc loại mắc nhất Việt Nam thì là chào mào Camly nhưng do con người khai thác quá và ô nhiễm thì dường như nhánh chim chào mào ở đây đã hết.
Đặc tính chào mào Camly:
_ Rất hung dữ
_ Khi hót xòe và rung đập cánh rất mạnh (nếu để nó và loại chào mào khác thì thấy rất rõ loại thường rung nhẹ còn chào mào Camly rung rất mạnh nhìn rất có lực)

centimet

Quản lý mới
Theo kinh nghiệm nuôi chim thì nếu là chào mào thuộc loại mắc nhất Việt Nam thì là chào mào Camly nhưng do con người khai thác quá và ô nhiễm thì dường như nhánh chim chào mào ở đây đã hết.
Đặc tính chào mào Camly:
_ Rất hung dữ
_ Khi hót xòe và rung đập cánh rất mạnh (nếu để nó và loại chào mào khác thì thấy rất rõ loại thường rung nhẹ còn chào mào Camly rung rất mạnh nhìn rất có lực)
Cent có lên Đà lạt thọ giáo với anh Hoàng Đà Lạt , chứng kiến chim Cam ly , Tà Nung già chơi...

Cent không nghĩ rằng Cam ly là chim đắt và giá trị nhất Vn.

Mỗi vùng miền có cái hay riêng.

thân
Centimet

fernandocouto1979

Thành viên
Đặc tính chào mào Camly:
_ Rất hung dữ
Tôi thấy bác này nói có phần đúng tôi thấy chào mào camly đa phần là hay đấy,,hiện tôi đang sở hữu 20 lồng các loại nhưng chưa có em camly nào;));))

centimet

Quản lý mới
cent xin mạn phép hỏi lại các tiên sinh : chim chào mào như thế nào là hay?

cung kính
Centimet

fernandocouto1979

Thành viên
Bác Cen hỏi thật hay đùa vậy?chào mào hay thì nhiều lúc nhìn rất xấu vẫn hay,,,chủ yếu em nó hot như thế nào?đấu đá ra sao?và chủ yếu là có lực có bền hay không nữa.Đúng không hả bác

đặng hùng

Thành viên
Chào mào Miền Trung là Nghệ An và Thanh Hóa, bội đẹp giao dịch từ 100k trở lên. Chim non nuôi 1 mùa hót khỏe tầm 400k trở lên/ một con.

Thanks

3Ray

Thành viên
Các bác nói vậy là chưa biết về cm Suối Đá rồi. Ở đâu cũng có anh hùng.

dautam14786

Thành viên
em thì không chơi chim mà em chơi gà tre nhưng ông anh lại chơi,theo em 1 con con chào mào gọi là chim hay,đầu tiên là giọng hót,sau đó tới múa hay đánh nhau và ngoại hình,còn em chơi gà thì ngoại hình,giọng gáy và đá có sung không.

nguyen minh long

Thành viên tích cực
chào mào thái lan hay nhất...hị hị hị.còn ở việt nam chào mào có màu lông đẹp nhất thì đắt nhất....

kimdao

Thành viên
cent xin mạn phép hỏi lại các tiên sinh : chim chào mào như thế nào là hay?

cung kính
Centimet
chim hay cũng tùy cách chơi và cảm nhận của từng nghệ nhân:
Nếu thích chơi trường thì chỉ cần móc ra là chơi đến khi trùm lồng mang về thì thôi,phong độ ổn định từ đầu đến cuối.giọng hót đôi khi cũng o quan trọng lắm,ngươc lại với nghệ nhân chơi giọng thì yêu cầu hàng đầu thì phải có giọng hay dài luyến láy và đảo giọng liên tục nghe là phê như tê tê ..... với ae hay đi bẩy thì chim hay là yếu tố cơ bản phải đè đc giọng chim rừng nếu ko có bản lỉnh này khi đi rừng chim rừng kêu đông chim mình kêu tây thì chịu thua luôn keee nói chung là nhiều điều nữa hết giấy hết mực cung ko hết thoi đôi dòng tâm sự.
Theo sự cảm nhận của mình chim hay thì cơ bản gọp luôn 3 điều trên heee
Theo ngu ý của thần
(*)

teo_baison

Thành viên mới
chim hay cũng tùy cách chơi và cảm nhận của từng nghệ nhân:
Nếu thích chơi trường thì chỉ cần móc ra là chơi đến khi trùm lồng mang về thì thôi,phong độ ổn định từ đầu đến cuối.giọng hót đôi khi cũng o quan trọng lắm,ngươc lại với nghệ nhân chơi giọng thì yêu cầu hàng đầu thì phải có giọng hay dài luyến láy và đảo giọng liên tục nghe là phê như tê tê ..... với ae hay đi bẩy thì chim hay là yếu tố cơ bản phải đè đc giọng chim rừng nếu ko có bản lỉnh này khi đi rừng chim rừng kêu đông chim mình kêu tây thì chịu thua luôn keee nói chung là nhiều điều nữa hết giấy hết mực cung ko hết thoi đôi dòng tâm sự.
Theo sự cảm nhận của mình chim hay thì cơ bản gọp luôn 3 điều trên heee
Theo ngu ý của thần
(*)
đồng ý kiến với bác quá chuẩn luôn em vừa nuôi chào maò chơi cội vừa đi bay chim di coi thi moc len gian la choi tu a toi z ko so em nao con neu la chim moi thi khi treo len cay phai biet keo hay goi boi ve va khi boi ve toi phai biet du boi em may man luyen dc 1 em moi nhu hte hien tai da di bay dc 2 mua voi 15 chien binh roi va quan trong nhat chim hay chim do la do minh thich .quan tam .cham soc chuc cac bac som so huu duoc chu chim ung y

hungbui84

Thành viên
thích thì mua chứ nói vùng này hay vùng kia hay đồng ý diều đó là đúng nhưng đời dậy ta không nên tin ai vì con chim chả có dấy cmnd nên ông nào bán cũng nói chim vùng này vùng kia nhưng sự thực quá phũ phàng là những người ở vùng đó còn chả thể bẫy được chim ở vùng hay đó thì làm sao đến tay ta được cơ chứ chừ khi có ac thân quen chi lại thì còn tạm gọi là tin tưởng. sở dĩ tôi nói là tạm gọi là vì chim cm mào cụng có lùa di cư nên không thể khảng định được.