gà rừng nuôi ở... nhà

trong hình em đầu tiên F mấy hả bác.trước em cũng nuôi nhưng nuôi nguyên thủy.bên trang 5giay... bác nói có gà con là lai hay nguyên thủy?
nếu có nguyên thủy bác trí cho mấy tấm hình nha.và nt cho em giá nha.:D giao lưu với bác.

hodoan

Thành viên tích cực
Gà rừng tích trắng đẹp quá.

Chân gà màu xanh có rõ không Trí?

Cũng góp vui bằng con gà rừng Phan Thiết:

Ghi chú: vì thấy topic ở mục chia sẻ kn nên góp vui chứ không có ý ct nha Trí.
Và gà rừng PT cũng unavailable for sales! :D

mấy con này ông anh ở nhà nuôi. đời f2, f3 gì rồi. gà con cũng vậy luôn nha a Tân. con gà của bác hổ nhìn gấu quá, giống gà đòn hơn gà rừng, chưa thấy con nào bự như con này . chắc cũng 2 ký quá.
hết cây, cá cũng hết nên up vô đây cho a c e thay đổi khẩu vị hehe gà rừng nướng ngon cực kỳ

quên . mấy con gà ở nhà chân xanh um . vảy chân đều luôn. vậy là đạt chuẩn rồi phải không anh Hổ

huynq.gl

Thành viên
Trước tết em cũng mang về bắc được 10 con gà rừng F1 để làm giống, nhưng đúng dịp tết thời tiết lạnh quá gà không chịu nổi, nên phải làm thịt ăn hết. Ở em gà rừng mua sống giá 30.000 đồng một con (chủ yếu gà đực).

Trước tết em cũng mang về bắc được 10 con gà rừng F1 để làm giống, nhưng đúng dịp tết thời tiết lạnh quá gà không chịu nổi, nên phải làm thịt ăn hết. Ở em gà rừng mua sống giá 30.000 đồng một con (chủ yếu gà đực).
giá thế này thì em ăn cho đã thèm \:D/ . vì ở chổ e gà rừng thịt bèo lắm cũng hơn 70k 1 ký rồi. lâu lâu mới xơi đc 1 con. nếu có thể anh share cho e vài con e ăn đỡ thèm đi. nói thiệt e mê thịt nó hơn là chơi làm cảnh :D

vậy quá rẻ rồi bác.dưới Bình Phước,trống giờ khoảng 120k.mà bẫy hết rồi.chứ còn nhiều cỡ con của Trí gáy tốt 1500k ra vẫn tốt.khổ là giờ bẫy hết sạch rồi.
kiếm gà con nguyên thủy kìa.Tân hồi đó nuôi 1 em.mua có 60k.lâu rồi.về cho vào chuồng nuôi.dạn lắm,gáy hàng ngày sáng sơm,trưa,chiều tối...quăng lúa là nhào tới ăn.gà "rặt" nha.hihi cuối cùng sửa lại nhà ko có chỗ để đành đưa em nó lên dĩa.:D ăn dai thấy mồ mà Tr khen ngon.hihihi

huynq.gl

Thành viên
giá thế này thì em ăn cho đã thèm \:D/ . vì ở chổ e gà rừng thịt bèo lắm cũng hơn 70k 1 ký rồi. lâu lâu mới xơi đc 1 con. nếu có thể anh share cho e vài con e ăn đỡ thèm đi. nói thiệt e mê thịt nó hơn là chơi làm cảnh :D
Giá này là giá bán tại quán (đã bao gồm công là), khi mua gà sống cũng bán giá đó. Một con gà rừng chỉ nặng không quá 1.5kg, nếu quê bạn 70.000d/kg thì quá rẻ rồi, cần gì phải tìm mua chỗ khác!

vậy quá rẻ rồi bác.dưới Bình Phước,trống giờ khoảng 120k.mà bẫy hết rồi.chứ còn nhiều cỡ con của Trí gáy tốt 1500k ra vẫn tốt.khổ là giờ bẫy hết sạch rồi.
kiếm gà con nguyên thủy kìa.Tân hồi đó nuôi 1 em.mua có 60k.lâu rồi.về cho vào chuồng nuôi.dạn lắm,gáy hàng ngày sáng sơm,trưa,chiều tối...quăng lúa là nhào tới ăn.gà "rặt" nha.hihi cuối cùng sửa lại nhà ko có chỗ để đành đưa em nó lên dĩa.:D ăn dai thấy mồ mà Tr khen ngon.hihihi
hehe anh ăn gà già không dai sao được, già thì phải nấu canh chua lá giang, nấu lâu lâu tí, nhắc tới lại chảy nước miếng rồi nè
Giá này là giá bán tại quán (đã bao gồm công là), khi mua gà sống cũng bán giá đó. Một con gà rừng chỉ nặng không quá 1.5kg, nếu quê bạn 70.000d/kg thì quá rẻ rồi, cần gì phải tìm mua chỗ khác!
chổ e gà bán trung bình 1ký 2 không à vì đa số họ chơi làm cảnh nên em nào không đủ chuẩn mới bị bán mần thịt thôi. bởi vậy ăn đâu có đã thèm. 1 mình e xơi 2 con 1 lúc vẫn được, chỉ lo viêm màng túi thôi à

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Theo mình biết gà rừng chưa lai qua đời F1 , F2 thì mấy em đó bay như chim...=P~ tối thì ngủ trên đọt cây không ah!.Gà mái thì cựa dài như gà trống, thịt gà rừng xanh giống như thịt gà ác. Nấu lá giang thì ngon bà cố lum....:-j:-j:-j

Theo mình biết gà rừng chưa lai qua đời F1 , F2 thì mấy em đó bay như chim...=P~ tối thì ngủ trên đọt cây không ah!.Gà mái thì cựa dài như gà trống, thịt gà rừng xanh giống như thịt gà ác. Nấu lá giang thì ngon bà cố lum....:-j:-j:-j
=P~=P~=P~=P~ f5 vẫn còn bay vèo vèo, vẫn ngủ trên cây chỉ khác là dạn người hơn tổ tiên của nó thôi
dd cũng có nhiều người mê thịt gà rừng quá hehehe. kiểu này e phải đầu tư bán gà thịt thôi =P~

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Tân, Trí cho anh hỏi đã nuôi gà rừng mà có bao giờ cho nó đá nhau thử chưa, không biết đá đấm thế nào nhìn bộ vó thì đẹp thật

em nuôi gà nguyên thủy.mà lâu rồi anh.giờ đâu có diện tích nuôi nữa.gà nguyên thủy thì ở ngoài đá nhau dữ lắm.
hihi mấy nhà nuôi gà cạnh bìa rừng,gà rùng nó vô đá gà nhà thường xuyên.gà rừng thì đá 1 hồi mệt là bay lên cây nghỉ 1 lúc rồi lại xuống đá tiếp.:D nên có khi từ sáng tới chiều lun.
còn mang về đá thì chưa thấy.có lẽ do nó nhát.
còn f1,f2..... chủ yếu lúc trước có phong trào bẫy gà rừng.nay dưới em thì hết rồi.nên có 1 số người nuôi kiểng.đá nhau thì bay giữ lắm.gà tre như nào nó đá tương tự vậy đó anh.

gà rừng mà đá nhau thì anh Lô nhìn chỉ ghiền thôi. dáng nhỏ gọn nên chiến nhìn cứ như đang coi phim tàu. bọn này thì tử chiến chứ không bao giờ chạy. 2 con của ông anh ở nhà e cho đá thử kết quả là có 1 nồi canh chua lá dang hehe . anh dungbt chắc rành hơn e vì thường thì người ta cho lai gà tre với gà rừng để lấy gen hiếu chiến của nó. đá cực kỳ máu lửa

Trí nên phân biệt rõ gà rừng và gà rừng lai F1,F2....
còn bản thân gà tre đã có máu hiếu chiến rồi.do không hay rất khó thuần,nên người ta cho gà trống tre tìm con nào màu điều tựa như màu gà trồng rừng cho lai với gà mái rừng nguyên thủy trong môi trường nuôi nhốt trong chuồng rộng.tốt nhất là bắt dc gà rừng con.chọn gà mái nuôi thuần.tuy vậy vẫn còn nhát người.
F1 ra không phải trăm phần trăm là giống gà rừng.chỉ có thể lựa dc vài con trong đàn.và nuôi lên.qua sàng lọc lai tạo mấy thế hệ sẽ ra con có đủ tiêu chuẩn nhất tương tự như gà rừng nguyên thủy.