Gửi các Mod

khanhphamtb

Thành viên
Thưa các Mod! 2 ngày hôm nay mình vào DĐ đều bị các file quảng cáo nhẩy nhót, án ngữ... gây cản trở, rất khó khăn trong việc xem bài viết của AE. Xin các Sep cho cách để loại bỏ những file này vì thực tế có nhiều file với nội dung phản cảm và quan trọng là ảnh hưởng nhiều tới việc tham gia của các thành viên. Rất cảm ơn Ban QTDĐ.

nguyen178

Thành viên mới
Chắc mới lên mạng lấy phần mềm có cài mã độc cài vào máy tính nên bị vậy đó, nếu bị giống máy mình thì vào Control Panel\Programs\Programs and Features mà gỡ rồi cài đặt thiết lập web lại là hết thôi.

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
còn lâu các mox mới gquyet cho a,các bài ae đăng bán cây hình bị lỗi hết ko xem đc,giờ dky gửi lại chịu ko nhớ cây nào cây nào nữa,việc bị lỗi hình của các ae đăng bài ko xem dc có từ lâu rồi nhưng các mõ cứ để im
e thì rốt về mạng,e biết các mox có xem có biết,nhưng e nghĩ các mõ phải xem sao chứ,đằng này cứ để im,e đk vài cây của ae nhưng giờ nhiều bài mất hình rồi
cac mox ơi các mox

Juniperus

Thành viên
Cậu nên tự tải hình về máy mình để cất trữ, lỗi mất hình xảy ra thường có mấy nguyên nhân:

1. Do diễn đàn không hiển thị được, nhưng nguyên nhân này chủ yếu được loại trừ; bởi nếu bị lỗi là tất cả đều bị; chỉ cần 1 ảnh nào đó (jpg, gif, png, img) vẫn hiển thị được là Diễn đàn ổn.

2. Do trình duyệt của người xem, do ISP chặn, do ảnh ở nguồn gửi người ta xóa và chỉ còn link ở diễn đàn thôi (ko còn ảnh để hiển thị); hiện nay xảy ra 02 lỗi thường gặp ko hiển thị được đó là:
+ Người gửi ảnh đã xóa mất ảnh gốc, hoặc lỗi từ nơi lưu trữ ảnh (hết bandwidth, bị chặn do vi phạm quy định của người ta, hết thời gian hiển thị...) HOẶC
+ Những trang ảnh bị các ISP chặn ví dụ nếu các bác gửi ảnh lên upanh.com thường hiển thị được từ người dùng VNN, nhưng ko xem được nếu dùng FPT, VDC...

Quảng cáo tự mở nhiều tại máy tính có thể do bị nhiễm adware, không phải lỗi diễn đàn này đâu, phải nói diễn đàn này có đội ngũ kỹ thuật tốt và rất trách nhiệm đấy đấy. :-??