Gởi 3b và cả nhà

A69

Thành viên tích cực
chào 3b và cả nhà
Ở quê tôi bà con có bệnh đau thần kinh tọa và vôi cột sống đều dùng lá cây từ bi để chữa
bệnh mới phát thì uống 2_4 lần
bệnh lâu ngày thì uống không quá 10 lần là khỏi
đơn giản là dùng 8 đến 10 lá cây này giã nhỏ rồi pha với 1 lon bia rồi uống là xong. Bản thân tôi cũng bị vôi cột sống đã uống 4 lần là khỏi
chưa có trường hợp nào uống mà không hết bệnh, tôi thấy cây này có hiệu quả trong việc trị đau TK tọa và vôi cột sống. tôi dự định mang 1 cây lên SG để tặng anh em trong diễn đàn nhân ra làm giống.không biết ý 3b thế nào?
chơi cây cảnh mình cũng nên trồng trong vườn 1 vài cây thuốc đễ phòng khi đau bệnh cũng hay hay
Ý anh em trong diễn đàn thế nào?

ANHVU991

Thành viên
Rất hay đó anh...Anh cứ làm vậy đi nếu có hình của nó post lên cho anh em xem để tìm hiểu luôn thì càng hay đó anh...!!!

bigbabol

Moderator
anh ơi cho em hỏi cây từ bi là cây rừng có hoa màu tím phải không anh?
bài thuốc này coi bộ hay à nha

lydainghia

Thành viên tích cực
Ý em vầy anh A69 ơi, khi nào anh lên SG, em mời anh đến Hoa Lư cafe, em sẽ mời các anh em ở SG đến luôn. Gặp gỡ, giao lưu và tặng giống, được không các anh?

A69

Thành viên tích cực
không phải cây rừng như 3b nói đâu. vì tôi không có máy ảnh nên không up hình cho anh em xem được.
với lại có 1 cây giống hệt cây từ bi mà bản thân tôi cũng không phân biệt được nhưng uống không hết bệnh
tôi muốn mang lên cho anh em cây mà tôi đã từng uống
nhờ 3b trồng rồi nhân giống ra được không?nếu OK thì 3b cho tôi địa chỉ nhé

A69

Thành viên tích cực
tôi sẽ gởi riêng cho lý đại Nghĩa 1 cây xem như trả ơn cho Nghĩa đã tặng tôi 2 hạt cây thần kỳ. ý Nghĩa thế nao?

bigbabol

Moderator
không phải cây rừng như 3b nói đâu. vì tôi không có máy ảnh nên không up hình cho anh em xem được.
với lại có 1 cây giống hệt cây từ bi mà bản thân tôi cũng không phân biệt được nhưng uống không hết bệnh
tôi muốn mang lên cho anh em cây mà tôi đã từng uống
nhờ 3b trồng rồi nhân giống ra được không?nếu OK thì 3b cho tôi địa chỉ nhé
ok em sẽ nhận trách nhiệm nuôi và nhân giống
đc: 241/124 nguyễn văn luông phường 11 quận 6 nha anh
240/112A( số mới):D

lydainghia

Thành viên tích cực
tôi sẽ gởi riêng cho lý đại Nghĩa 1 cây xem như trả ơn cho Nghĩa đã tặng tôi 2 hạt cây thần kỳ. ý Nghĩa thế nao?
Ec, trả ơn thì em hổng dám đâu. Chủ yếu nghe anh lên SG nên mời anh cafe gặp gỡ là chính mà :D Cây thì anh cứ tặng anh Tuấn, trước sau gì em cũng lấy giống từ anh Tuấn mà :D

luuvienngoai

Thành viên Mua Bán
Ec, trả ơn thì em hổng dám đâu. Chủ yếu nghe anh lên SG nên mời anh cafe gặp gỡ là chính mà :D Cây thì anh cứ tặng anh Tuấn, trước sau gì em cũng lấy giống từ anh Tuấn mà :D
Ý Bác A69 tặng riêng em một cây thì em nhận và trồng trước đi để có lá mà dùng, bởi em hay đi công tác xa và bây giờ thêm cái vụ sưu tầm bướm nữa thế nào cũng hay nhức lưng mỏi lưng hà Nghĩa ơi, chứ 3B nhân giống anh sợ em đợi hơi lâu :D:D

lydainghia

Thành viên tích cực
Ý Bác A69 tặng riêng em một cây thì em nhận và trồng trước đi để có lá mà dùng, bởi em hay đi công tác xa và bây giờ thêm cái vụ sưu tầm bướm nữa thế nào cũng hay nhức lưng mỏi lưng hà Nghĩa ơi, chứ 3B nhân giống anh sợ em đợi hơi lâu :D:D
Hahahahaha em dấu kỹ lắm mà anh cũng biết vụ này :D

cana

Thành viên Mua Bán
Nghĩa ơi.em viết đoạn này anh đọc ko hiểu:trước sau gì em cũng lấy giống từ anh Tuấn mà?:confused::D:D

ANHVU991

Thành viên
Nghe nói qua thấy giống tốt quá....Chắc Em cũng xin lấy giống của anh Tuấn cho mấy bà hàng xóm gần nhà em luôn vì mấy bả nghe nói cũng đang cần cái giống này lắm...!!!:D:D:D

honglong237

Thành viên tích cực
anh ơi. mẹ em bị đau như vậy đó, anh có hạt giống gửi giúp em được không ạ? nếu được em xin cảm ơn anh rất nhiều địa chỉ nơi em hiện ở số 6 ngách 37 ngõ 165 cầu giấy Hà Nội,

Mr Bean

Thành viên
Xin cám ơn A69 cho thông tin rất bổ ích , Mẹ mình bị bệnh đã lâu , chạy chữa nhiều nơi không khỏi , nhờ A69 CHO BIẾT ĐỊA CHỈ để kiếm ít lá .

Golua

Thành viên tích cực
chào 3b và cả nhà
Ở quê tôi bà con có bệnh đau thần kinh tọa và vôi cột sống đều dùng lá cây từ bi để chữa
đơn giản là dùng 8 đến 10 lá cây này giã nhỏ rồi pha với 1 lon bia rồi uống là xong. Bản thân tôi cũng bị vôi cột sống đã uống 4 lần là khỏi
chưa có trường hợp nào uống mà không hết bệnh, tôi thấy cây này có hiệu quả trong việc trị đau TK tọa và vôi cột sống. tôi dự định mang 1 cây lên SG để tặng anh em trong diễn đàn nhân ra làm giống.không biết ý 3b thế nào?
chơi cây cảnh mình cũng nên trồng trong vườn 1 vài cây thuốc đễ phòng khi đau bệnh cũng hay hay

nếu mà chữa được TKT và vôi cột sống thì nhất. cho tôi đăng ký 1 cây nhé.:p

lydainghia

Thành viên tích cực
Nghĩa ơi.em viết đoạn này anh đọc ko hiểu:trước sau gì em cũng lấy giống từ anh Tuấn mà?:confused::D:D
Nghe nói qua thấy giống tốt quá....Chắc Em cũng xin lấy giống của anh Tuấn cho mấy bà hàng xóm gần nhà em luôn vì mấy bả nghe nói cũng đang cần cái giống này lắm...!!!:D:D:D
Ý em là giống cây này đó mấy anh. Cứ toàn nghĩ bậy :D

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Vấn đề mình không ngừng quan tâm đó là " trung tâm phục hồi chức năng" của cơ quan Lydainghia nay gặp cây thuốc này thật quả là may mắn. Vì mình cũng là "trưởng nhóm đau lưng" trên 1 số website y học mà. Cố gắng gửi cho anh em cây giống này nhé Â69.
Tái post:
mà bạn lấy nick 69 thì coi chừng bị đau lưng hoài đó.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
chào 3b và cả nhà
Nhân đây em cũng chia sẻ về 1 loại cây có công dụng khá hữu hiệu ngoài Bắc cây gọi là " phèn đen" mọc ở bờ rào , lá xanh nhỏ, thân gỗ khi quả chín có màu tím sẫm, bọn trẻ con hay bất ăn ( ăn vào mồm miệng đen nhọ nhem như vừa uống cả lọ mực) :D
vài người em quen biết đã cắt về phơi khô sau đó sắc uống nước hàng ngày cũng có tác dụng tốt lắm với bệnh " gai đôi cột sống" Về phía người trong nhà dùng thì bà em trước cũng bị Gai đôi cột sống kêu ca suốt ngày :D thi thoảng lại chạy vào viện..nhưng từ khi uống thì thấy ko đau nữa, đến h nhà bà lúc nào cũng có phích nước "phèn đen" để dùng hàng ngày.
Em mong nhận được thêm ý kiến đánh giá về tác dụng của loại cây " phèn đen" này của các bác có kinh nghiệm.
@ Bác A69: bác cố gắng bớt chút thời gian cho em thông tin thêm về loại cây bác nói nhé! Bác chụp tấm ảnh của cây nhé, ngoài miền bắc em thấy có loại cây gọi là từ bi nhưng ko biết đúng loại bác nhắc ko.
Xin chân trọng cảm ơn bác!