em xinh xinh nha

nhapmonbonsai

Thành viên Mua Bán
em đồng ý với bác hòa, nếu trường hộp không rõ nguồn gốc, mà cứ ghi là chậu.........cây mai, lái thiêu...........hay sao? như vậy chẳng khác nào lừa gạt ? trong topic bác hòa có giới thiệu và mô tả chi tiết rất rõ ràng, và còn nhờ thẩm định giúp. theo em, không gì sai.
cám ơn bác đã đồng tình với ý kiến mình nha, khi nào mình lên tp sẽ đãi bác 1 chầu cafe nha, còn bác về châu đốc thì vô tư luôn.

rất vui luôn, chưa thấy mod hht , nguyenthanhnhan, anh HiếuAĐ, .........chỉ giúp mình nguồn gốc chậu
mà anh em toàn quay quanh cái tiêu đề khiêu gợi sự tò mò của mọi người.

vinhcm

Thành viên
Bs Hòa xem tiêu bản màu vàng hoàng đế nhé!!!
người thứ hai bs hoà có thể hỏi điện Lâm chợ mới nhé

Nguyen_Thanh_Nhan

Thành viên
Em cũng đồng ý với a Hòa nên cho phong phú( trong mức cho phép: không thô tục, không đi sai đường lối của NN .....) về tiêu đề tí để cho topic sinh động và thu hút người xem giống như quảng cáo vậy.
Theo em thì nó thuộc dòng lái thiêu tuy không được sâu tuổi nhưng cũng đáng sưu tầm. Hy vọng không nhìn sai và ước gì có dịp xem tận mắt.
Vài lời chân thành mong các Mod quản lý suy xét.

vinhcm

Thành viên
Re: Trả lời: Re: em xinh xinh nha

trao đổi chút nha, màu vàng của mấy món này thì sao

...mỉm cười...
Hư hư ảo ảo, rỏ ràng dể nhận biết mà bs.Bs ơi lần cuối cùng đồng môn xin chia sẻ với bs là bs phải thật để ý người gần bs nhất!!!
...mỉm cười...
bạn thân!!!

MinhThang

Thành viên tích cực
Tiêu đề cần ghi rõ ràng là bán sản phẩm gì(Phôi,bán thành phẩm hoặc thành phẩm-đối với cây)và post bài đúng tiểu mục.

trong mục chậu cảnh đặt tiêu đề em xinh xinh nha , thì sai ở chữ nào. em tức là chậu rồi chứ o lẻ là cây, nếu là cây hay món khác chắc bị move mất tiêu luôn .
còn em nó xinh như thế nào thì trong topic có mô tả chi tiết vừa hình vừa chữ, o dấu diếm gì cả .
o lẻ đặt là chậu oval ngũ sắc , kt ...., tình trạng..., o biết thuộc dòng nào là chính xác phải o các bác.
hết sức rườm rà, nhiêu khê, và chẳng biết quảng cáo kích thích sự tò mò của mọi người.
vài lời kính các bác quản lý hay .....
Góp ý với bạn nếu không phải xin bỏ qua.

- Mình không nói dài dòng về luật lệ đơn giản là: Tiêu đề thì phải luôn luôn thể hiện được Nội dung của bài viết.
- Nội dung bên trong bạn có thể diễn tả theo sự hiểu biết của mình, bởi tất cả những cái đó bạn có thể giải đáp được cho những ai có thắc mắc, phần còn lại nhờ anh em góp ý.
Ở cái khoản cổ xưa này nó mênh mông lắm, ngay cả các nhà khảo cổ học của nước ta vẫn còn lúng túng khi xác định về Gốm qua phương cách Nhiệt huỳnh quang đó thôi, huống hồ chi anh em chúng ta.
- Về phía người quản lý diễn đàn họ cũng là người có tâm huyết và muốn xây dựng phát triển cái sân chơi, tuy nhiên họ đều là người ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng, chỉ cần thấy Tiêu đề sai không đúng nội qui là họ Del ngay. Để sân chơi thật sự bổ ích và phát triển mỗi chúng ta hãy tự giác 1 tí mọi việc sẽ đều tốt đẹp.

lydainghia

Thành viên tích cực
tiều đề sai mà ko thấy ai nói j nhỉ:-w
Cá nhân em thấy bác dành rất nhiều thời gian, quan sát rất kỹ, theo rất sát với việc chấp hành nội quy của người khác =D> Khi có bài viết mới hơi chệch choạc tý là bác thông báo ngay. >:D< Rất cảm ơn bác vì đã hỗ trợ BQT trong việc nhắc nhở này ạ. >:D< Mong bác dành nhiều thời gian và tâm huyết hơn nữa trong việc chấn chỉnh lại 4rum ngày một tốt hơn ạ. -*
Ku Trí muốn làm trợ lý cho mod Văn đây mà. :)) chọn tên đi em:

1. Công Tôn Trí
2. Triển Trí
3. Trương Trí
4. Triệu Trí
.......

Muốn tên nào em :))

longqaz

Moderator
Hình như mọi người có chút không hiểu. Nếu bác sĩ Hòa cho thêm 2 chữ "giao lưu" đằng trước "em xinh xinh nha" có lẽ sẽ không có ai bắt bẻ gì hết.

Garan

Thành viên
=)) Em đọc đến đây thì có thể tự giải thích được tại sao bác Núp Lùm lại có thái độ như thế trong vài ngày vừa qua =)) (còn "thái độ như thế" là như thế nào, hẳn anh em cũng có thể hiểu được, em ko cần phải nói trắng ra ạ :)) )

Và bài post của em =)) Và bài reply =))

Em sorry vì đã làm loãng topic của bác nhapmonbonsai ạ. Nhưng em ko nín cười được =))

hohoangtuan

Thành viên
Kính chào diễn đàn!
Về việc thư mục của bác Hòa đăng Tôi đã xem!
Do nội quy mới có nên Tôi cũng chưa có thời gian nghiên cứu để thực hiện xử lý những việc phát sinh cho thấu tình đạt lý!
Và Tôi xin lưu ý diễn đàn đặt ra nội qui là để việc sinh hoạt của các thành viên từng bước đi vào nề nếp!Đây là diễn đàn mở để AE giao lưu, chia sẽ!
Các thành viên nên sinh hoạt trên tinh thần theo tôn chỉ là giao lưu chia sẽ chứ không phải chủ yếu bắt bẽ nhau theo kiểu vạch lá tìm sâu!
và các cấp quản lý cũng không nhiều thời gian để xử lý những việc thế này!
Xin các thành viên sinh hoạt giao lưu trên tinh thần giao lưu, chia sẽ, hỗ trợ là chính....!
Trở về chuyên môn 02 cái chậu của bác Hòa theo hình chụp cận cảnh ý cá nhân tôi cho đương nhiên là đồ xưa!
Còn riêng cái chậu nhỏ Tôi chưa xem cận cảnh , nếu Bác Hòa bổ sung thêm hình Tôi xin có ý kiến thêm!
Còn xưa đến mức Cây mai hay Lái Thiêu xin bàn sau!Nếu có điều kiện Bác Hòa bổ sung thêm hình cận cảnh cảnh!
Trân trọng kính chào!
Và cuối cùng xin các thành viên sinh hoạt trên tinh thần giao lưu, học hỏi, chia sẽ, hỗ trợ!
Xin tránh những ý kiến với chủ ý bắt bẻ thành viên khác...!

Garan

Thành viên
À, mấy cái chậu này ngoài tầm với của em rồi :"> Em chúc bác đắt hàng ạ :D (Vào quán người ta mà toàn nói nhăng cuội :( Em thật sự xin lỗi ạ :( )

(P/s: Có lẽ em đổi chữ ký của em thôi =)) =)) =)) )

MinhThang

Thành viên tích cực
Hình như mọi người có chút không hiểu. Nếu bác sĩ Hòa cho thêm 2 chữ "giao lưu" đằng trước "em xinh xinh nha" có lẽ sẽ không có ai bắt bẻ gì hết.
Trong từ điển tiếng Việt không có từ: "em xinh xinh nha" để chỉ hai cái chậu đâu nha bạn? Cho nên bạn cũng đừng trách anh em có chút không hiểu.

longqaz

Moderator
Trong từ điển tiếng Việt không có từ: "em xinh xinh nha" để chỉ hai cái chậu đâu nha bạn? Cho nên bạn cũng đừng trách anh em có chút không hiểu.
Vâng, xin lỗi bác tôi sai.
AE lần sau chỉ cần viết 1 câu "bán chậu" là xong chứ đừng có xinh này xinh nọ. À mà trong chuyên mục "chậu cảnh" thì ai cũng biết chỉ được bán chậu ở đây, thì chỉ cần ghi "bán" là được. Mà nữa chuyên mục chậu cảnh lại nằm trong chuyên mục "mua bán, trao đổi" , thế thì cũng chẳng cần ghi từ "bán" nữa đâu. Xin lỗi tôi lại spam rồi.

nhieuvn

Thành viên tích cực
Kính chào diễn đàn!
Về việc thư mục của bác Hòa đăng Tôi đã xem!
Do nội quy mới có nên Tôi cũng chưa có thời gian nghiên cứu để thực hiện xử lý những việc phát sinh cho thấu tình đạt lý!
Và Tôi xin lưu ý diễn đàn đặt ra nội qui là để việc sinh hoạt của các thành viên từng bước đi vào nề nếp!Đây là diễn đàn mở để AE giao lưu, chia sẽ!
Các thành viên nên sinh hoạt trên tinh thần theo tôn chỉ là giao lưu chia sẽ chứ không phải chủ yếu bắt bẽ nhau theo kiểu vạch lá tìm sâu!
và các cấp quản lý cũng không nhiều thời gian để xử lý những việc thế này!
Xin các thành viên sinh hoạt giao lưu trên tinh thần giao lưu, chia sẽ, hỗ trợ là chính....!
Trở về chuyên môn 02 cái chậu của bác Hòa theo hình chụp cận cảnh ý cá nhân tôi cho đương nhiên là đồ xưa!
Còn riêng cái chậu nhỏ Tôi chưa xem cận cảnh , nếu Bác Hòa bổ sung thêm hình Tôi xin có ý kiến thêm!
Còn xưa đến mức Cây mai hay Lái Thiêu xin bàn sau!Nếu có điều kiện Bác Hòa bổ sung thêm hình cận cảnh cảnh!
Trân trọng kính chào!
Và cuối cùng xin các thành viên sinh hoạt trên tinh thần giao lưu, học hỏi, chia sẽ, hỗ trợ!
Xin tránh những ý kiến với chủ ý bắt bẻ thành viên khác...!
em trẻ người non dạ, không hiểu ngụ ý vạch áo tìm sâu của bác? anh em giao lưu học hỏi, chỉ bảo, giúp đở nhau chứ em có thấy..........gọi là vạch lá tìm sâu?

Garan

Thành viên
Vâng, xin lỗi bác tôi sai.
AE lần sau chỉ cần viết 1 câu "bán chậu" là xong chứ đừng có xinh này xinh nọ. À mà trong chuyên mục "chậu cảnh" thì ai cũng biết chỉ được bán chậu ở đây, thì chỉ cần ghi "bán" là được. Mà nữa chuyên mục chậu cảnh lại nằm trong chuyên mục "mua bán, trao đổi" , thế thì cũng chẳng cần ghi từ "bán" nữa đâu. Xin lỗi tôi lại spam rồi.
Đơn giản thế này thôi "Chậu cũ" (Vì ko xác định là xưa hay ko, đời nào v.v... ) =))

Và tuơng lai, trong mục Mua Bán - Chậu Cảnh, 1 loạt topic chỉ có tên là "Chậu cũ". Rồi sẽ có nội quy "Trong mục mua bán chậu cảnh, nên để ý, ghi là "Chậu cũ 001" "Chậu cũ 002" =)) "

Vạch lá tìm sâu quả thật là việc dành cho người dư thời gian và tính hài hước (hoặc cay cú) cao =))

Có lẽ lần sau em viết bài nên nói thẳng nói toẹt, kẻo ko có người ko đủ sức hiểu =))

Bỗng nhiên thấy hài =))

Sorry mọi người, em đang say. Mọi hình thức kỷ luật em xin chấp nhận. (Xóa, edit, thẻ vàng v.v... vì cá nhân em thấy chưa đến nỗi nhận thẻ đỏ ạ :"> )

longqaz

Moderator
em trẻ người non dạ, không hiểu ngụ ý vạch áo tìm sâu của bác? anh em giao lưu học hỏi, chỉ bảo, giúp đở nhau chứ em có thấy..........gọi là vạch lá tìm sâu?
Theo ý tôi hiểu HHT muốn nói ae không nên "bắt bẽ nhau theo kiểu vạch lá tìm sâu!" là chỉ việc mọi người không nhất thiết quá khắt khe về mặt câu chữ... Miễn sao nó là cái chậu được đăng trong chuyên mục chậu cảnh là được. Đây cũng không phải là phố mua bán đồ cổ, đồ cũ hay đồ mới nên cũng chẳng cần bắt buộc người ta ghi dõ là cũ hay mới.