Em muốn mua RÙA....

titoetapchoi

Thành viên
Có bác nào có rùa không bán e e đang ghiền nuôi loại nào cũng được
hôm trước có bác muốn bán 3 chú rùa sa nhân gì đó... chưa kịp hỏi mod xóa bài e rồi hic....

camauteur

Thành viên
Có bác nào có rùa không bán e e đang ghiền nuôi loại nào cũng được
hôm trước có bác muốn bán 3 chú rùa sa nhân gì đó... chưa kịp hỏi mod xóa bài e rồi hic....
Mua rùa nuôi thì bạn phải xác định bạn mua loại rùa nào, có rất nhiều loại rùa tuy nhiên rùa được phân thành 2 loại rùa cạn và rùa nước, nếu bạn nuôi nhốt làm thú cưng thì bạn nên nuôi rùa cạn.

dragon081188

Thành viên Mua Bán
3 con rùa sa nhân em đã bán cho 1 anh trên diễn đàn, mới về thêm 2 con bự, anh thích bán luôn

Trả lời: Re: Em muốn mua RÙA....

3 con rùa sa nhân em đã bán cho 1 anh trên diễn đàn, mới về thêm 2 con bự, anh thích bán luôn

con này bao nhiêu thế bác, kích thước bao nhiêu thế bác, có giao hàng ko bác, nó ăn gì tập tích ra sao bác nếu được thì ok luôn

vitnuong

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Em muốn mua RÙA....

Hình trên là Rùa hộp chứ đâu phải Sa nhân.
==================================
con này bao nhiêu thế bác, kích thước bao nhiêu thế bác, có giao hàng ko bác, nó ăn gì tập tích ra sao bác nếu được thì ok luôn
Rùa Sa nhân là loại Rùa đầm. thích ăn Giun, dế, sâu (mua sâu gạo loại nuôi chim vè cho nó ăn cũng ok nhưng ăn vừa thôi) và các loại quả thơm và ngọt (dứa, chuối. . . . )
Bạn chọn chỗ nào nuôi có nắng để nó sưởi ấm khi cần (Rùa cần phơi nắng vì nó cần nhiều vitamin D và tránh thối mai) và có hang thoáng mát để nó chui vào tránh nắng. Khay nước thì luôn luôn đầy kể cả trong mùa đông nhé. Rùa thì loại nào cũng ngủ đông cả nhưng vẫn uống nước và chỉ ăn khi nắng ấm
còn nhiều nhưng chỉ nói sơ qua vì đánh máy mỏi tay lắm bạn ạ :D

dragon081188

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: Re: Em muốn mua RÙA....

Hình trên là Rùa hộp chứ đâu phải Sa nhân.

Rùa Sa nhân là loại Rùa đầm. thích ăn Giun, dế, sâu (mua sâu gạo loại nuôi chim vè cho nó ăn cũng ok nhưng ăn vừa thôi) và các loại quả thơm và ngọt (dứa, chuối. . . . )
Bạn chọn chỗ nào nuôi có nắng để nó sưởi ấm khi cần (Rùa cần phơi nắng vì nó cần nhiều vitamin D và tránh thối mai) và có hang thoáng mát để nó chui vào tránh nắng. Khay nước thì luôn luôn đầy kể cả trong mùa đông nhé. Rùa thì loại nào cũng ngủ đông cả nhưng vẫn uống nước và chỉ ăn khi nắng ấm
còn nhiều nhưng chỉ nói sơ qua vì đánh máy mỏi tay lắm bạn ạ :D
con rùa ở trên là rùa hộp trán vàng miền trung, e đâu có nói là sa nhân, 3 con sa nhân e đã bán rồi, đây là hình sa nhân ok chưa bác

con này nặng cỡ 1 kí, to bằng lòng bàn tay con người anh ạ