Em còn 1 phôi này nhờ Ae binh dùm em phát ạh...Ca khó...

duoiuoivuive

Thành viên
Mấy phôi dạng này mình thường trồng 90 độ luôn, be bờ bằng vách, đấp cát hết cây. Sau này tưới đất cát sẽ trôi từ từ.
thứ nhất khoe hết lũa
thứ nhì lũa không thường xuyên ẩm ướt sẽ lâu hư hơn
thứ ba định hướng rễ
Và cuối cùng demo như dự án trước
==================================
bán đỗ....
báo cáo hết.

Last edited:

NDQ

Thành viên
Re: Trả lời: Em còn 1 phôi này nhờ Ae binh dùm em phát ạh...Ca khó...

Mấy phôi dạng này mình thường trồng 90 độ luôn, be bờ bằng vách, đấp cát hết cây. Sau này tưới đất cát sẽ trôi từ từ.
thứ nhất khoe hết lũa
thứ nhì lũa không thường xuyên ẩm ướt sẽ lâu hư hơn
thứ ba định hướng rễ
Và cuối cùng demo như dự án trước
bán đỗ....
báo cáo hết.
lũa dáng trực vậy làm bán đổ nhìn có sao sao ko bạn. Mình chưa có kinh nghiệm mấy vụ đổ ngữa này. phôi này ở dưới là 1 khối gỗ to đùng hình chữ L. lúc trc minh đinh hướng bạt phong ( lật chữ L 90 độ qua phải) nhưng ko dc. Nay đinh làm rưng trên thân .. ko biết có uổng phôi này ko....

duoiuoivuive

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Em còn 1 phôi này nhờ Ae binh dùm em phát ạh...Ca khó...

lũa dáng trực vậy làm bán đổ nhìn có sao sao ko bạn. Mình chưa có kinh nghiệm mấy vụ đổ ngữa này. phôi này ở dưới là 1 khối gỗ to đùng hình chữ L. lúc trc minh đinh hướng bạt phong ( lật chữ L 90 độ qua phải) nhưng ko dc. Nay đinh làm rưng trên thân .. ko biết có uổng phôi này ko....
mình thì nhìn không sao, nhưng tùy vào cảm nhận của mỗi người.
Cứ tưởng tượng thế này, 1 cây trực trên núi bị bào mòn dẫn tới ngã đỗ, chết phần thân có rễ chỉa lên trời. phần còn lại theo hướng ánh sáng mà phát triển.
Không gì là không thể. chơi tùy cây, tùy phong cách và tùy cảm nhận.
Thân
Mình thì cứ có bao nhiêu lũa cứ cho hết lên trời hoặc tao thế như thế nào để đất không chạm tới lũa
Trồng thì cứ thời gian đầu đấp đất cao hơn rễ 3-5 phân, rồi cứ tưới từ từ cho đất văng đi rồi cây sẽ tự nhiên thích nghi thôi
còn cách này nữa là như trong hình của bạn thì mình sẽ trồng sát mép trái, phần lũa cho lên thành chậu luôn.
phần còn lại đấp đất cao rồi lấy nữa cái rỗ úp lên hoặc miếng vải cột lại sao cho khi trồng nghiêng 45 độ cái chậu không đỗ đất ra ngoài là được.

Last edited: