duối nhiều sẹo

huunghia1207

Thành viên
Chào cả nhà!!!
Hôm nay em sưu tầm được 1 phôi duối nỏ xin chia sẽ cùng mọi người.Mong mọi người chém mỏi tay luôn!!
Kích thước so với hộp keo liền sẹo nha :">

thank mọi người đã xem bài viết!!

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
ở nơi mình ở((bình phước)).có cả rừng duối,nhưng để ý chưa bao gì mình thấy có trái,tham vấn các bâcf tiền bối ,họ cũng sác nhận như vậy.

tamvubt

Thành viên
Up cho bạn:D
ở nơi mình ở((bình phước)).có cả rừng duối,nhưng để ý chưa bao gì mình thấy có trái,tham vấn các bâcf tiền bối ,họ cũng sác nhận như vậy.
Rừng duối chỗ bạn có cây con không? Với lại chắc chim chào mào miền Bắc ăn trái duối bay vào chỗ bây giờ là rừng duối chỗ bạn nó gieo hạt quá:p

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
mình nói chính sác lai nhé.mình ở huyện lộc ninh tỉnh bình phước.chỗ mình duối cổ thụ,hoặc cây con đều có cả.bản thân mỉnh cũng đào bứng về trồng 1 số cây từ nhiều năm nay,nhưng chưa bao giờ có trái(gốc mình ở hà tây cũ nha bạn nên mình nên ít nhiều mình cũng biết được duối ở ngoài quê ra sao!?)vài lời cùng bạn.

Doan_Hoa_2010

Thành viên
duối thì ở đâu mà chẵn có trái, quê mình trái chín vàng cả cây, hiện mình cũng có được mấy gốc, chẵn những chim ăn mà bọn trẻ quê mình cũng thích trái này lăm nhe

tamvubt

Thành viên
duối lắc sành điệu đó em trai.chỉ tiếc là ở miên nam ko có trái.chúc mừng.
mình nói chính sác lai nhé.mình ở huyện lộc ninh tỉnh bình phước.chỗ mình duối cổ thụ,hoặc cây con đều có cả.bản thân mỉnh cũng đào bứng về trồng 1 số cây từ nhiều năm nay,nhưng chưa bao giờ có trái(gốc mình ở hà tây cũ nha bạn nên mình nên ít nhiều mình cũng biết được duối ở ngoài quê ra sao!?)vài lời cùng bạn.
Xin lỗi chủ topic nhưng không nói không được

Bạn không thấy trái đã kết luận là không có trái???
Chỗ màu đỏ không lẻ con chim nó ăn từ miền Bắc vào nó trồng cây con.
Vài lời cùng bạn!

H.T.T

Thành viên
Xin lỗi chủ topic nhưng không nói không được

Bạn không thấy trái đã kết luận là không có trái???
Chỗ màu đỏ không lẻ con chim nó ăn từ miền Bắc vào nó trồng cây con.
Vài lời cùng bạn!
Chim nó không nhịn được lâu vậy đâu bác ạ.
Cái bôi đỏ đó cũng có thể đúng 50%.
Ruối cũng như ổi, khế hay mai chiếu thủy; có thể mọc cây con từ rễ.

anhhe192004

Thành viên
nghe các bác bàn về duối trai em xin mạo muội trả lời duối có 2 loại một chỉ ra hoa đưc không có trái và lạo co trái . như kết luận duối trong nam không có trái là sai hoàn toàn

mouse

Thành viên
có trái hay ko thì cái này e ko rõ, nhưng ko pit a dã xử lý rễ trước khi bứng chưa, vì nếu ko xử lý rễ thì vs duối a cắt như thế thì tỉ lệ đi mất 90% rồi

huunghia1207

Thành viên
có trái hay ko thì cái này e ko rõ, nhưng ko pit a dã xử lý rễ trước khi bứng chưa, vì nếu ko xử lý rễ thì vs duối a cắt như thế thì tỉ lệ đi mất 90% rồi
ko bao giờ chết đâu nha bạn.nhà mình ở trong miền tây trời ấm chứ ko có rét nên bứng cây vô tư nha!!!!