Dây leo cẩm cù (lý hương sao)

Thấy Anh V giới thiệu nhiều màu hoa Cẩm cù đẹp quá! Các loại Cẩm cù rừng màu sắc có đẹp và ph/phú không anh ?
ở rừng Tây nguyên cũng có đôi loại ;Chắc phải st về chơi thôi.Chúc Anh V vui sức khỏe...

Cẩm cù rừng thế nào anh ,nó phong phú về màu sắc không? Cám ơn Anh ,vẫn nhớ cái siết tay đầy tình cảm của Anh ở HP ngày nào.

hoalandep1234

Quản lý mới
Cẩm cù rừng thế nào anh ,nó phong phú về màu sắc không? Cám ơn Anh ,vẫn nhớ cái siết tay đầy tình cảm của Anh ở HP ngày nào.

Một số cây cc rừng hoa đẹp lắm chú ạ! Điển hình có cây pachiclada, kerrii, cc rừng phú quốc, lockhii, cây rừng hoa trắng cỡ lớn như bàn tay...và nhiều loại cháu chưa biết

hoalandep1234

Quản lý mới
Tất cả trộn chung với nhau ạ? Bác cho e hỏi thêm: thường 1 năm cẩm cù có thể ra hoa mấy lần?
Xỉ than và dớn que trộn lẫn, còn vỏ dừa nên đặt ngay rễ và xung quanh gốc tại mặt chất trồng. Cẩm cù tùy cây yếu hay khỏe, đk chăm sóc và chủng loại, hoặc vùng miền mà ra hoa ít hoặc nhiều lần 1 năm. Có cây siêng hoa thì có lẽ trên phát hoa sẽ nở chùm hết đợt này đến đợt khác.
==================================
Hoya nummularioides (Nhỏ xíu nhưng vẫn đầy hương thơm)

Lampleiku

Thành viên mới
bác hoalandep1234 chia sẽ cho ae ở Gia Lai ít giống Cẩm cù về trồng thì tốt quá.hi, mà bác hoalandep1234 ở đâu vậy?

hoalandep1234

Quản lý mới
bác hoalandep1234 chia sẽ cho ae ở Gia Lai ít giống Cẩm cù về trồng thì tốt quá.hi, mà bác hoalandep1234 ở đâu vậy?
Tôi ngoài Bắc, ở HP. Chưa dám nói chia sẻ vì trong Gia Lai, Lâm Đồng, HCM có sẵn giống cẩm cù hơn bác ơi.

Lampleiku

Thành viên mới
Tôi ngoài Bắc, ở HP. Chưa dám nói chia sẻ vì trong Gia Lai, Lâm Đồng, HCM có sẵn giống cẩm cù hơn bác ơi.
ở gia lai e chỉ thấy loại lá hình trái tim là nhiều thôi, nhưng loại khác thì e ko rõ lắm, trong này ít người trồng loại này nên cũng khó giao lưu nhau quá
bác Hoalandep1234 cho e hỏi xỉ than có cần phải đập nhỏ ra ko? e đang thử công thức này: 10% phân bò mịn + 35% vỏ cà phê + 35% vỏ trấu + 20% vỏ thông đập nhỏ . a xem công thức vậy có ổn ko và cần bổ sung thêm loại gì ko? cám ơn a nhiều ạ

hoalandep1234

Quản lý mới
ở gia lai e chỉ thấy loại lá hình trái tim là nhiều thôi, nhưng loại khác thì e ko rõ lắm, trong này ít người trồng loại này nên cũng khó giao lưu nhau quá
bác Hoalandep1234 cho e hỏi xỉ than có cần phải đập nhỏ ra ko? e đang thử công thức này: 10% phân bò mịn + 35% vỏ cà phê + 35% vỏ trấu + 20% vỏ thông đập nhỏ . a xem công thức vậy có ổn ko và cần bổ sung thêm loại gì ko? cám ơn a nhiều ạ
Bác ở Gia Lai thì chắc mình ko rành, nên có thể bác tham khảo xem các anh chị em khác yêu cẩm cù tại nơi bác.

hoalandep1234

Quản lý mới
Bông bự nhìn đã quá ! Bác kiếm đâu ra nhiều giống hay vậy? Chỗ e chỉ có đỏ với trắng thôi.
Có đam mê là có sưu tập bạn ơi! Mình mua đa phần từ trong Nam, một số khác giao lưu anh chị em trồng lâu năm.