Dàn phôi nuôi trên sân thượng nhà em

BONSAI_DOMI

Thành viên
chia sẻ cùng anh em , chúc anh em cuối tuần vui vẻ.
tính sau này thay chậu này cho cụm rừng anh em thấy ok ko?
.

Gió Lào

Thành viên
Bác chủ có thể chia sẻ về chất trồng cây Sa Tùng được không ạ. Thấy mấy em của bác Chuẩn Men quá, nhìn nhỏ cả dãi.

longduyen

Thành viên tích cực
Hấp dẫn quá, đa dạng, sạch đẹp, gọn gàng sắc nét. Thêm ít cây nữa thì tuyệt. Chúc mừng a

thanhtung81

Thành viên
A chia sẽ chút kinh nghiệm về sa tùng với. Nhà đang có 2 cây sống khỏe rồi mà vẫn còn để nguyên trong bầu chưa dám vô chậu. :(

BONSAI_DOMI

Thành viên
A chia sẽ chút kinh nghiệm về sa tùng với. Nhà đang có 2 cây sống khỏe rồi mà vẫn còn để nguyên trong bầu chưa dám vô chậu. :(
Kinh nghiệm về sa tùng thì em biết sao nói vậy .Cần nắng hoàn toàn thì cây phát rất tốt ,thiếu nắng thì cây phát triển ko được mạnh cho lắm . còn về đất trồng em dùng cát cho thời gian ban đầu ,khoảng 6 tháng sau thấy cây khỏe mạnh bỏ thêm ít phân vi sinh +phân hữu cơ thấy cây phát triển rất tốt . còn vô chậu thì cở tháng này là ok nhưng phải giữ nguyên bầu đất chỉ bỏ chút ít ,còn bầu đất quá to thì rủ cát ra nhưng không cắt rể tơ , đem vô mát để 10 ngày rồi để nắng hoàn toàn , nhưng ngày tưới 2 lần . em đã thử trên 10 cây nhưng chưa chết cây nào thậm chí xử lí mạnh tay với phôi để vô chậu rất nhỏ . Những cây giờ đã hơn 1 năm rồi, có gì sai sót mong anh em bỏ qua .

CVThang

Thành viên
Nuôi trên sân thượng ở Hà Nội thế này chắc chủ thớt có hệ thống tưới giữ ẩm tốt lắm đây. Nhiều cây đẹp và rất điệu nghệ.=D>

minh.art

Thành viên
Minh rat an tuong voi kim sa tung, tinh kiem 1 em de choi ma hoi ngai minh chi choi linh sam thoi, cac cay cua ban an tuong dep