Dàn mini làm thú vui

Thai tue

Thành viên tích cực

Cây thông này trông đến hay !
Anh Tháiii Tuế mà đưa ra nhiều nắng chắc là còn đẹp dữ nữa nhỉ ?
Dạ, cảm ơn bác ạ. Cây này do vị trí để nên nắng chỉ được hơn nửa ngày buổi ít về trưa và hết chiều, chất trồng chắc có lẽ chưa tốt lắm, giữ ẩm nhiều

Hẳn nào thấy lá mềm yếu, phát dài

dacera

Thành viên
Anh nuôi sao thấy phát em nuôi hoài thấy cũng vậy, cho em ké cây này đợt trước anh tặng, em tỉa xem đỡ buồn nuôi cốt tiếp...

Thai tue

Thành viên tích cực
Ổi mỗi lần xuống tóc, lá lại nhỏ hơn, giờ nhỏ như lá sam núi

==================================

Cặp đôi này thế mà đã 3 năm rồi, loài này sống khỏe, dễ uốn, vừa cuốn dây. Sửa lại tha hồ vần vò

Last edited:

Thai tue

Thành viên tích cực
Sau khi thấy cặp đôi tuyết nhung tùng dễ làm, mua thêm và làm cây này có cốt to hơn

Tùng la hán mini đang làm chi

Hồng ngọc mai đã lấy xong chi cấp 1.
Thử trồng bằng 100% đất Akadama trên phủ xơ dừa để cho khỏi bật đất, thấy Ok

Last edited:

Thai tue

Thành viên tích cực
Cây thông đã toi, lý do chất trồng từ khi mua vẫn để nguyên của người bán, vừa rồi bới ra thấy thối rễ. Thôi lại phải mua cây khác vậy, cũng rút ra bài học
Cũng là chất trồng đó 2 năm vẫn tốt phát đọt mà giờ tự chết, hóa ra toàn cát mùn 2 năm lấp lỗ chậu gây úng. Các bác nhận xét khi quan sát lá hay thật
Giống này khi nhìn thấy lá úa thì cây đã chết từ bao giờ rồi, xảy ra nhanh tuần trước thấy lá non phun ra, tuần sau thì lá già úa rồi lá non héo

Thế là từ ngày nuôi thông đen 2 em toi cả 2 chết theo cách khác nhau. Một chết khô, một chết úng. Một em người bán thay akadama , ko tưới đủ cũng toi, còn em này 2 năm thì toi vì úng rễ, nấm chết hết cả, chắc em thứ 3 sẽ cẩn thận hơn về chất trồng

Last edited:

Thai tue

Thành viên tích cực
Tốt quá mang ra vặt lông lần 1 trong năm

Last edited:

Thai tue

Thành viên tích cực
Ngày nghỉ lại mang ra sửa
1. Vặt mầm mọc ko đúng chỗ