cuộc off nhỏ tại vườn hội MB : gà nướng thời @

vincentvo1975

Thành viên tích cực
em trai này chơi sang vậy ta lấy lủa LS nướng gà .

cho anh phỏng vấn tí nhen

em cho anh và mọi người biết cảm giác khi ăn miếng thịt gà nướng bằng luả LS như thế naò ? cái đắng ngọt buì ra sao hỉ em ?

honglong237

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: cuộc off nhỏ tại vườn hội MB : gà nướng thời @

em trai này chơi sang vậy ta lấy lủa LS nướng gà .

cho anh phỏng vấn tí nhen

em cho anh và mọi người biết cảm giác khi ăn miếng thịt gà nướng bằng luả LS như thế naò ? cái đắng ngọt buì ra sao hỉ em ?
em xin trả lời như sau anh ạ :

1 , về phía con gà nướng nó : vừa vừa thơm lại vừa ngậy khiến ai ngửi thôi cũng đã khó mà kìm chế được cảm xúc muốn ăn rùi anh ạ.
2, về phía con người : không biết anh em cảm thấy đắng cay ngọt bùi thế nào chứ em thì chỉ có 1 cảm giác đam mê lan tỏa khắp các tế bào , cái cảm giác nâng nâng do rượu, do gà , do anh em thân thiết . mình cảm thấy mỗi miếng đều ngọt đến tận tâm gan anh ạ :D ngọt cái vị ngọt của thiên nhiên tinh túy đến khó tả anh ạ :D . em cảm thấy vậy chắc cũng một phần củi không phải là của em anh ạ. hehehee

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
Anh em mình đúng là Heo, anh nghe thôi không được nhìn mà cũng thấy đói đây này. " Không hiểu sao hình honglong237 up anh thử cả mấy trình duyệt mà ko có ảnh ''.
tổ chức bữa off nhỏ mấy anh em đi rừng núi đi anh! đi mang theo cần câu cá và súng săn phượt về Thanh Hoá 1 chuyến anh em mình ăn cá suối và nướng gà rừng! :D

ngoc_dung

Moderator
bảo đảm bên trong ... sống nhănX_X
Cái giống lũa Lsam này rất hay, đảm bảo ở ngoài da gà vàng và ròn không bị cháy nhưng bên trong chín mềm mà giữ được vị ngọt.

Úp cái thùng sắt hay cái xoong gang mà đốt ;Chưa đến 10' là chín tận xương mà ngon tuyệt...
Cái này phải quay thật lâu anh à, tầm những 2h lận, để gà thật tự nhiên ko tẩm ướp gì. Gà thì phải thật tươi tự thịt lấy, chấm phải là muối ớt hạt, ăn phải nóng và xé bằng tay...chẹp chẹp ăn như thịt thú rừng vậy.

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
Cái giống lũa Lsam này rất hay, đảm bảo ở ngoài da gà vàng và ròn không bị cháy nhưng bên trong chín mềm mà giữ được vị ngọt.

Cái này phải quay thật lâu anh à, tầm những 2h lận, để gà thật tự nhiên ko tẩm ướp gì. Gà thì phải thật tươi tự thịt lấy, chấm phải là muối ớt hạt, ăn phải nóng và xé bằng tay...chẹp chẹp ăn như thịt thú rừng vậy.

đêm ngồi đang nói mà đọc xong mấy dòng này lại phải đứng dậy đi pha mì tôm không ướt hết bàn phím!ông anh ác thật!

ngoc_dung

Moderator
tổ chức bữa off nhỏ mấy anh em đi rừng núi đi anh! đi mang theo cần câu cá và súng săn phượt về Thanh Hoá 1 chuyến anh em mình ăn cá suối và nướng gà rừng! :D
Đúng sở trường của anh rùi, anh là dân săn và câu chuyên nghiệp đó, chú nhắc làm anh nhớ quá.
Bây giờ kiếm được chỗ chơi rất khó, nếu chỗ chú có lo được mấy món đó thì tốt quá. Đồ thì anh đủ hết rồi '' gồm hai súng săn, đồ câu có hai bao cành to vật đầy đủ tất cả phụ kiện cho ba người câu ''.

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
Đúng sở trường của anh rùi, anh là dân săn và câu chuyên nghiệp đó, chú nhắc làm anh nhớ quá.
Bây giờ kiếm được chỗ chơi rất khó, nếu chỗ chú có lo được mấy món đó thì tốt quá. Đồ thì anh đủ hết rồi '' gồm hai súng săn, đồ câu có hai bao cành to vật đầy đủ tất cả phụ kiện cho ba người câu ''.
chỗ chơi thì thoải mái anh ạ! sắp lịch đi rồi alo em nhé! anh em mình phượt vài ngày cho sướng!

ngoc_dung

Moderator
Sao có mỗi món gà vậy em? Mà có 1 con sao đủ trời ??
Anh em đang âm thầm thử nhiệm mà anh, khi nào thành công sẽ nhân rộng và thông báo tụ tập anh em. Chú honglong237 vội vàng đưa lên là chưa được phép đó :D

ngoc_dung

Moderator
chỗ chơi thì thoải mái anh ạ! sắp lịch đi rồi alo em nhé! anh em mình phượt vài ngày cho sướng!
Nếu được vậy thì tốt quá, để anh chuẩn bị nhé, mai anh alo cho em vì còn vài thứ anh muốn hỏi thêm.

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
Nếu được vậy thì tốt quá, để anh chuẩn bị nhé, mai anh alo cho em vì còn vài thứ anh muốn hỏi thêm.
ok anh! chỉ cần mang theo đồ chơi thôi còn vụ sân bãi chỗ chơi em lo hết! đang vào mùa cò vạc nên nhiều mục tiêu để ngắm bắn lắm anh ạ!