cuối tuần mới các tiên sinh dùng rượu

centimet

Quản lý mới
Một chiếc bình rượu đầu phượng hoàng có từ thời Nam Tống , lò Yue chứa đầy rượu quý ..mới nguyên lành lặng.. tuyệt phẩm đã dc tạo tác ở khoảng thời gian (961-1275) sau công nguyên .
Cấu trúc ko có nắp , rượu dc chăm ngược từ bên dưới đáy bình rất độc đáo.

cung kính
Centimet

nguyen tran

Thành viên tích cực
Không rành về đồ quý nhưng cảm nhận của mình là rất độc đáo. Cảm ơn tiên sinh!

centimet

Quản lý mới
Không rành về đồ quý nhưng cảm nhận của mình là rất độc đáo. Cảm ơn tiên sinh!
thanks tiên sinh ..@};-@};-@};-
chiếc bình rượu lò Yue này hiện mình chỉ thấy đc vài chiếc trên thế giới nhờ cập nhật thông tin thường xuyên ..và cũng không thấy đồ giả nhái theo.
Men này là men kim loại ( men sắt + đồng )...quá trình lão hóa men của một vật gần ngàn năm tuổi thì ko công nghệ và con người nào bắt chước dc. Hữu duyên mình dc một đôi...vừa rồng vừa phụng!

@};-@};-@};-

Cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
Một chiếc bình rượu có từ thời Nam Tống , lò Yue chứa đầy rượu quý ..mới nguyên lành lặng.. tuyệt phẩm đã dc tạo tác ở khoảng thời gian (961-1275) sau công nguyên ...quai bình dc cách điệu đầu rồng. Cấu tạo rất mỹ thuật. Mời các tiên sinh thưởng lãm.

@};-@};-@};-
cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
Như vậy tiên sinh tha hồ mà chơi cây rồi.Chúc mừng.
Cám ơn anh Cường đã động viên nhé... em vẫn còn trong giai đoạn gôm đồ về...dự là vài năm nữa nghỉ hưu chơi cây luôn một thể ...tới đó chắc sẻ lại tìm anh để ngắm các tác phẩm quốc tế ạ

cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
mô tả cấu tạo chiệc bình rượu đầu phượng hoàng , gởi các tình yêu xem vui

Cung kính
Centimet

Le Manh Cuong

Moderator
Cám ơn anh Cường đã động viên nhé... em vẫn còn trong giai đoạn gôm đồ về...dự là vài năm nữa nghỉ hưu chơi cây luôn một thể ...tới đó chắc sẻ lại tìm anh để ngắm các tác phẩm quốc tế ạ

cung kính
Centimet
Mấy ông chơi cây thường có tý đồ và ngược lại mà bạn.

hocchoimai

Thành viên
Dòm mấy cái bình là đủ xỉn rồi, ủa mà không có ly, chung gì hết bưng bình...nút hả Cent???????

centimet

Quản lý mới
Re: Trả lời: cuối tuần mới các tiên sinh dùng rượu

Dòm mấy cái bình là đủ xỉn rồi, ủa mà không có lý, chứng gì hết bưng bình...nút hả Cent???????
Dã, tạm thời e
;;)chưa sưu tập đc chiếc tước hay chén rượu nào... mời anh 1 bình một lần cho vừa đô , vừa chừng say rượu ạ

;;);;);;);;)

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Muốn vào đọc bài của bạn post mà ngại với chữ "Tiên Sinh" vì có mấy ai ở đời xứng với chữ này? có vẻ bạn thích phong cách nước bạn quá nhỉ?

centimet

Quản lý mới
Muốn vào đọc bài của bạn post mà ngại với chữ "Tiên Sinh" vì có mấy ai ở đời xứng với chữ này? có vẻ bạn thích phong cách nước bạn quá nhỉ?
anh cứ bình thường trao đổi "bạn-mình" cũng vui ạ , xưng hô cũng chỉ là thêm thi vị cho cuộc sống này thôi.
Cá nhân Cent em nghĩ rằng giao lưu gặp nhau ở điểm chung là cùng đam mê cái đẹp , cùng mở trái tim, tâm hồn cùng nhau thưởng thức. Chuyện văn hóa nước ta nước mình , nước tây nước tàu xôi kia ..cảm nhận cá nhân em nếu đủ lý trí vượt qua cái tôi để mở lòng đón nhận giao thoa văn hóa thì có lẽ cuộc sống tràn đày sắc màu nghệ thuật và sẻ phong phú biết bao.

Chào anh ạ
Centimet

centimet

Quản lý mới
Cũng đã tới dịp cuối tuần..bình hồ lô ngâm đầy rượu quí đã nồng nàn đưa hương mời các tiên sinh thưởng thức.

cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
Một chóe cổ đã đong đầy rượu quí...mời các tiên sinh thưởng thức dịp cuối tuần ạ

cung kính
Centimet