con gì đay các bác?

hotandat

Thành viên Mua Bán
thả nó về rừng đi bạn , CULI (CÙ LẦN) người ta quan niệm bắt con này xui lắm, tuy nhiên ở một
số nước lại là mốt nuôi rất mắc tiền, nó rất hiền , nằm trong sách đỏ VN , kiểm lâm thấy là ở tù đó

phamvanthang

Thành viên tích cực
thả nó về rừng đi bạn , CULI (CÙ LẦN) người ta quan niệm bắt con này xui lắm, tuy nhiên ở một
số nước lại là mốt nuôi rất mắc tiền, nó rất hiền , nằm trong sách đỏ VN , kiểm lâm thấy là ở tù đó
Nó sống trên rừng à bác.sao lại lạc về hải hậu được nhỉ.hải hậu ko có kiểm lâm lên ko sợ bị bắt

xuantruong2012

Thành viên

em mới bắt được em này mời các bác xem
nó thuộc họ nhà cầy nhưng chính xác là cầy gì thì em k rõ-chắc là của 1 nhà hàng nào đó xổng hay có 1 nhà nào nuôi thì chính xác hơn vì nhìn trông rất lành mà k có hiện tg xây sát.bác thích nuôi thì làm 1 cái chuồng to 1 tí cho 1 hốc cây rỗng lõi vào thành nhà cho nó là ok.cho ăn cơm hoa quả hay thịt gà sống nữa xem chính xác nó ăn loại nào và thuần nó dần là ok

huynhtankhai

Thành viên
theo em anh hãy liên lạc với kiểm lâm bày tỏ ý định thả nó về rừng vì nếu thả không đúng chỗ nó sẽ bị săn bắt hoặc tệ hơn là bị giết thịt,nếu nuôi thì sẽ liên quan đến vấn đề cấm săn bắt,nuôi nhốt động vật hoang dã ,em còn nhớ khi việt nam phát hiện ra con SAO LA vui chưa bao nhiêu thì đã lo nó có nguy cơ tuyệt chủng .buồn làm sao vẫn không ít người nhìn các loài động vật hoang dã=con gà,con vịt,còn nhớ chim chào mào một chú chim bổi giá trên 100 nghìn mà có mấy anh lấy súng bắn chết cả trăm con rồi nhổ lông,làm thịt kho một nồi rồi đưa lên youtube làm giới chơi chim cảm thấy sót sa.buồn lắm người việt nam ơi

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
giao cho kiểm lâm thả nó về rừng đi bạn!mai này con cháu chúng ta học trong sách vở còn nhìn thấy trên thực tế?

chiyenlap

Thành viên tích cực
Con LƯỜI(MUNI)
Đời em và bác là Culi lại nện con đấy mang tên nghề mình thế:)):)):))