Chuyến đi Hải Phòng & cuộc gặp thân mật.

snake

Thành viên tích cực
11Trưa thứ 6 nổi hứng ra bến Lương Yên bắt xe khách xuống nhà thằng bạn thân ở Kiến An Hải Phòng.Hai thằng xách xe lòng vòng thăm 1 số vườn ở Đồ Sơn.

Cây này chủ vườn đòi 25 triệu (giá hữu nghị quen biết)

Đôi Sanh tán này chủ vườn mới mua 25 tr

Nhìn cây Si quái này mình thấy hay hay, chủ vườn nói bán với giá rẻ 10tr (cây khoảng 30 năm tuổi)

Cây Sanh này có người trả 300 tr chưa bán (hết hồn luôn)

Cây Sanh này ôm cây dừa nha, đang muốn bán gấp, anh em nào có nhu cầu alo, giá 200Tr,

Vài cây nhà thằng bạn(cũng nhiều cây nhưng quên không chụp:D)

Cây Sanh khủng

thêm cây sanh

snake

Thành viên tích cực
Buổi tối online Anh Longgas biết mình đang ở HP nên hẹn sớm hôm sau cafe anh em gặp nhau.
Anh Longgas thật nhiệt tình đã dẫn Snake đi chợ phiên và thăm một số vườn ở HP suôt từ sáng tới cuối chiều.

Đi chợ phiên(Chợ Hàng họp vào ngày T7,CN hàng tuần).

Cây me đòi 11Tr

Chợ bán cả khuôn chậu

Chụp hình làm kỷ niệm

Cây này chủ đòi 15Tr

Vườn cây cạnh chợ, cũng toàn Sanh luôn.(Đang sốt Sanh mà các bác:D)

Còn tiếp...

snake

Thành viên tích cực

Mời anh em xem vườn cây nhà Anh Trung ở HP, anh đã chơi cây được 20 năm nên có thể coi là nghệ nhân chơi cây lâu năm, cây của anh làm rất kỹ và đẹp, mang đặc trưng riêng.Anh có mấy vườn nhưng Snake chỉ chụp được một số cây tại nhà anh.

Do không có phông nên nhìn hình không được rõ lắm, thực tế bên ngoài nhìn cây rất đẹp. Xem xong cây của anh mà snake mê mẩn lkhông muốn về.:D

Còn tiếp nhé các bác..

snake

Thành viên tích cực

Chụp hình lưu niệm.

Cuộc gặp gỡ này để lại cho Snake một ấn tượng thật đẹp về những người bạn Hải Phòng(Bạn Kiên, Anh Longgaz, Anh Trung, Gato68,.....)
Một lần nữa xin cảm ơn sự nhiệt tình và hiếu khách của anh em HP đã dành cho Snake.

lnvinh

Super Moderator
Bạn Trung HP có kiểu làm tay chi và có những cây có bộ rễ đẹp thiệt, rất ấn tượng và kì công.
Còn ai là Longaz đâu ta?

snake

Thành viên tích cực
Bạn Trung HP có kiểu làm tay chi và có những cây có bộ rễ đẹp thiệt, rất ấn tượng và kì công.
Còn ai là Longaz đâu ta?
Longgaz là người mặc áo đen đó anh.

nhieuvn

Thành viên tích cực
thật ấn tượng anh ah, vui quá, nhưng em cũng cùng 1 câu hỏi ? bác Long là ai trong tấm hình lưu niệm nhỉ?hihi

pine765

Thành viên mới
Anh Long là người mặc áo đen trong hình đó các bác! Mà anh Long có dẫn khách đi Đồ Sơn ăn mực nhiều râu ko nhỉ?

snake

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Chuyến đi Hải Phòng & cuộc gặp thân mật.

Anh Long là người mặc áo đen trong hình đó các bác! Mà anh Long có dẫn khách đi Đồ Sơn ăn mực nhiều râu ko nhỉ?
Anh Long có cơ sở gồm 10 phòng tắm thuốc của người Dao Đỏ, masa tử tế nha bà con, rất tốt cho sức khoẻ anh em nào có đến HP nhớ ghé qua hoặc giới thiệu người thân.
Còn mực nhiều râu thì Anh Long chịu, cái này ai khoái thì tự kiếm thôi:D

ditimmatkhau

Quản lý mới
các bác đi đồ sơn lại quên "đồ nhà" thì chít, cây đẹp quá, có dịp cho em bám càng bác xuống HP với! Hình như bác snake gần nhà e thì phải!

snake

Thành viên tích cực
các bác đi đồ sơn lại quên "đồ nhà" thì chít, cây đẹp quá, có dịp cho em bám càng bác xuống HP với! Hình như bác snake gần nhà e thì phải!
Đi Đồ Sơn xem chọi Trâu nha em :D, nhà anh gần Metro Hoàng Mai, hôm nào rảnh ghé qua anh chơi.

longqaz

Moderator
Còn ai là Longaz đâu ta?
Em đây đại ka. Hy vọng sẽ có dịp gặp anh.
==================================
Keke. Người quen đây mà. Hôm nào dảnh đi cafe rồi tính chuyện mực nhiều râu nhé.
Anh Long có cơ sở gồm 10 phòng tắm thuốc của người Dao Đỏ, masa tử tế nha bà con, rất tốt cho sức khoẻ anh em nào có đến HP nhớ ghé qua hoặc giới thiệu người thân.
Còn mực nhiều râu thì Anh Long chịu, cái này ai khoái thì tự kiếm thôi:D
Cám ơn Trung đã giới thiệu giúp nha. Mực thì phải đánh bắt xa bờ hoặc đi câu vào ban đêm, tìm ban ngày lộ chết.
thật ấn tượng anh ah, vui quá, nhưng em cũng cùng 1 câu hỏi ? bác Long là ai trong tấm hình lưu niệm nhỉ?hihi
Keke. Ae biết nhau lâu rồi mà chưa biết mặt. Có dịp sẽ giao lưu nha Nhiều.
Vậy mà mình cứ tưởng nhỏ con như mình chứ.!!!!
Đại ka lại tỉa em rồi, tại em đói ăn đó thôi.