chuyên đề cây bản địa !... vùng núi phía tây ( NGHỆ AN )

bigbabol

Moderator
ráng nuôi nha em, khi nào tụi nó thành phẩm anh ra mua 1 cây xấu nhất về chơi hjhj, toàn là phôi tương lai không

khat_lp

Thành viên tích cực
ráng nuôi nha em, khi nào tụi nó thành phẩm anh ra mua 1 cây xấu nhất về chơi hjhj, toàn là phôi tương lai không
Anh định hướng giúp em phôi đỏ kia với đang bí quá :-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS

phamminhchuong

Thành viên
mình cũng khoái sa tùng nhưng mà trong sao chết muốn hết rồi [ 7 phôi đi hết 5 rồi , còn 2 thì èo ọt lắm ,chắc cũng không thọ quá ] bạn sieuli có kinh nghiệm gì truyền lại cho ae một chút đi . cảm ơn nhiều

sieuli

Thành viên tích cực
cây này ở Nghệ An bà con thường chặt về làm chổi
Mặc dù ban đầu tự tìm tòi phương pháp khai thác Sa Tùng tự nhiên rất tốn kém và mệt mỏi, xong khi đã bị mùi hương của Sa Tùng quyến rũ rồi, thì thấy thực sự mê Sa Tùng. Lá bé, thân đẹp, có hoa trắng, có quả, lại có mùi thơm.
Bạn có nhiều Sa Tùng ko vậy ? Sa Tùng ở Nghệ An rất giống với Sa Tùng của mình.
em chưa có dịp ra ngoài đó đi thực tế nhiều, nhưng theo nhận định chủ quan thì loại sa tùng trong nghệ an có nhiều nét tương đồng với vùng ngoài đó anh ạ !

Sao anh không thấy được hình vậy sieuli :bz
có khi anh Ba là thủ phạm ém hàng đó anh Duẩn ! ^#(^:x

doquang2105

Thành viên tích cực
có giao lưu cây màu đỏ quấn khăn không bạn?..........ka.............ka.......ka! báo giá luôn nha. cám ơn bạn đã chia sẻ.

X.style

Thành viên tích cực
Sao trong đó nhiều cây sa tùng khủng vậy. Cây to và đẹp. Ở ngoài e trên Núi cũng có loại này nhưng cây nhỏ lắm. Nhìn mê quá.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Anh có thấy cây nào đâu Lì? Thấy hình 1 cô bé không à?

Em khoe làm anh ham quá Lì ơi:">

sieuli

Thành viên tích cực
Sao trong đó nhiều cây sa tùng khủng vậy. Cây to và đẹp. Ở ngoài e trên Núi cũng có loại này nhưng cây nhỏ lắm. Nhìn mê quá.
Anh có thấy cây nào đâu Lì? Thấy hình 1 cô bé không à?

Em khoe làm anh ham quá Lì ơi:">
cho em địa chỉ 2 anh vào hộp thư , ra xuân tặng em sa tung nhỏ xinh chơi nha anh ? :x ;))
==================================
ham cây hay ham người vậy anh cùi ơi
ham cây đó anh ! :)):))

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Giới thiệu chuyên đề cây bản địa !... vùng núi phía tây ( NGHỆ AN ) hay giới thiệu người mẩu đây trời!...................Cám ơn đã chia sẽ

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Giới thiệu chuyên đề cây bản địa !... vùng núi phía tây ( NGHỆ AN ) hay giới thiệu người mẩu đây trời!...................Cám ơn đã chia sẽ

Ghê ta, biết còn hỏi nữa.

Coi chừng bị phát hiện thì khổ nha anh

dinhtai

Thành viên
thêm ảnh cây bản địa đây bổ sung vào bộ sưu tập cho sieuli.( Ở nghệ an cây này chủ yếu tập trung tại Thanh Chương, Nam đàn và một số ở Yên Thành, quỳnh Lưu