Chuyện Lạ : Linh sam mọc trong phổi

RiO

Thành viên
Các bác sỹ Nga đã vô cùng kinh ngạc khi phát hiện một cây linh sam dài 5cm đã mọc trong phổi một thanh niên 28 tuổi tên là Artyom Sidorkin.

Cây linh sam dài 5cm đã mọc trong phổi Artyom Sidorkin.

Trước đó, Artyom Sidorkin liên tục than phiền với cá bác sỹ về những cơn đau ở ngực và việc ho ra máu. Khi đi khám, các bác sỹ chuẩn đoán anh bị ung thư.
Bác sỹ phẫu thuật Vladimir Kamashev ở bệnh viện Izhevsk tại Urals nói. “Chúng tôi đã tin chắc 100% anh ấy bị ung thư. Chúng tôi đã chụp X-quang và chuẩn đoán đó đích thị là một khối u. Tôi đã gặp hàng trăm lần như thế trước đây, vì vậy chúng tôi quyết định tiến hành phẫu thuật.”
Tuy nhiên, khi phẫu thuật cắt bỏ một phần lá phổi của Artyom thì bác sỹ Vladimir Kamashev tìm thấy một vật thể trong như cây linh sam mọc trong đó. Tôi nghĩ mình bị ảo giác. Tôi yêu cầu người trợ lý xem qua. Anh ấy cũng đồng tình với ý kiến của tôi và tỏ ra kinh ngạc”, Bác sỹ Kamashev nói.
Theo các bác sỹ thì có lẽ trước đó, Sidorkin đã hít vào phổi một hạt linh sam và sau đó nó nảy mầm thành cây con trong phổi anh. Còn Sidorkin thì thở phào nhẹ nhõm vì mình không mắc phải bệnh ung thư.

Cây bồ công anh mọc trong tai em bé 1 tuổi
Khoảng 4 tháng trước, có một vật thể lạ rơi vào tai bé Nhiễm Nhiễm ở khu Thông Châu, Bắc Kinh, Trung Quốc. Bố mẹ bé không chú ý lắm cho tới khi Nhiễm Nhiễm suốt ngày cho tay lên gãi tai. Họ đưa cậu bé tới bệnh viện.
Tại đây, các bác sỹ phát hiện ra một cây bồ công anh đã mọc trong tai Nhiễm Nhiễm. Các bác sĩ định gắp bỏ cái cây ra nhưng rễ cây đã bám chặt trong thành tai của cậu bé.
Ngày 25/11, các bác sỹ đã phẫu thuật, lấy cây bồ công anh ra khỏi tai cậu bé 1 tuổi này.
Ổi mọc trong răng khôn
Một người đàn ông 36 tuổi sống tại Đài Loan bỗng nhiên bị đau răng khôn một cách dữ dội. Anh đã phải tới trung tâm nha khoa để nhổ chiếc răng này ra.
Các nha sỹ đã phát hoảng khi thấy một cây ổi nhỏ đang phát triển từ chiếc răng khôn này. Theo ước tính, cây ổi con đã phát triển được khoảng 10 ngày trước khi nó được đưa ra khỏi miệng bệnh nhân.

Ổi mọc trong răng khôn của người đàn ông Đài Loan

X_XX_XX_XX_X
Sưu Tầm tại: 24h.com.vn
http://hn.24h.com.vn/phi-thuong-ky-quac/cay-moc-trong-nguoi-c159a591462.html

hero007

Thành viên tích cực
Thanks anh đã đưa tin,tin này thì có nghe rồi,hồi lâu hình như nạn nhân ở Hóc Môn hôm nay thì tới Nga rồi,nhờ vậy mới biết ở Nga cũng có người chơi linh sam,linh sam dạo này đắt hàng quá!:D

linh sam trên là 1 loài cây họ tùng khi dịch ra tiếng việt dc gọi là sinh sam.chứ ko phải linh sam mà mình dùng trồng làm bonsai.

bonsai_vietnam

Thành viên tích cực
Sắp có nghiên cứu cho rằng chơi linh sam có lợi cho sức khoẻ vì linh sam quá đẹp. Quá nhiều ưu điểm
Cuối tuần vui 1 chút nha AE!

RiO

Thành viên
linh sam trên là 1 loài cây họ tùng khi dịch ra tiếng việt dc gọi là sinh sam.chứ ko phải linh sam mà mình dùng trồng làm bonsai.
thanks Admin, nhìn cây đang mọc trong phổi đó nhìn cũng giống cây Tùng, cứ tưởng là Linh sam làm hết hồn không dám ngửi bông Linh sam luôn :)

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Báo lá cải sáng nay đưa tin, ngưởi hoa LS sẻ sống rất thọ hơn so với ngưởi mùi nước hoa của phụ nữ vì mùi NH của PN có thể gây chứng bệnh đau lưng mỏi gối.... nhưng riêng Tôi thích 02 chứng bệnh trên =P~

doquang2105

Thành viên tích cực
Báo lá cải sáng nay đưa tin, ngưởi hoa LS sẻ sống rất thọ hơn so với ngưởi mùi nước hoa của phụ nữ vì mùi NH của PN có thể gây chứng bệnh đau lưng mỏi gối.... nhưng riêng Tôi thích 02 chứng bệnh trên =P~
Bác mỹ khôn quá trời lun.

TTK

Thành viên
sở thích của bác giống em quá :)\m/

Het hon. Linh sam ma song trong phoi mai mốt trồng phôi ls chắc mua phổi heo về trộn chung với cát cho nhanh lớn ae ơi.