Cho em hỏi?Cây Nguyệt Quế có ghép được không !

Tran Thai

Thành viên mới

Nếu mà nguyệt quế có ghép dc thi làm sao ? Mong ACE chú bác chỉ dùm ...

Xin cám ơn!!!!

Tran Thai

Thành viên mới
Ghép được nhé bạn. Kéo cành bánh tẻ ghép áp vào vị trí mong muốn

trước em cám ơn anh ,sau em hỏi vài câu nữa nhé !

Anh có thể giải thích rõ hơn về ghép cây NGUYỆT QUẾ ,em mới tập chơi....và cành ghép NGUYẾT QUẾ tuổi thọ nhánh ghép nữa anh....?

Tran Thai

Thành viên mới
trước em cám ơn anh ,sau em hỏi vài câu nữa nhé !

Anh có thể giải thích rõ hơn về ghép cây NGUYỆT QUẾ ,em mới tập chơi....và cành ghép NGUYẾT QUẾ tuổi thọ nhánh ghép nữa anh....?
Chú Bác ACE bíết chỉ giáo cho thằng em mới tập tành chơi cây.....

Nguyệt Quế có thể ghép giống cách mình ghép mai vàng dc không ? chú bác Ace ?

I-)I-)I-)I-)I-)I-)I-)

vietbacbl

Thành viên
nếu ý anh nói ghép giống mai vàng là ghép bo thì xin trả lời anh là đc. Có cái khoản tách vỏ hơi khó vì da nguyệt quế mỏng, dễ bị tách lớp. Em có thấy 1 cây nguyệt quế ghép bo tại chỗ thiếu chi đã hơn 2 năm, cành lớn hơn ngón út vẫn sống khỏe và phát triển mạnh bình thường.
==================================
Anh dân Bến Tre mà phải lên đây hỏi thì hơi uổng. Em lên Cái Mơn thấy nguyệt quế ghép đầy. Trên đó toàn cao thủ ghép cây.

Doan_Hoa_2010

Thành viên

Nếu mà nguyệt quế có ghép dc thi làm sao ? Mong ACE chú bác chỉ dùm ...

Xin cám ơn!!!!
Bến Tre mình nói ghép thì hây lắm bạn ơi, cây nguyệt quế ghép bình thường thôi, có gì khó đâu, người ta lấy bo cây lá nhỏ bông chùm ghép vào gốc lá lớn để chơi mà, Bến Tre bạn ở chổ nào vậy

Tran Thai

Thành viên mới
nếu ý anh nói ghép giống mai vàng là ghép bo thì xin trả lời anh là đc. Có cái khoản tách vỏ hơi khó vì da nguyệt quế mỏng, dễ bị tách lớp. Em có thấy 1 cây nguyệt quế ghép bo tại chỗ thiếu chi đã hơn 2 năm, cành lớn hơn ngón út vẫn sống khỏe và phát triển mạnh bình thường.
==================================
Anh dân Bến Tre mà phải lên đây hỏi thì hơi uổng. Em lên Cái Mơn thấy nguyệt quế ghép đầy. Trên đó toàn cao thủ ghép cây.
cám ơn rất nhiều

Bến Tre mình nói ghép thì hây lắm bạn ơi, cây nguyệt quế ghép bình thường thôi, có gì khó đâu, người ta lấy bo cây lá nhỏ bông chùm ghép vào gốc lá lớn để chơi mà, Bến Tre bạn ở chổ nào vậy
cám ơn rất nhiều

Mai lá me

Thành viên mới
Anh cứ mạnh dạng ghép đi kg sao đâu, còn ghép cây toàn cầu vào được nửa là. Anh ở bến tre chổ nào vậy, mình ở Cái Mơn nè..