Chia sẻ & cảm nhận.

Văn

Thành viên tích cực

Lắng đọng!

Lắng đọng!

Lắng đọng!

Là khi sải những bước chân tư lự trên một con đường vắng vẻ, ta cần sự ấm áp của một bàn tay, là khi màn đêm buông xuống nỗi cô đơn như được dịp gặm nhấm tâm hồn ta. Là khi ánh nắng lung linh của buổi sáng chiếu qua khoé mắt khiến ta tràn trề hy vọng cho ngày mới, là khi những giây phút trôi qua của cuộc sống làm ta nuối tiếc nhưng không muốn đứng lại…

Sải bước dài trên đường đời hoang vắng
Ta thèm thuồng hơi ấm của bàn tay
Nhưng hỡi ơi bàn tay nào tìm thấy
Chỉ một mình lầm lũi bước cô đơn

Khi đêm xuống nỗi cô đơn gặm nhấm
Ta cần thêm một tiếng nói ân tình
Đêm phũ phàng bóng tối vẫn tràn lan
Vẫn im lặng,từng hồi chuông đứt đoạn

Ngày mới đến thời gian thêm ngắn lại
Đếm thời gian,từng phút rồi từng giây
Hy vọng nữa nhưng rồi là thất vong.
Chưa bình minh,sao đã đến hoàng hôn

Đành thôi vậy,cho dù là kỉ niệm
Hãy cố quên,rằng hãy cố mà quên
Dù nuối tiếc dù là bao nuối tiếc
Bước chân buồn tiễn biệt nó vào quên

--------------------
Đêm buồn 31/05/2010

mưa saobang

Moderator

"Mong ước kỉ niệm xưa"

Thời gian trôi qua mau, chỉ còn lại những kỷ niệm
Kỷ niệm thân yêu ơi, sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô
Bạn bè mến thương ơi, sẽ còn nhớ những lúc giận hờn
Để rồi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha
Nhớ bạn bè, nhớ mái trường xưa.

“Mong ước kỉ niệm xưa” dễ làm người ta xao xuyến, dễ đồng cảm. Trong cuộc sống, ai cũng từng một lần ao ước mình được quay trở về quá khứ để sống lại những giây phút ban đầu hạnh phúc, để gặp lại những người mình yêu thương, để tìm lại chính mình của ngày xưa.

Đặt bàn tay lên môi giữ cho tiếng nấc nghẹn ngào
Thời gian sao đi mau, xin hay ngừng trôi
Dù vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi
Bạn bè ơi vang đâu đây còn giọng nói tiếng cười
Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai.

Thời gian trôi qua không bao giờ quay lại, “Mong ước kỉ niệm xưa” cũng chỉ là một phép ẩn dụ của thời gian, ẩn dụ của quá khứ. Nuối tiếc là một cảm giác tệ hại, tệ hại hơn cả nỗi buồn thảm, vì nó kéo dài, nó dằn vặt những đêm mưa không ngủ. Giá như mình làm khác đi, giá như mình hiểu ra sớm hơn, giá như mình biết, giá như… giá như…

Nếu có ước muốn trong cuộc đời này
Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại
Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng
Sẽ còn mãi trong tim mọi người
Để tình yêu ước mơ mãi không phai.

Nếu được quay lại, chắc chắn ai cũng tin rằng mình sẽ có cách khiến mọi thứ tốt đẹp hơn hiện tại

Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm
Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi
Trên bờ môi và trong những kỷ niệm xưa.

Muội thích bài hát này một phần cũng vì gắn liền nhiều kỉ niệm. Khi ta nghe một bài hát với những cảm xúc đặc biệt, ngày tháng ấy, cảm giác ấy, khung cảnh ấy in sâu vào từng giai điệu, để rồi mỗi lần nghe, lại thấy thân quen. Mỗi lần nghe "Mong ước kỉ niệm xưa" muội lại muốn trở về những ngày tháng ấy.

Nhớ quá hix hix... lại hâm...

Người Rừng

Thành viên tích cực
Tuổi còn thơ ơ ơ ơ ngày hai buổi đến trường
Yêu quê hương qua từng trang sách nhỏ
Ai bảo chăn trâu là khổ
Tôi mơ màng....... như chim hót trên cao
Nhớ những buổi trốn học cạnh cầu ao bắt bướm
Mẹ bắt được chưa đánh roi nào đã khóc
Có cô bé nhà bên nhìn tôi cười khúc khích
Mắt đen tròn thương quá....... đi thôi
:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz

mưa saobang

Moderator

Lời muốn nói..

Chẳng phải là ảo ảnh đúng không anh? Muôn ngàn màu sắc của tình yêu và cuộc sống này là thật?
Khi ta bên nhau, em cảm nhận được “mùi” của hạnh phúc gần , thật gần… Gục đầu vào bờ vai rắn chắc của anh, em cảm nhận được một sự bình yên đến lạ…

Tất cả những dư vị của cuộc sống hình như em đã được trải qua từ khi em yêu anh. Em biết như thế nào là sự ích kỷ khi yêu, em biết thế nào là lo lắng, là chờ đợi, mong và nhớ… Anh cho em nhìn thế giới này xa hơn và rộng hơn bằng chính đôi mắt của anh. Và quan trọng hơn anh đã dạy cho e rằng trong cuộc sống xô bồ này, con người em luôn sống theo lý trí nhưng cũng đã có một lần em sống và quyết định bằng chính cảm giác của em, điều mà trước đây hình như em đã đánh mất. Cảm giác đó tuyệt lắm! Em thấy em “người” hơn anh ạ! Và em đã tin vào một sức mạnh từ tình yêu không phải là huyền thoại kể từ khi... ta gặp nhau.

Anh dạy em biết làm thế nào để thấy tất cả mọi thứ là đẹp nhất. Cuộc sống em mỗi ngày đều ngập tràn hạnh phúc, thứ hạnh phúc tỏa ánh sáng màu hồng dịu nhẹ, len lỏi vào tận ngóc ngách trong tâm hồn em. Để rồi mỗi ngày không dưới một lần em ngồi và tự cười với chính mình. Nụ cười của hạnh phúc mà không phải ai cũng cảm nhận được.

Trước khi gặp anh, mỗi ngày em đều chật vật trong câu hỏi “hạnh phúc là gì?” và em mãi không tin vào những khái niệm mà người ta đã nói về hạnh phúc. Bây giờ hạnh phúc đối với em ngày càng là một khái niệm đơn giản anh ạ.
Và khi em ngồi viết nên những dòng này chính là lúc em cực kỳ hạnh phúc…
Đơn giản vì... Em yêu anh!

Gửi 009.

HUNG USD

Thành viên tích cực
Chà! Topic hay quá mà hôm nay mới đọc được, Bạn viết thật là hay, chắc hẳn là những lời tâm sự từ đáy lòng?
Tiếp tục viết để thấy lòng nhẹ nhàng hơn bạn nhé!
Chúc bạn một ngày vui vẻ!

HUNG USD

Thành viên tích cực
"Cuộc đời con người ngắn dài nào ai biết, sống và tạo ra những điều tốt đẹp nhất để thấy được yêu đời yêu người là hp lắm rồi".

Con người tồn tại chỉ bằng một hơi thở mong manh, nếu tắt hơi thở là ta ra đi.Hãy sống sao cho khi ta ra đi người đào mộ củng xót thương ta. (một câu nói trong kinh phật và trong một cuốn sách nào đấy).

Người Rừng

Thành viên tích cực

Lời muốn nói..

Chẳng phải là ảo ảnh đúng không anh? Muôn ngàn màu sắc của tình yêu và cuộc sống này là thật?
Khi ta bên nhau, em cảm nhận được “mùi” của hạnh phúc gần , thật gần… Gục đầu vào bờ vai rắn chắc của anh, em cảm nhận được một sự bình yên đến lạ…

Tất cả những dư vị của cuộc sống hình như em đã được trải qua từ khi em yêu anh. Em biết như thế nào là sự ích kỷ khi yêu, em biết thế nào là lo lắng, là chờ đợi, mong và nhớ… Anh cho em nhìn thế giới này xa hơn và rộng hơn bằng chính đôi mắt của anh. Và quan trọng hơn anh đã dạy cho e rằng trong cuộc sống xô bồ này, con người em luôn sống theo lý trí nhưng cũng đã có một lần em sống và quyết định bằng chính cảm giác của em, điều mà trước đây hình như em đã đánh mất. Cảm giác đó tuyệt lắm! Em thấy em “người” hơn anh ạ! Và em đã tin vào một sức mạnh từ tình yêu không phải là huyền thoại kể từ khi... ta gặp nhau.

Anh dạy em biết làm thế nào để thấy tất cả mọi thứ là đẹp nhất. Cuộc sống em mỗi ngày đều ngập tràn hạnh phúc, thứ hạnh phúc tỏa ánh sáng màu hồng dịu nhẹ, len lỏi vào tận ngóc ngách trong tâm hồn em. Để rồi mỗi ngày không dưới một lần em ngồi và tự cười với chính mình. Nụ cười của hạnh phúc mà không phải ai cũng cảm nhận được.

Trước khi gặp anh, mỗi ngày em đều chật vật trong câu hỏi “hạnh phúc là gì?” và em mãi không tin vào những khái niệm mà người ta đã nói về hạnh phúc. Bây giờ hạnh phúc đối với em ngày càng là một khái niệm đơn giản anh ạ.
Và khi em ngồi viết nên những dòng này chính là lúc em cực kỳ hạnh phúc…
Đơn giản vì... Em yêu anh!

Gửi 009.

Trời! 009 có phải là...là...là Inin của chúng ta không nhể?
lời thổn thức đó không phải nói với ta mà sao ta thấy hùi hụp thế zậy trời!X(X(X(

mưa saobang

Moderator

Hix... lang thang diễn đàn và đọc được những lời tâm sự của các huynh, đệ mà thấy lòng chùng xuống, để lại suy nghĩ với bao câu hỏi chất chứa trong lòng, rốt cuộc chúng ta theo đuổi gì trong cuộc sống này đây? Tồn tại dể làm gì? Bươn chải để được chi...vv...???

Quá nửa đời người, thân phiêu dạt
Mải miết đi tìm chốn dừng chân!

Biết khi nào có điểm dừng trong cs với bao lo toan cơm áo gạo tiền chứ? Thôi thì...

Đừng đặt dấu hỏi với cuộc đời nhiều quá
Cứ phiêu du cho hết một đêm dài
Hãy ngắm ánh dương lúc trở mình thức dậy
Mà dặn lòng thôi tỉnh những cơn say.

Đừng tiếc nuối những gì chưa nắm bắt

Đời vẫn còn chật cứng những yêu thương
Đừng níu kéo một thứ tình không thật
Lạc dấu quen , luống cuống bước chân trần

Hạnh phúc tự mình tạo dựng một phép nhân
Mà kết quả có mấy lần chuẩn xác ?
Ta không thể trông chờ những điều khác
Khi xung quanh , còn lắm những thăng trầm

Đừng đặt trước cuộc đời những giây phút phân vân

Nên bước tiếp...hay nhẹ nhàng dừng lại
Đừng gặng hỏi thế nào là phải trái
Vì tình đời vẫn lắm những lần quên

Muốn trải lòng bộc bạch nỗi niềm riêng

Tìm đâu gặp một trái tim tri kỷ
Cùng sóng bước trên đường xa vạn lý
Chia từng giây những mất mát trong đời ?

Nụ cười nguyên từ đó vốn hiếm hoi

Ta giữ lấy cho riêng mình một chút
Chặng đường xa dù trăm ngàn gấp khúc
Rồi cũng về đúng hẹn kiếp rong chơi... >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

snake

Thành viên tích cực
Đọc mỗi trang cảm nhận của bạn, mình cứ như bị cuốn xoáy vào một không gian vô tận. Đã lâu lâu lắm rồi mình không được nghe, cảm nhận từ một người nào đó. Cuộc sống bon chen cơm áo gạo tiền, không còn thời gian cũng như tâm trí để chia sẻ những cảm nhận như thế này.
Cảm ơn bạn rất rất nhiều đã cho mình đọc được những cảm nhận thật sâu sắc. Chắc hẳn bạn cũng đã trải nghiệm nhiều trong cuộc sống, mới có thể thống kê được những cảm nhận thực tế và sâu sắc đến thế.
Mình cũng rất thích câu này" Cuộc đời con người ngắn dài nào ai biết, sống và tạo ra những điều tốt đẹp nhất để thấy được yêu đời yêu người là hp lắm rồi. "
Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều! @};-@};-@};-@};-@};-
Hy vọng mình sẽ còn được đọc những cảm nhận hay như thế từ bạn.

mưa saobang

Moderator

Chúng ta cùng Thử thay đổi một chút nhé...
:)

Dậy sớm hơn mọi ngày một chút để thấy rằng hôm nay thật đẹp, nắng chan hòa giăng khắp lối đi, những thanh âm trong trẻo của ngày mới nghe vui tai làm sao, chẳng giống như tiếng còi xe ồn ào náo nhiệt đón chào ta ngày hôm qua. Và ta thay đổi. Tràn đầy hứng khởi cho ngày mới.

Cười nhiều lên một chút, với bạn bè, người thân, với những người mỉm cười với ta, và cả những người ta tình cờ gặp mặt, dù chẳng thân nhiều... Nở nụ cười với người đang hạnh phúc để sẻ chia niềm vui cùng họ, và để thấy lòng mình cũng ngập tràn hạnh phúc. Nở nụ cười với người đang gặp khó khăn, để nói với họ rằng sẽ có ta bên cạnh, và cuộc sống vẫn còn thật nhiều niềm vui. Nở nụ cười với người mà ta không thích, hay không thích ta, để thấy rằng, dù sao đi nữa, ta vẫn được mọi người quan tâm.
Nghe một bản nhạc rock giữa trưa hè oi bức thay cho những tình ca ngọt lịm mỗi đêm để thấy rằng, không phải mọi thứ ồn ào đều làm ta khó chịu. Rock cũng hay đấy chứ. Và ta biết rằng thay đổi ý kiến về một điều gì đó, đôi khi, sẽ đem lại những thú vị bất ngờ.

Hãy rộng lòng thêm một chút, mạnh dạn bày tỏ tình cảm của mình với mọi người, và đón nhận những tính cảm họ dành cho ta, để biết những cảm giác bình thường tuyệt vời của tình yêu thương, để ta sống chan hòa, cởi mở hơn. Mạnh dạn nói lời xin lỗi cho những lỗi lầm mà ta gây ra, mạnh dạn nói lời tha thứ với người đã không tốt với ta, để được tha thứ cho chính bản thân mình, và để mình đừng bao giờ như vậy nữa. Mạnh dạn nói lời yêu thương với người ta thật sự yêu thương, dù ta biết họ cũng hiểu tình cảm mà ta dành cho lớn lao như thế nào. Nhưng một lời nói dù sao cũng hơn mà, đúng không?
Quan tâm đến mọi người hơn một chút để nhận ra rằng, cuộc sống xung quanh đang trôi đi nhanh lắm, phải nắm chặt lấy những hình ảnh thân thương, những tình cảm tốt đẹp, những khoảnh khắc muôn màu..., để ngày mai, ta vẫn còn một kí ức, để nhớ về.

Lắng nghe nhiều hơn một chút để đôi tai được phát huy tối đa tác dụng của nó, để được nghe những bản nhạc tuyệt vời nhất mà nhà soạn nhạc thiên tài "Cuộc sống" đang dâng tặng miễn phí cho mọi người.

Đọc nhiều hơn một chút để biết rằng ta thật là nhỏ bé giữa bể kiến thức, để học được những điều hay, biết được những câu chuyện thú vị, để mở rộng kiến thức, để thư thái tâm hồn, để thấu hiểu, đồng cảm và sẻ chia.

Tinh tế hơn một chút...
Dịu dàng hơn một chút...
Mạnh mẽ hơn một chút...
Chú ý đến bản thân hơn một chút...
Người lớn hơn một chút...
Tin tưởng hơn một chút...
Dứt khoát hơn một chút...
Mở lòng hơn một chút...

Thay đổi...một chút thôi mà... :) >:D<

HUNG USD

Thành viên tích cực
Cám bạn đã viết một triết lý sống rất hay và rất đúng. Sẽ có rất nhiều người củng có suy nghỉ như tôi. Nhưng được mấy ai trong chúng tôi sẽ thực hiện được điều bạn viết? Hiện tại bản thân tôi củng đang cố gắng đây.

Xin chia sẽ một câu chuyện như sau:
Có một nhà hùng biện nổi tiếng, thường thuyết trình với mổi một chủ đề nhưng luôn có đông thính giả lắng nghe.
Vợ ông ta ngạc nhiên hỏi: "Tôi thấy ông chỉ nói đi nói lại có một chủ đề sao lúc nào củng đông người nghe vậy?"
Ông ta đáp: "Bởi vì người ta nghe nhưng người ta không có làm theo, dù biết là nó đúng".

mưa saobang

Moderator
Cám bạn đã viết một triết lý sống rất hay và rất đúng. Sẽ có rất nhiều người củng có suy nghỉ như tôi. Nhưng được mấy ai trong chúng tôi sẽ thực hiện được điều bạn viết? Hiện tại bản thân tôi củng đang cố gắng đây.

Xin chia sẽ một câu chuyện như sau:
Có một nhà hùng biện nổi tiếng, thường thuyết trình với mổi một chủ đề nhưng luôn có đông thính giả lắng nghe.
Vợ ông ta ngạc nhiên hỏi: "Tôi thấy ông chỉ nói đi nói lại có một chủ đề sao lúc nào củng đông người nghe vậy?"
Ông ta đáp: "Bởi vì người ta nghe nhưng người ta không có làm theo, dù biết là nó đúng".

Hì, đúng vậy huynh ạh. Cảm nhận thế nào thì chia sẻ thôi, bản thân muội cũng luôn phải cố gắng để hoàn thiện hơn nhưng... vẫn khó quá :). Tâm sự và chia sẻ để thấy nhẹ lòng hơn chứ ko vì bắt ai đó phải sống và làm theo cách nghĩ của mình. Hì hì hì...
Câu chuyện của huynh rất hay và ý nghĩa. Cảm ơn huynh :D.

HUNG USD

Thành viên tích cực
khóc đi em, khóc cho quên đi nổi muộn phiền.
Bài viết trên huynh không có ý gì đâu nha! Tự dưng muội lại khóc, mấy anh trên DD đổ thừa tại huynh thì nguy.

Thật ra, con người ai củng có bản ngã cả, chúng ta luôn coi mình là trung tâm của vủ trụ, muốn ai củng quí trọng mình, ai làm gì phật ý ta là ta đùng đùng nổi giận. Đó củng là lẽ thường trong cuộc sống thôi. Chỉ có những nhà sư tu luyện lâu năm mới không chấp ngã mà thôi.

mưa saobang

Moderator

Có những kỉ niệm ko thể nào quên...

Thời gian trôi qua mau, chỉ còn lại những kỷ niệm
Kỷ niệm thân yêu ơi, sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô
Bạn bè mến thương ơi, sẽ còn nhớ những lúc giận hờn
Để rồi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha
Nhớ bạn bè, nhớ mái trường xưa.

Mong ước kỉ niệm xưa” dễ làm người ta xao xuyến, dễ đồng cảm. Trong cuộc sống, ai cũng từng một lần ao ước mình được quay trở về quá khứ để sống lại những giây phút ban đầu hạnh phúc, để gặp lại những người mình yêu thương, để tìm lại chính mình của ngày xưa.

Đặt bàn tay lên môi giữ cho tiếng nấc nghẹn ngào
Thời gian sao đi mau, xin hay ngừng trôi
Dù vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi
Bạn bè ơi vang đâu đây còn giọng nói tiếng cười
Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai.

Thời gian trôi qua không bao giờ quay lại, “Mong ước kỉ niệm xưa” cũng chỉ là một phép ẩn dụ của thời gian, ẩn dụ của quá khứ. Nuối tiếc là một cảm giác tệ hại, tệ hại hơn cả nỗi buồn thảm, vì nó kéo dài, nó dằn vặt những đêm mưa không ngủ. Giá như mình làm khác đi, giá như mình hiểu ra sớm hơn, giá như mình biết, giá như… giá như…

Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng
Sẽ còn mãi trong tim mọi người
Để tình yêu ước mơ mãi không phai.

Nếu được quay lại, chắc chắn ai cũng tin rằng mình sẽ có cách khiến mọi thứ tốt đẹp hơn hiện tại

Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm
Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi
Trên bờ môi và trong những kỷ niệm xưa.

Muội thích bài hát này một phần cũng vì gắn liền nhiều kỉ niệm. Khi ta nghe một bài hát với những cảm xúc đặc biệt, ngày tháng ấy, cảm giác ấy, khung cảnh ấy in sâu vào từng giai điệu, để rồi mỗi lần nghe, lại thấy thân quen. Mỗi lần nghe "Mong ước kỉ niệm xưa" muội lại muốn trở về những ngày tháng ấy.
Nhớ quá hix hix...

thang_khung

Thành viên tích cực
lên quán Rock Tùng nge vài bản Metall đi mưa saobang, thả lỏng người để nge những âm thanh ồn ào,khô khan nhưng cuồng nhiệt,nóng bỏng sẽ cuốn ta theo những ......của Rock!!!!!! (nhớ đi sớm 1 chút chứ không còn chỗ ngồi đấy nha)

mưa saobang

Moderator
lên quán Rock Tùng nge vài bản Metall đi mưa saobang, thả lỏng người để nge những âm thanh ồn ào,khô khan nhưng cuồng nhiệt,nóng bỏng sẽ cuốn ta theo những ......của Rock!!!!!! (nhớ đi sớm 1 chút chứ không còn chỗ ngồi đấy nha)

Hì, cám ơn huynh, nhưng hình như muội chưa biết quán đó. Huynh chỉ địa chỉ cho muội luôn nha. hì hì... Muội cũng hay nghe Rock lắm đó, nhất là những lúc thần kinh căng như dây đàn. hì hì... thank huynh trước.

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Chúng ta cùng Thử thay đổi một chút nhé...
:)

Dậy sớm hơn mọi ngày một chút để thấy rằng hôm nay thật đẹp, nắng chan hòa giăng khắp lối đi, những thanh âm trong trẻo của ngày mới nghe vui tai làm sao, chẳng giống như tiếng còi xe ồn ào náo nhiệt đón chào ta ngày hôm qua. Và ta thay đổi. Tràn đầy hứng khởi cho ngày mới.

Cười nhiều lên một chút, với bạn bè, người thân, với những người mỉm cười với ta, và cả những người ta tình cờ gặp mặt, dù chẳng thân nhiều... Nở nụ cười với người đang hạnh phúc để sẻ chia niềm vui cùng họ, và để thấy lòng mình cũng ngập tràn hạnh phúc. Nở nụ cười với người đang gặp khó khăn, để nói với họ rằng sẽ có ta bên cạnh, và cuộc sống vẫn còn thật nhiều niềm vui. Nở nụ cười với người mà ta không thích, hay không thích ta, để thấy rằng, dù sao đi nữa, ta vẫn được mọi người quan tâm.
Nghe một bản nhạc rock giữa trưa hè oi bức thay cho những tình ca ngọt lịm mỗi đêm để thấy rằng, không phải mọi thứ ồn ào đều làm ta khó chịu. Rock cũng hay đấy chứ. Và ta biết rằng thay đổi ý kiến về một điều gì đó, đôi khi, sẽ đem lại những thú vị bất ngờ.

Hãy rộng lòng thêm một chút, mạnh dạn bày tỏ tình cảm của mình với mọi người, và đón nhận những tính cảm họ dành cho ta, để biết những cảm giác bình thường tuyệt vời của tình yêu thương, để ta sống chan hòa, cởi mở hơn. Mạnh dạn nói lời xin lỗi cho những lỗi lầm mà ta gây ra, mạnh dạn nói lời tha thứ với người đã không tốt với ta, để được tha thứ cho chính bản thân mình, và để mình đừng bao giờ như vậy nữa. Mạnh dạn nói lời yêu thương với người ta thật sự yêu thương, dù ta biết họ cũng hiểu tình cảm mà ta dành cho lớn lao như thế nào. Nhưng một lời nói dù sao cũng hơn mà, đúng không?
Quan tâm đến mọi người hơn một chút để nhận ra rằng, cuộc sống xung quanh đang trôi đi nhanh lắm, phải nắm chặt lấy những hình ảnh thân thương, những tình cảm tốt đẹp, những khoảnh khắc muôn màu..., để ngày mai, ta vẫn còn một kí ức, để nhớ về.

Lắng nghe nhiều hơn một chút để đôi tai được phát huy tối đa tác dụng của nó, để được nghe những bản nhạc tuyệt vời nhất mà nhà soạn nhạc thiên tài "Cuộc sống" đang dâng tặng miễn phí cho mọi người.

Đọc nhiều hơn một chút để biết rằng ta thật là nhỏ bé giữa bể kiến thức, để học được những điều hay, biết được những câu chuyện thú vị, để mở rộng kiến thức, để thư thái tâm hồn, để thấu hiểu, đồng cảm và sẻ chia.

Tinh tế hơn một chút...
Dịu dàng hơn một chút...
Mạnh mẽ hơn một chút...
Chú ý đến bản thân hơn một chút...
Người lớn hơn một chút...
Tin tưởng hơn một chút...
Dứt khoát hơn một chút...
Mở lòng hơn một chút...

Thay đổi...một chút thôi mà... :) >:D<

Những điều mưa khuyên đối với tôi lúc này là không thể vì:
Làm sao dậy sớm nổi, thức coi đá banh suốt đêm mới chợp mắt lúc 4 giờ.
Mới sáng sớm chưa ra khỏi mùng đã bị vợ cằn nhằn, cười sao nổi đây, lát nửa hổng biết mượn tiền ai để mà chung độ
Buổi trưa tranh thủ khò khò để tối mốt còn coi bán kết, còn có 4 trận hổng biết gở nổi nợ hổm rày không.
:)):)):)):)):)) Đừng giận tui nhen. spam