Chia sẻ cách tự làm chậu hình tròn

Bonsainghiepdu

Thành viên tích cực
Mình không phải là nghệ nhân cũng không phải là tự mình nghĩ ra (sưu tầm, copy & gửi lại cho anh em xem), nếu có bổ ích thì xài, còn nếu có trùng với bài của ACE nào đó đã chia sẻ rồi thì BQT xóa đi dùm mình nhé! (Vì trong bài tự đúc chậu cho mình (chậu vuông) của anh Văn, thấy có anh gì đó (không nhớ nick) hỏi về cách làm chậu tròn, tình cờ đọc thấy trang hay hay nên chia sẻ với ACE để có cái gọi là giao lưu.

http://agriviet.com/home/threads/26610-Ky-Thuat-Quay-Chau-Canh-Bang-Hinh-Anh#axzz1XQwtcFQ3

Thân chào mọi người!
Thành viên mới - Bonsainghiepdu

SIHIEN

Thành viên
Cách làm này lay quay vất vả quá. Bạn nghiên cứu cái lưỡi dao đứng, cái cốt nằm trên bàn xoay mình ngồi 1 chỗ chắc đễ mỏi hơn đó
Bạn.Cảm ơn Bạn đã chia sẻ

Bonsainghiepdu

Thành viên tích cực
Cách làm này lay quay vất vả quá. Bạn nghiên cứu cái lưỡi dao đứng, cái cốt nằm trên bàn xoay mình ngồi 1 chỗ chắc đễ mỏi hơn đó
Bạn.Cảm ơn Bạn đã chia sẻ
bạn làm cốt quay có khung o trên nhu là khung quạt trần y
:)>-
thanks các bạn đã ngâm cú - phản hồi
Mình còn chưa thử nữa kìa. No time!

Bonsainghiepdu

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Chia sẻ cách tự làm chậu hình tròn

Up lên cho thành viên mới tự làm chậu cho mình nè!

phamtrancongcrao

Thành viên
tự nhiên lang thang đọc được bài này. đó là bài em viết bên diễn đàn agriviet, đó chỉ đơn thuần là cách của em thôi, cũng phương pháp này có rất nhiều người cải tiến quay rất nhanh và đẹp nhất là phần miệng chậu. Bác nào trong diễn đàn có phương pháp quay khác, như cốt dao quay đặt trên bàn...hãy chia sẻ cho em cùng mọi người. Thanks.

nguyển thị lê

Thành viên tích cực
em thầy có anh chia sẻ cách quay nhanh và đẹp mà,thử nhiều cách khác nhau có khi thành nghệ nhận ấy chứ:O)
==================================
bài này hình như có rồi bạn

nguyễn minh tiến

Thành viên tích cực
đây là cách làm chậu tròn chuẩn và thịnh hành nhất của người làm chậu, hình như e thấy bài này bên diễn đàn mình từng giới thiệu rồi. cám ơn chủ nhà đã góp bài, rất hay.