chia sẻ ít ảnh và chân dung

centimet

Quản lý mới
Thì có chỗ rung tay ,có chỗ lại nét trên cùng 1 tấm hình đó

.

2 người chạy xe ở đằng xa do chiếc taxi ngáng đường nên đứng lại , ông cụ đang dồn cảm giác để lắng nghe xem có nên thổi sáo tiếp hay không ..nên nét...còn 6 chiếc xe phía sau vừa hết đèn đỏ nên lao về phía trước nên tạo cảm giác chuyển động.
Chụp tốc độ chậm nên nó thế...

có tấm này nếu hợp tác với ông cụ sẻ đẹp , do cứ 2-3 phút ông cụ phải thổi sáo để kiếm tiền nên Cent ko dám đến đề nghị...

thanks tiên sinh
cung kính
Centimet

haibien

Quản Lý Viên

2 người chạy xe ở đằng xa do chiếc taxi ngáng đường nên đứng lại , ông cụ đang dồn cảm giác để lắng nghe xem có nên thổi sáo tiếp hay không ..nên nét...còn 6 chiếc xe phía sau vừa hết đèn đỏ nên lao về phía trước nên tạo cảm giác chuyển động.
Chụp tốc độ chậm nên nó thế...
Hình như có chút đèn flahs nữa ?

centimet

Quản lý mới
Hình như có chút đèn flahs nữa ?
Đèn từ xe phía sau rọi lên...Cent chỉ dùng chân máy thôi Hai Biên tiên sinh.
Cent chụp cảnh này trong 2 giờ ( 9-11g đêm ) nên có nhiều may mắn..hihi

cung kính
ZCentimet

linhbaby

Thành viên tích cực
gởi đến các tình yêu bộ ảnh mới em choạch hôm trước ở đường cộng hòa khoảng 10 giờ đêm.
thể loại :street life ( chụp ảnh đường phố )

Nếu Có việc đi ngang góc đường Cộng Hòa ghé bào ủng hộ ông già mù ít tiền mưu sinh nhé các tình yêu

cung kính
Centimet
Hình này rất lung linh, rất nhân văn. Cám ơn Tiên Sinh nhé!

khongthetin

Thành viên
anh centimet cho em hỏi con canon 60d giờ giá như thế nào vậy anh ? đang bắt đầu nghiện nhíp ảnh mà thấy giá mấy ảnh khiếp quá . mong anh giúp đỡ

centimet

Quản lý mới
ảnh đẹp nhưng nhỏ quá tiên sinh ơi..có ảnh nào to to gởi lên cho em học hỏi với

cung kính
Centimet
==================================
Hình này rất lung linh, rất nhân văn. Cám ơn Tiên Sinh nhé!
thanks tiên sinh đã động viên nhé

;)

cung kính
Cenitmet
==================================
anh centimet cho em hỏi con canon 60d giờ giá như thế nào vậy anh ? đang bắt đầu nghiện nhíp ảnh mà thấy giá mấy ảnh khiếp quá . mong anh giúp đỡ
mình mới search dc thông tin , mình liệt kê thêm một số phụ kiện để bạn tham khảo.

60D Body.................................= 13.300.000đ mới 100% - BH 12 tháng
60D Body...............................=16.300.000đ mới 100% chính hãng LBM tặng thẻ 8Gb + túi

+ thêm chi phí lens...tùy mục đích chụp ảnh.
( nhiều loại lens cho nhiều mục đích khác , rẻ nhất khoảng 2 -2,5 triệu....)

+ túi chống sốc.
+ filter.1
+ thẻ nhớ , thẻ nhớ dự phòng =2
+ pin , pin dự phòng=2
+ chân máy

thân
Centimet

nguyenminhthuy

Thành viên
Hiểu thế nào tiên sinh chỉ giáo thêm nhé..hiih

cung kính
Centimet
Tấm này là tấm hình đep nhất trong loạt ảnh của bạn.
1/. Ban sử dụng tố độ chụp chậm (có thể sử dụng chân máy) nên những hình ảnh di động bị nhòe đi. Nếu bạn chịu khó xiết khẩu độ thêm (F8, F11 hay hơn nữa) thì sẽ tạo ra nững vệt sáng lunh linh làm cho ảnh trở nên huyền ảo hơn.
2/. Khi chụp tốc độ chậm, nếu bạn có flash cầm tay đánh sáng chếch vào ông cụ thì bức ảnh sẽ đạt chuẩn hơn.
Chúc bạn có những tấm ảnh đẹp sau này.
Vài thiễn ý nhó, nếu có gì không đúng thì vui lòng bỏ qua.

centimet

Quản lý mới
Tấm này là tấm hình đep nhất trong loạt ảnh của bạn.
1/. Ban sử dụng tố độ chụp chậm (có thể sử dụng chân máy) nên những hình ảnh di động bị nhòe đi. Nếu bạn chịu khó xiết khẩu độ thêm (F8, F11 hay hơn nữa) thì sẽ tạo ra nững vệt sáng lunh linh làm cho ảnh trở nên huyền ảo hơn.
2/. Khi chụp tốc độ chậm, nếu bạn có flash cầm tay đánh sáng chếch vào ông cụ thì bức ảnh sẽ đạt chuẩn hơn.
Chúc bạn có những tấm ảnh đẹp sau này.
Vài thiễn ý nhó, nếu có gì không đúng thì vui lòng bỏ qua.
KHông biết xưng hô thế nào cho phải vì không biết tuổi tác tiên sinh..hihi...em gọi là tiên sinh vậy..;)

trước tiên em cám ơn tiên sinh đã có lời động viên.:)>-

Do đặc thù của kiểu chụp tốc độ chậm để mô tả cảm giác động của dòng xe...mặc khác ông cụ không biết có người đang chụp nên loay hoa nghe ngóng và thổi sáo nên ảnh chưa căng nét...nếu có đèn rời + kích thì quá tuyệt...em chưa dám mơ tới vì chưa có tiền trang bị thêm..hic

Nếu kéo dài tốc độ chậm thì dòng xe biến thành vệt (dạng phơi sáng )...em có làm vài bức kiểu này thấy không truyền tải được nội dung...

Những ý kiến của tiên sinh hoàn toàn đúng...em ghi nhớ cho lần sau. Em cám ơn tiên sinh rất nhiều.

Em có bức này chụp cách đây khoảng năm trước , gởi tiên sinh xem góp vui.

ảnh đời thường.

chúc tiên sinh vui
Cung kính
Centimet