chia sẻ ít ảnh và chân dung

centimet

Quản lý mới
Mình muốn xem chi tiết của ảnh để học hỏi nhưng không có chi tiết, bác có thể úp 1 tấm lên picasa và cho em Link chi tiết của ảnh được không?
có phải thông số kỷ thuật hả tiên sinh?
mình nghĩ nó cũng không giúp được gì cả nên ko đính kèm theo ảnh , giả sử nó tốt trong điều kiện ánh sáng này nhưng lại ko đẹp trong ánh sáng khác thì thông số đó vô dụng ...mỗi ánh sáng khác nhau lại có cách set máy hoặc thể hiện ý đồ riêng..v.v

Mình ko có tài khoảng bên picasa với lại cũng nhiều ảnh quá ko đáp ứng yêu cầu của bạn ko dc.

Mình gởi ví dụ này chắc bạn sẻ cảm thông hơn.

mình được yêu cầu gởi thông số ảnh , sau khi mình úp thông số ảnh một số bạn áp dụng để cho ra ảnh tương tự vẫn ko được.
..nên mình nghĩ mỗi điều kiện ánh sáng có cách set máy khác nhau.

chúc bạn vui
Centimet

centimet

Quản lý mới
Ai củng có hàm răng như cô này thì nha sĩ thất nghiệp hết
...=))=))=)).
Hèn chi thấy anh Minh Kha Trần đi du lịch hoài á lão phật gia.
==================================
Tấm này bác chụp bằng máy gì mà nét thế?

Canon 60d , lens 50.1.8 .
điều kiện ánh sáng trong nhà ...ko dùng thiết bị hổ trợ
Đúng vậy em ,bởi chúng là biểu tượng ngây thơ và trong sáng mà :D
hihi...
;)

NGVTHUAN

Moderator
Nhìn tấm ảnh này thấy trong người bớt ôi bức liền Tiên Sinh ui. Hôm bửa sao không thấy tham gia ofline vậy?

LinhChi4

Thành viên tích cực
Nhiều tấm hình rất đep.Nhưng duy tấm này mình nhìn thấy kỳ kỳ làm sao.(Tư thế ngồi ) Có lẽ do sự khác nhau về cách nhìn nhận của từng vùng miền.BÌNh luận cho vui ,có gì không phải bạn bỏ qua nhé

centimet

Quản lý mới

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
gởi đến các tình yêu bộ ảnh mới em choạch hôm trước ở đường cộng hòa khoảng 10 giờ đêm.
thể loại :street life ( chụp ảnh đường phố )

Nếu Có việc đi ngang góc đường Cộng Hòa ghé bào ủng hộ ông già mù ít tiền mưu sinh nhé các tình yêu

cung kính
Centimet
Ông cụ mặc áo ủi hồ đẹp quá, chắc là có chuẩn bị trước để chụp ảnh phải không Tiên sinh?

centimet

Quản lý mới
Ông cụ mặc áo ủi hồ đẹp quá, chắc là có chuẩn bị trước để chụp ảnh phải không Tiên sinh?
Dạ , ko Lão phật gia...ông cụ thổi sáo ở góc đường để mưu sinh. Cent nhỏ là người qua đường...

Mù mắt
.. cứ xe dừng đèn xanh đèn đỏ thì ông lại thổi một đoạn....ai hảo tâm thì ngừng xe lại cho vào nón ít tiền.

Cung kính
Centimet

haibien

Quản Lý Viên
1 tầm hình khó hiểu về kỹ thuật.

Tiên sanh có hiểu ?
Ko hiểu có ý đồ hay Thực tế thì đã chụp zun tay ?

lehidu

Thành viên tích cực
Mình không thấy hình nào được hết... muốn xem hình ông già mù thổi sáo thế nào mà hổng được... buồn ghê hihi