chụp trộm đc vài cây tùng

tuandefzajj

Thành viên tích cực
hôm lâu đi với các đại ca vào thăm nhà a trường chủ nhiệm trung tâm bảo tồn trường an thấy có mấy cây tùng đẹp quá chia sẻ cùng các bác

chú ý k ném đá nha. k phải của e đâu và cũng k có tiền đền đâu ạ

longga

Thành viên tích cực
xin lỗi cho em hỏi chút xíu, sao em thấy tùng cối ngoài ấy lúc nào cũng trổ gai vậy anh

honglong237

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: chụp trộm đc vài cây tùng

xin lỗi cho em hỏi chút xíu, sao em thấy tùng cối ngoài ấy lúc nào cũng trổ gai vậy anh
cây được chăm khỏe thì mới trổ gai ( bung cối ) với ngưi người Bắc thì cây tùng bung cối mới đẹp . nhìn nó mơ màng như mây đó anh

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Mấy cây tùng quá đẹp. Bạn mất công chụp trộm mà không cố thêm tí, bê trộm một cây.. :). Thanks bạn đã chia sẻ.

longga

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: chụp trộm đc vài cây tùng

cây được chăm khỏe thì mới trổ gai ( bung cối ) với ngưi người Bắc thì cây tùng bung cối mới đẹp . nhìn nó mơ màng như mây đó anh
ồ, mình có hỏi mấy chú hay chơi tùng thì mấy chú ấy nói chỉ lúc cây trong thời kì phát triển hoặc khi bị sốc thì cây mới trổ gai đồng loạt và riêng bản thân mình thì mình ko thích giai đoạn cây trổ gai, lá bình thường đẹp hơn, cảm ơn bãn đã cho mình câu trả lời

VietKimLien

Thành viên

ồ, mình có hỏi mấy chú hay chơi tùng thì mấy chú ấy nói chỉ lúc cây trong thời kì phát triển hoặc khi bị sốc thì cây mới trổ gai đồng loạt và riêng bản thân mình thì mình ko thích giai đoạn cây trổ gai, lá bình thường đẹp hơn, cảm ơn bãn đã cho mình câu trả lời
Không biết 2 Bạn có nhầm lẫn không nhỉ, loại Tùng này lá lúc nào cũng như vậy, làm gì mà chăm tốt mới trổ gai. Giống Tùng này theo cách gọi của những người đi trước là : Bạch Đầu Tùng.

Còn loại Tùng mà chúng ta gọi là Tùng Cối thì mới có hiện tượng lá bình thường và lá trổ gai ( Cây số 1 )

longga

Thành viên tích cực

Không biết 2 Bạn có nhầm lẫn không nhỉ, loại Tùng này lá lúc nào cũng như vậy, làm gì mà chăm tốt mới trổ gai. Giống Tùng này theo cách gọi của những người đi trước là : Bạch Đầu Tùng.

Còn loại Tùng mà chúng ta gọi là Tùng Cối thì mới có hiện tượng lá bình thường và lá trổ gai ( Cây số 1 )
hehehe, sao nhầm được bạn, cây số 1 là tùng cối, còn các cây kia là tùng sà hay ngọa tùng ( nơi mình ko gọi là bạch đầu tùng)

gato68

Thành viên tích cực
Ở đâu thế tuấn. Hôm nào rảnh cho theo đuôi đi ăn phở ngó tí nha

tuandefzajj

Thành viên tích cực
cảm ơn các a ghé xem. Ở đây còn 1 số e khủng nữa nhưng e dùng đt nên chụp hơi ngại. Mà mấy cây để gần nhau quá khó chụp. Hôm nào tập trung đc đủ a e có thể tổ chức 1 buổi off nho nhỏ ở vườn a trường. Vườn a trường này k phải vườn a trường chợ hàng nha.

bongbet

Thành viên tích cực

hehehe, sao nhầm được bạn, cây số 1 là tùng cối, còn các cây kia là tùng sà hay ngọa tùng ( nơi mình ko gọi là bạch đầu tùng)
hi hi nhầm thật rồi nha,tất cả là tùng cối,:-h

longqaz

Moderator
Đợt tới, có buổi tập trung giao lưu tại vườn này, AE có điều kiện thì đi thăm quan và giao lưu cho vui. Còn rất nhiều cây bonsai đẹp và đáng xem.