Chụp hình bonsai với kỹ thuật xóa phông

doanvunguyen

Thành viên tích cực
:(( anh Lô bôi bác em quá nhen! Toàn anh hoanglong70 dẫn em đi chứ em có biết gì đâu :((
đã khai rồi mà vẫn chưa thành thật[-X, phải nói chính xác là :''em chỉ chổ rồi anh hoanglong dẫn em đi chứ em đâu có ....tính tiền đâu." 8-}

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Nói chung thì máy nào cũng có thể chụp xóa phông đc nhưng để đẹp thì vấn đề cũng lớn đấy.
Õng kính xịn mới cho phông mờ nhuyễn,chủ thể tách nổi bật trên phông.

Nói đến đây lại thèm...Con đó ... gái 18 ...thôi rồi ;;)...
Chẹp chẹp! Chết tui rồi! :)|

dinhhmcc

Thành viên
Bài viết hay, bổ ích nhưng khó áp dụng với mọi người vì máy tính nhiều USD quá. Cảm ơn anh đã chia sẻ.

trnguyen

Thành viên mới
Anh Trần Hùng cho tôi xin hỏi : máy ảnh tự động có thể chụp xóa phông được không ? Cây bon sai mà được chụp xóa phông thì nổi bật các đường co đẹp thật ấn tượng . Tôi rất dở về công nghệ số mong Anh chỉ giúp , cảm ơn Anh nhiều !

Leduyton

Thành viên
Cảm ơn TrânHungf rât nhiều.Chuc năm mới sưc khỏe và giàu sáng tạo ,Hạnh phúc và nhiều niềm vui!

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Anh Trần Hùng cho tôi xin hỏi : máy ảnh tự động có thể chụp xóa phông được không ? Cây bon sai mà được chụp xóa phông thì nổi bật các đường co đẹp thật ấn tượng . Tôi rất dở về công nghệ số mong Anh chỉ giúp , cảm ơn Anh nhiều !
Cháu cũng muốn hỏi bác Trần Hùng 1 vài vấn đề ạ! Cháu cũng thích chụp kiểu xóa phông đó lắm,nhưng ko biết phải chỉnh làm sao ạ? Vì cháu mù tịt về môn nhíp ảnh. Ở trên máy ảnh có nút chỉnh chân dung...macro...tự động..vv..vvv. Vậy cháu xin phép hỏi chú khi mình muốn chụp xóa phông như vậy thì chỉnh nút đó đến chế độ nào ạ? Cháu xin cảm ơn trước ạ! Chúc bác và gia đình năm mới vui vẻ và hạnh phúc!

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Anh Trần Hùng cho tôi xin hỏi : máy ảnh tự động có thể chụp xóa phông được không ? ...
Ý anh là để máy ở chế độ chụp tự động? Thường ở chế độ này, máy sẽ tự điều chỉnh khẩu độ, tốc độ chụp tùy theo chủ thể, ánh sáng... nên việc xóa phông ít đạt kết quả như mình mong muốn. Còn đối với máy bán chuyên hoặc dòng du lịch vẫn áp dụng xóa phông được như HD ở phần trên.

... ko biết phải chỉnh làm sao ạ? ...Ở trên máy ảnh có nút chỉnh chân dung...macro...tự động..vv..vvv. Vậy cháu xin phép hỏi chú khi mình muốn chụp xóa phông như vậy thì chỉnh nút đó đến chế độ nào ạ?...
2 chế độ chụp chân dung và macro xóa phông tốt bạn à. Bạn cứ mở khẩu lớn, lấy nét và bóp cò là OK.