Chỉ tôi chỗ mua xương rồng đi!

nammrrom

Thành viên mới
Hi, bác nào biết chỗ nào bán xương rồng với số lượng và chủng lọai phong phú chỉ tôi với nhé. Ở TPHCM không có nhiều chỗ bán để lựa chọn và giá cả cũng hơi... "trên trời". Tôi ở TPHCM, nhưng các tỉnh lân cận vẫn có thể đi được, bác nào biết chỉ giùm với nhé.
Cảm ơn các bác!

rongnho0111

Thành viên mới
Bạn ở tp mà k biết chỗ bán xương rồng sao? Mình biết 1 chỗ ở tp có bán xương rồng sĩ, giá khá mềm: vườn xương rồng Hòang Trọng ở quận 12, đường Tô Ký (mình quên mất số nhà rồi).Ở Bến Tre của tui cũng có 1 chỗ bán xương rồng do chủ nhà trồng chơi và bán luôn, giá cũng mềm nhưng chắc k có nhiều giống mới.

kiendat

Thành viên tích cực
xương rồng Ngọc Châu và vườn Năm Trường cũng bán sĩ bạn à, giá khá rẻ đó.

rongnho0111

Thành viên mới
kiendat ơi, cho tui địa chỉ của xương rồng ngọc Châu và vườn Năm Trường đi, và số đt 2 chỗ đó nữa. Xin đa tạ trước.

kiendat

Thành viên tích cực
vườn xương rồng Ngọc Châu
123/6 khu pho 2 P. Tam Phú Q. Thu Ðuc
phone : 7200730
di động : 0903669382

vườn xương rồng Năm Trường (trong hẻm)
66 Lê Văn Chí - Khu Phố 1 P. Linh trung Q. Thủ Đức tp.HCM
ĐT : 8962239

chúc bạn thành công !

nammrrom

Thành viên mới
Cảm ơn các bác nhiều lắm, qua Tết tôi sẽ đi đến các vườn xương rồng mua các giống có hoa đẹp về trồng.
Tôi rất thích xương rồng, sau này có các topic về kinh nghiệm trồng và nhân giống xương rồng mong các bác đam mê xương rồng vào ủng hộ nhé!
Chúc mọi người nam Đinh Hợi vui vẻ và khoẻ mạnh và trồng cây càng xanh tốt.
Thân.

A

antiloving

Guest
mình thấy mấy ngườibán xe đẩy cũng bán nhiều lắm mà ! thấy cũng có nhiều giống đẹp lắm, chưa có dịp ghé hỏi nên ko biết giá cho lắm !

à, đối diện trạm cứu hỏa trên đường Phan Đăng Lưu - Bình Thạnh có 1 công viên Hải Nam đó, ngay công viên có bán bông, hùi trước lâu rùi có mua 1 cây xương rồng ở đó, có 5k/cây chà bá luôn à !

A

antiloving

Guest
Diễn đàn CCVN post bài tỉ lệ bị hư quá nhiều, tôi thống kê trên 1 trang mới có đến hơn 30% bài bị hư là quá nhiều, kính mong admin quan tâm sửa chữa, hình như script bị lổi, admin sửa script cho đăng nhập ít nhất 30 phút mới hợp lý chứ có 5 phút chưa viết được gì vì còn phải suy nghĩ mới viết ra được, chưa nói những bạn đánh máy không được nhanh thì 5 phút làm sao đủ để viết một bài?

minhnhutBT

Thành viên mới
Hi, bác nào biết chỗ nào bán xương rồng với số lượng và chủng lọai phong phú chỉ tôi với nhé. Ở TPHCM không có nhiều chỗ bán để lựa chọn và giá cả cũng hơi... "trên trời". Tôi ở TPHCM, nhưng các tỉnh lân cận vẫn có thể đi được, bác nào biết chỉ giùm với nhé.
Cảm ơn các bác!
minh_nhut1976@yahoo.com.vn minh biet nhieu cho ban nhu vuon xuong rong nam truong o phuong linh trung quan thu duc

tuannguyen_3007

Thành viên mới
Ah,vườn Ngọc Châu giờ đã đổi địa chỉ,vì quy hoạch mở đường,nc là cũng hỗ đó,nhưng gọi là đường Bình Phú,số nhà hình như là 76.

nguyenphatloi

Thành viên
vườn xương rồng chú Năm Trường ở Thủ Đức

nếu đi từ hướng cầu Sài gòn, đến ngã tư Thủ Đức các bác quẹo trái, đi khoảng 20m thì gặp đường Lê Văn Chí (đường này cặp hông hàng rào trường đh Sư phạm kỹ thuật TPHCM). đi vào cũng hơi xa, qua nhà máy dệt Việt Thắng, qua bệnh viện đa khoa Thủ Đức là đến
nếu không biết đường, đén ngã tư Thủ Đức các bác cứ hỏi cánh xe ôm đường đến bệnh viện đa khoa Thủ Đức là được
qua khỏi bệnh viện một chút, bên tay trái sẽ là... một bãi rác, bên tay phải sẽ là vườn chú Năm Trường. vườn rất rộng, nhìn vào là sẽ thấy ngay. các bác đừng có bóp kèn hay kêu cửa gì , cứ thò tay vô mở chốt chạy vào trong, nghe chó sủa là sẽ có người ra
giá cả thì tương đối mềm, trung bình khoảng 7 nghìn/cây, giá này ổn định lâu rồi. hầu hết các xe đẩy ở trong khu vực đều đến mua ở đây

booboo

Thành viên mới
aj bik chỗ mua xr ỡ Tiền Giang hem ! chĩ em zí huhu... chẵng kiếm dc 1 tiệm nèo cã

lammarcom

Thành viên mới
ka``` bạn muốn mua xương rồng đẹp hả hi``i`i
dể ẹt bạn đi du lịc thái lan hay trung quốc gì đo' rui` sách tay về hi`i`i`i` bảo đảm không chê đuọc