Chỉ giúp e bướng cây nhội với các bác

Nuirung_taybac

Thành viên mới
E muốn bứng cây Nhội từ trên đồi về , các bác tư vấn giúp e với ạ ......cách trồng ntn ạ
Cây nhội lá làm thuốc được đấy ạ

hoangkhang

Thành viên mới
lá nhội ăn gỏi thì tuyệt... he he. thực ra cây nhội bứng rất dễ. bình thường cứ gọt sạch đất đi rồi lấp đất cát là sống... nếu cây già thì ủ thêm rơm để giữ ẩm, đảm bảo sống. trước giờ mình chưa thấy bứng cây nhội nào chết cả.

toan7842

Thành viên tích cực

LÁ NÓ NHƯ THẾ NÀY ĐÚNG KO. NÓ RẤT DỄ SỐNG CỨ LẤY VỀ TRỒNG NƯỚC TƯỚ ĐẦY ĐỦ LÀ RẤT OK. MÌNH ĐÃ TRỒNG MẤY CÂY NHỎ CÓ TO CÓ SỐNG 100% ĐÓ BẠN. LOẠI NÀY HẠP NƯỚC LẮM

Duong9xanh

Thành viên
Cây này là cây Lội. bán cứ bứng thoải mái. Khi trồng nên trộn cát bẩn vào, dùng chăn đắp lên thân cây để giữ ẩm và tưới nước thường xuyên. Mình còn khai thác những cây đường kính từ 1m đến 2m xuất đi Trung Quốc có khi bứng lên cả tháng chi cần tưới nước giữ ẩm sau đó trồng vẩn sống. Chúc bạn thành công.

tienttdn

Thành viên mới
Cây Nhội: Hay còn gọi là cây Sủm phát (người dân tộc Thái), bitchofia tree folia (cây 3 lá), Cây này ký phong lan rất tốt, lá giã nhỏ+ thịt lợn cắp nách+ gia vị...= tuyệt vời.
Các bác cho hỏi tải file đính kèm lên ntn? em có mấy cây muốn gửi hình lên để giao lưu.
Thanks...........

itthoi

Thành viên
nick của bác "núi rừng tây bắc" mà lai hỏi cây nhội bứng thế nào quả là ... Nhội còn dễ sống hơn sanh