Chúa Nhật- Hỏi và trả lời = nhận quà Noel

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Nhân Chúa nhật đầu tháng 12-2013, mời các bạn tham dự trả lời
một câu hỏi đặt ra ở bài : abc bonsai : Lá cây.

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=111437&page=19

Giờ này bên nhà là sáng Chúa Nhật.
Để nghỉ ngơi chuyện tham khảo cây cối, mình gởi tới
các bạn một câu hỏi (câu hỏi chứ không phải câu đố).

Mình biết chắc rằng trong cuộc sống, mỗi người chúng ta
đều luôn luôn nhiều lần gặp câu hỏi này. Vì thế, chúng ta nên
có một phương cách nhanh gọn tìm câu trả lời. Do đó, sẽ có
rất nhiều câ trả lời .

Trong 48 tiếng, tất cả những câu trả lời nào được xem là ứng dụng
hữu hiệii nhất, sẽ nhận được một món quà. Các bạn cứ coi như quà
Noel do mình tặng. Còn như làm sao để tới tay các bạn thì để từ từ
mình tính. Mục đích vừa để cho vui, nhưng cũng để giúp các bạn
thoát được một câu hỏi đôi khi điên đầu trong cuộc sống.

Nói dông dài quá, chuyện là thế này:

Khi bạn đứng trước một quyết định : phải lựa chọn A hay B.
Bạn không biết được A và B , món nào bạn thích 49% và
món nào thích 51%. Vậy bạn làm cách nào để tìm được
giải đáp trong một thời hạn cho phép.

Thí dụ: Bạn đứng trước một cây phôi A và một cây phôi B.
Cây A có thân rấp đẹp, bạn thích . Cây B có bộ đế tuyệt vời:
bạn cũng thích. Nhưng bạn chỉ có thể mua 1 cây . Bạn chỉ có
60 phút để quyết định. Vậy phải làm sao để biết bạn thích cây
A ( 51%) hơn cây B (49%) hay bạn thích cây B (51 %) hơn
cây A(49%).

Một thí dụ khác .

Bạn vào chậu bonsai một cây nuôi từ lâu. Bạn phân vân với
vấn đề chọn chậu : chậu oval hay chậu chữ nhật. Cả hai chậu
đều rất hợp với cây về mọi mặt. Có điều , ở chậu oval thì
thấy cây đẹp dịu dàng hơn; ở chậu chữ nhật thì thấy cây đẹp
trang trọng hơn. Bạn rất khó quyết định được chậu nào
bạn thực sự muốn dùng cho cây. Vậy bạn phải làm sao để quyết định ?

Các bạn sẽ thấy, các bạn gặp chuyện như vậy rất thường. Hãy
cố nghĩ một phương cách giúp bạn quyết định để vừa kịp
thời hạn cho phép, vừa không hối tiếc sau này (vì bạn đã
tìm được chính xác cái nào ở mức 51% và cái nào ở
mức 49%).

Bạn thử đề nghị một phương cách của bạn.
Nếu dễ áp dụng cho mọi trường hợp, bạn sẽ có cơ hội
nhận quà Noel đặc biệt. Có thể có cả chục người nhận quà.

Câu trả lời sẽ khóa sổ vào lúc 10 giờ sáng thứ ba 03-12-2013.

Mời các bạn .
Chúc các bạn vui nhiều với chủ nhật đầu tiên của tháng 12-2013.

nguyen178

Thành viên mới
Theo em để có cây có chiều sâu thì đường thân rất quan trọng còn cây chỉ có đế thôi mà cái thân đơ đơ xấu thì khó tạo dáng hơn, và cũng còn tùy theo sở thích của mỗi người nữa! Với em thì sẽ chọn cái thân đẹp =P~
Cái chậu thì lựa cái thật hợp với cây của mình và giá hợp lý, chọn chậu thấy dễ hơn chọn cây hihi

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Theo tôi thì tôi sẽ liệu cơm gắp mắm
ví dụ 1 tôi sẽ tùy cây mà khả năng mình có thể làm thành cây đẹp (theo mình nghĩ) thì chọn cây đó
ví dụ 2 tôi sẽ tùy khả năng tài chánh (túi tiền) mà chọn cái chậu, trường hợp 2 chậu đồng giá thì tùy theo thẩm mỹ của mắt mình

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Theo em để có cây có chiều sâu thì đường thân rất quan trọng còn cây chỉ có đế thôi mà cái thân đơ đơ xấu thì khó tạo dáng hơn, và cũng còn tùy theo sở thích của mỗi người nữa! Với em thì sẽ chọn cái thân đẹp =P~
Cảm ơn bạn đã trả lời.
Nhưng ở đây không phải là hỏi : bạn thích cây nào ?
Câu hỏi là : làm sao quyết định ?
Thí dụ :
Giả thứ như bình thường bạn thích màu xanh da trời và màu
xanh lá cây.
Bạn định mua một chiếc xe gắn máy .
Bạn gặp loại xe bạn thích và vừa túi tiền . Thế nhưng,
bạn phải quyết định chọn chiếc xe màu nào?
Đứng trước chiếc xe màu xanh da trời
và chiếc màu xanh lá cây , bạn có biết dùng cách gì để
quyết định sẽ chọn chiếc nào?

Một thí dụ khác .
Bạn có trong túi 300k, bạn muốn mua một kềm cạp xéo
về làm cây. Người bán đưa bạn coi hai cái kềm y hệt nhau
về mọi mặt ,của hai hãng Nhật. Kềm hãng A và kềm của hãng B.
Giá cả như nhau = 300k.

Bạn sẽ mua kềm nào ? A hay B ?
Nhờ cách nào bạn quyết định được.

Thành thử câu hỏi : dùng cách nào để quyết định cho mọi trường hợp.

Chúc bạn sớm có câu trả lời khác.
Bạn có thể trả lời cả chục lần với cà chục cách cũng được.
Nhớ là : phương cách dùng cho mọi trường hợp.
==================================
[Q
Theo tôi thì tôi sẽ liệu cơm gắp mắm
ví dụ 1 tôi sẽ tùy cây mà khả năng mình có thể làm thành cây đẹp (theo mình nghĩ) thì chọn cây đó
ví dụ 2 tôi sẽ tùy khả năng tài chánh (túi tiền) mà chọn cái chậu, trường hợp 2 chậu đồng giá thì tùy theo thẩm mỹ của mắt mình

Thực sự thì đây là một câu hỏi khó
.
Ngay như một người phân vân trước 2 đối tượng : chọn ai làm vợ,
chọn ai làm chồng ,cũng có thể dùng một phương cách nào đó để
tìm ra đáp số. Tức là tìm ra cái điều thực sự lòng mình muốn 51%.

Cô A và cô B đều là người yêu của tôi .
Nhưng thực sự thì tôi yêu ai hơn ?
Ai chiếm 51 % trái tim tôi?
Ai chỉ chiếm 49% ?

Mong bạn sẽ có câu trả lời khác cho vui.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
[Q

.

Ai chỉ chiếm 49% ?

Chứ không phải vấn đề trả lời dựa trên: tiền bạc hay gì gì khác.

Mong bạn sẽ có câu trả lời khác cho vui.[/QUOTE]

Thế thì tôi chịu thua thôi, câu hỏi của anh chẳng khác gì câu này mấy
Bạn ngồi trên chiếc đò cùng với vợ bạn và mẹ của bạn qua sông sâu, đến giữa dòng sông đò chìm, cả 2 người thân đều không biết bơi mà khả năng bạn chỉ cứu được một trong 2 người vậy bạn cứu ai?(Không kể trường hợp "tôi cứu mẹ tôi vì vợ chết còn cưới được vợ khác")

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Xin phép Chú cháu xin trả lời: Cách để dùng cho tất cả các trường hợp thì cháu nghĩ phải dựa vào sự hiểu biết về BẢN THÂN mình thôi ạ ( dùng từ chỗ này cũng khó :)). Mỗi người một cách nhìn, một cách nghĩ, một bản sắc riêng.. nên khi quyết định một vấn đề gì đều phải dựa vào chính bản thân mình thì mới giải quyết được vấn đề nhanh gọn nhất/.

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
[Q

.

Ai chỉ chiếm 49% ?

Chứ không phải vấn đề trả lời dựa trên: tiền bạc hay gì gì khác.

Bạn ngồi trên chiếc đò cùng với vợ bạn và mẹ của bạn qua sông sâu, đến giữa dòng sông đò chìm, cả 2 người thân đều không biết bơi mà khả năng bạn chỉ cứu được một trong 2 người vậy bạn cứu ai?(Không kể trường hợp "tôi cứu mẹ tôi vì vợ chết còn cưới được vợ khác")[/QUOTE]

Câu hỏi và vợ thì có vẻ là câu đố về đạo lý với người VN.
Chứ như Mỹ thì chắc họ cứu vợ trướ khi cứu Mẹ quá ?

Tuy nhiên , ngay như câu trả lời : cứu Mẹ trước . Đó cũng là kết
quả của một so sánh trong đầu rồi quyết định.

Điều mình muốn hỏi đơn giản hơn một chút : có cách nào giúp
quyết định được về chọn 1 trong 2 thứ gần như y hệt nhau.
(mức khác biệt để lòng bạn thích hơn quá nhỏ nên khó nhận ra ).

Mình biết : đã rất nhiều người đi hỏi Thày (Đủ các Thày : Thày tu,
Thày pháp, Thày tướng số, Thày dạy học, Thày bonsai....)
trước những quyết định tương tự trong cuốc sống hàng ngày .

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Giống như câu số 1: Thích thân hay thích đế?, mỗi người có 1 lựa chọn và quyết định khác nhau, nếu đi hỏi, thậm chí hỏi 10 người, 8 người bảo chọn thân, nhưng tự bản thân mình thấy thích đế thì vẫn chọn đế.

TRÁC MỘC

Thành viên
Khó ơi là khó! Nhưng thời gian 60 phút tôi sẻ cân nhắc kỹ những mục tiêu dài hạn trong tương lai để chọn (chọn theo tiêu chí cần hơn là thích).

BachMa

Thành viên
Nhân Chúa nhật đầu tháng 12-2013, mời các bạn tham dự trả lời
một câu hỏi đặt ra ở bài : abc bonsai : Lá cây.

Khi bạn đứng trước một quyết định : phải lựa chọn A hay B.
Bạn không biết được A và B , món nào bạn thích 49% và
món nào thích 51%. Vậy bạn làm cách nào để tìm được
giải đáp trong một thời hạn cho phép.

Chúc các bạn vui nhiều với chủ nhật đầu tiên của tháng 12-2013.
Chào Chú!
Cháu thử trả lời thế này: để chọn phương án A hay B có mức độ "thích" gần như nhau:
Tạm quên đi nhưng yếu tố để "thích" phương án A hoặc phương án B;
Bắt đầu nghĩ theo hướng ngược lại, đó là những hạn chế (khuyết điểm, cái xấu,....) của từng phương án;
Phương án nào có nhiều khuyết điểm sẽ loại bỏ.
Chúc Chú CN có nhiều chuyện vui!

thongbala

Thành viên
Câu hỏi này quá khó đọc xong muốn uống thuốc an thần luôn .

Theo con nghỉ . Nếu cây a có đường thân đẹp . Nhưng cây b lại cí đế đẹp . Thì sao chọn 1 trong 2 zống như là chọn cái này thì tiếc cái kia vậy . Nếu vậy thì mình sẻ sét từng cây . Cây a có đường thân đẹp nhưng đế có quá xấu không và cây đó nếu mua về thì mình có thể tạo lại bộ đế được không và nếu mua cây này về thì mình có ý tưởng gì cho cái cây này chưa . Hay mình chọn cây b vây b có đế đẹp quá mà đường thân thì hơi sấu nếu mua về thì sẻ cắt bỏ đường thân nuôi lại theo ý tưởn từ cái đế rất đẹp đó . Thế thì sao đây . Như mình thì mình chưa có kinh nghiệm nuôi rể để có bộ đế đẹp . Còn nuôi lại thân sao cho đẹp thì mình biết . Vậy thì mình quyết định mua cây vó đế đẹp để về cắt bỏ đường thân nuôi lại theo ý mình . Và không mua cây có đường thân đẹp mà đế xấu vì mình chưa biết cách nuôi rể tạo đế đẹp

Còn về mua xe mà có 2 chiếc màu xanh da trời và xanh lá cây mà mình lại thích 2 màu như nhau .nhưng mà mình phải thích màu nào hơn chứ màu mình thích thì 1 chuyện nhưng phải sem nếu mua chiếc có màu xanh nổi quá chắc ra đường ai củng nhìn quá nhưng màu mình thích mà nổi thì kệ hay sao hjhj. Thôi thì hỏi ý kiến của ông chủ bán xe sem sao sem ổng nói màu nào dể nhìn hơn màu nào ít nổi hơn . Và mình sẻ. Quyết định mua

hoanganh91

Thành viên
theo cháu cháu sẽ chọn thứ mà mình thiếu(chưa có), đang rất cần và nằm trong khả năng quản lý sử dụng. còn khi gặp trường hợp cả a và b là thứ mà mình đều rất cần mà chỉ được chọn 1 thì mình hãy chọn cái đầu tiên nhìn thấy

Phong Le

Thành viên
Theo chau thì khi mà các ưu điểm ngang nhau không thể chọn được thì chuyển qua nhược điểm. Cái nào ít nhược điểm hơn thì chọn. Còn nếu cả yếu tố thứ 2 cũng ngang nhau luôn thì có lẻ dùng đồng xu là tốt nhất (măt 1 là paA và ngược lại) vì quan niệm người Việt Nam xem như đó là cái duyên với mình. Mà đã là duyên thì cháu nghỉ sau này sẽ không bao giờ hối hận

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Ratthichbonsai.
.......
Bạn ngồi trên chiếc đò cùng với vợ bạn và mẹ của bạn qua sông sâu, đến giữa dòng sông đò chìm, cả 2 người thân đều không biết bơi mà khả năng bạn chỉ cứu được một trong 2 người vậy bạn cứu ai?(Không kể trường hợp "tôi cứu mẹ tôi vì vợ chết còn cưới được vợ khác")[/QUOTE]

Chào Chú!
Cháu thử trả lời thế này: để chọn phương án A hay B có mức độ "thích" gần như nhau:
Tạm quên đi nhưng yếu tố để "thích" phương án A hoặc phương án B;
Bắt đầu nghĩ theo hướng ngược lại, đó là những hạn chế (khuyết điểm, cái xấu,....) của từng phương án;
Phương án nào có nhiều khuyết điểm sẽ loại bỏ.
Chúc Chú CN có nhiều chuyện vui!
Theo chau thì khi mà các ưu điểm ngang nhau không thể chọn được thì chuyển qua nhược điểm. Cái nào ít nhược điểm hơn thì chọn. Còn nếu cả yếu tố thứ 2 cũng ngang nhau luôn thì có lẻ dùng đồng xu là tốt nhất (măt 1 là paA và ngược lại) vì quan niệm người Việt Nam xem như đó là cái duyên với mình. Mà đã là duyên thì cháu nghỉ sau này sẽ không bao giờ hối hận
theo cháu cháu sẽ chọn thứ mà mình thiếu(chưa có), đang rất cần và nằm trong khả năng quản lý sử dụng. còn khi gặp trường hợp cả a và b là thứ mà mình đều rất cần mà chỉ được chọn 1 thì mình hãy chọn cái đầu tiên nhìn thấy
Câu hỏi này quá khó đọc xong muốn uống thuốc an thần luôn .

Theo con nghỉ . Nếu cây a có đường thân đẹp . Nhưng cây b lại cí đế đẹp . Thì sao chọn 1 trong 2 zống như là chọn cái này thì tiếc cái kia vậy . Nếu vậy thì mình sẻ sét từng cây . Cây a có đường thân đẹp nhưng đế có quá xấu không và cây đó nếu mua về thì mình có thể tạo lại bộ đế được không và nếu mua cây này về thì mình có ý tưởng gì cho cái cây này chưa . Hay mình chọn cây b vây b có đế đẹp quá mà đường thân thì hơi sấu nếu mua về thì sẻ cắt bỏ đường thân nuôi lại theo ý tưởn từ cái đế rất đẹp đó . Thế thì sao đây . Như mình thì mình chưa có kinh nghiệm nuôi rể để có bộ đế đẹp . Còn nuôi lại thân sao cho đẹp thì mình biết . Vậy thì mình quyết định mua cây vó đế đẹp để về cắt bỏ đường thân nuôi lại theo ý mình . Và không mua cây có đường thân đẹp mà đế xấu vì mình chưa biết cách nuôi rể tạo đế đẹp

Còn về mua xe mà có 2 chiếc màu xanh da trời và xanh lá cây mà mình lại thích 2 màu như nhau .nhưng mà mình phải thích màu nào hơn chứ màu mình thích thì 1 chuyện nhưng phải sem nếu mua chiếc có màu xanh nổi quá chắc ra đường ai củng nhìn quá nhưng màu mình thích mà nổi thì kệ hay sao hjhj. Thôi thì hỏi ý kiến của ông chủ bán xe sem sao sem ổng nói màu nào dể nhìn hơn màu nào ít nổi hơn . Và mình sẻ. Quyết định mua
Xin phép Chú cháu xin trả lời: Cách để dùng cho tất cả các trường hợp thì cháu nghĩ phải dựa vào sự hiểu biết về BẢN THÂN mình thôi ạ ( dùng từ chỗ này cũng khó :)). Mỗi người một cách nhìn, một cách nghĩ, một bản sắc riêng.. nên khi quyết định một vấn đề gì đều phải dựa vào chính bản thân mình thì mới giải quyết được vấn đề nhanh gọn nhất/.
Giống như câu số 1: Thích thân hay thích đế?, mỗi người có 1 lựa chọn và quyết định khác nhau, nếu đi hỏi, thậm chí hỏi 10 người, 8 người bảo chọn thân, nhưng tự bản thân mình thấy thích đế thì vẫn chọn đế.
Khó ơi là khó! Nhưng thời gian 60 phút tôi sẻ cân nhắc kỹ những mục tiêu dài hạn trong tương lai để chọn (chọn theo tiêu chí cần hơn là thích).

Cảm ơn các bạn.
Mình cảm thấy đã có một số ý lóe sáng rồi đây.
Chắc chắn sẽ tìm ra cách tốt nhất giúp nhiều người đỡ thời gian suy nghĩ.

Các bạn có thấy là trong cuộc sống, đôi điều chúng ta phải tự quyết định ngay trong vài phút.

Ăn phở hay ăn bún bò ? Mặc áo xanh hay áo trắng ?
Xài nước hoa Chanel n.5 hay Daisy /Jacob ?
Mua hay không mua món này bởi vì xe chỉ dừng có 3 phút ?
......

Tôi sẽ chọn "cái mình thích" và phù hợp với đ/k của mình (thời tiết -túi tiền- khả năng tạo tác cho Cây...thêm một điều quan trọng là A hay B có nhiều ưu điểm hơn trong mắt mình ):-B

thongbala

Thành viên
Thế thì mình nhìn cái nào có tính mời gọi hay là mình có ấn tượng đập vào mắt minh mạnh mẻ nhất thì mình sẻ mua cái đó và ko hối hận đó là cách nhanh nhất :D
Chắc sai nửa nè
\m/Thè quà của tiền bối mà sao khó nuốt wá hjhj

thienhai

Thành viên tích cực
Con thấy rằng nếu khó xác định thích cái nào hơn, cái nào 49, cái nào 51 thì cứ xem như cả hai mình thích như nhau, vì chênh lệch không nhiều.
Do đó con sẽ dựa vào yếu tố khác để quyết định, đó là tương lai, mục đích sử dụng. Hoạch định sơ lược tương lai+mục đích sử dụng +các tính chất sẵn có của A và B để quyết định.
VD:Mua kiềm cạp, 2 cái 1 xanh, 1 đỏ, con sẽ nghĩ đến mình xài nó ở đâu (mục đích sử dụng), nếu dùng ở vườn rộng thì mua cái màu đỏ, lỡ bỏ quên cũng dễ kiếm. Nếu 1 to, 1 nhỏ con sẽ nghĩ mình dùng cho cây loại nào, nếu con có dự định mua 1 lô phôi to(tương lai) thì mua cái to. Trong chuyện ăn uống nếu không biết chọn ăn gì thì cứ xem bây giờ là mấy giờ, xíu nữa mình làm gì, nếu xíu nữa gặp người yêu mà ăn bún mắm là thua rồi.
Cây cối là do sở thích riêng nên con mua theo mục đích sử dụng hay những hoạch định trong tương lai chứ nếu mua quần áo hay xe...mà khó xác định được sở thích của mình con sẽ bỏ hẳn đi để nghĩ xem người thân mình thích gì. Hai cái đối với mình thì gần gần như nhau chứ đôi khi đối với cô bạn gái thì khác hoàn toàn, nếu mua áo, mua xe có lẽ con sẽ nghĩ xem cô ấy thích cái gì, lỡ mua cái 49% nhưng nụ cười của nàng cũng mang mình lên tới 99%.\:D/
Yếu tố sở thích quá khó xác định thì dùng những yếu tố khác làm cho mình thích, tùy vào trường hợp mà chọn 1 yếu tố khác thay thế để quyết định.=P~

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Thế thì mình nhìn cái nào có tính mời gọi hay là mình có ấn tượng đập vào mắt minh mạnh mẻ nhất thì mình sẻ mua cái đó và ko hối hận đó là cách nhanh nhất :D
Chắc sai nửa nè
\m/Thè quà của tiền bối mà sao khó nuốt wá hjhj
Giả sử bây giờ bạn bị lạc trong rừng. Bạn đang trên con
đường
mà bạn nghĩ nó sẽ giúp bạn ra khỏi rừng. Bạn gặp 1 ngã ba.
Bạn đang đứng trước một ngã ba đường .
Bạn không biết ngã nào sẽ đưa bạn ra khỏi rừng :
ngã bên trái hay ngã bên phải.
Ngã bên trái thì có vẻ hướng về phía phố nhà bạn.
Ngã bên phải thì trông có vẻ quen quen như đã có đi qua.

Làm sao quyết định ngã nào đây?

kimkepy

Thành viên
Cảm ơn bạn đã trả lời.
Nhưng ở đây không phải là hỏi : bạn thích cây nào ?
Câu hỏi là : làm sao quyết định ?
Thí dụ :
Giả thứ như bình thường bạn thích màu xanh da trời và màu
xanh lá cây.
Bạn định mua một chiếc xe gắn máy .
Bạn gặp loại xe bạn thích và vừa túi tiền . Thế nhưng,
bạn phải quyết định chọn chiếc xe màu nào?
Đứng trước chiếc xe màu xanh da trời
và chiếc màu xanh lá cây , bạn có biết dùng cách gì để
quyết định sẽ chọn chiếc nào?

Một thí dụ khác .
Bạn có trong túi 300k, bạn muốn mua một kềm cạp xéo
về làm cây. Người bán đưa bạn coi hai cái kềm y hệt nhau
về mọi mặt ,của hai hãng Nhật. Kềm hãng A và kềm của hãng B.
Giá cả như nhau = 300k.

Bạn sẽ mua kềm nào ? A hay B ?
Nhờ cách nào bạn quyết định được.

Thành thử câu hỏi : dùng cách nào để quyết định cho mọi trường hợp.

Chúc bạn sớm có câu trả lời khác.
Bạn có thể trả lời cả chục lần với cà chục cách cũng được.
Nhớ là : [B]phương cách dùng cho mọi trường hợp[/B].
[Q

.

Ai chỉ chiếm 49% ?

dạ theo cháu dùng logic phép loại trừ, cái nào cần, cái nào hiếm, cái nào khó, cái nào it thông dụng,đa dụng
sửa chữa thay thế................và đặc sắc ấn tượng với mình
còn tùy vào từng việc cụ thể.

hoanghanh.huynh

Thành viên
Đau đầu vậy??? Hơi khó nghĩ ak....

Theo cháu thì sẽ suy nghĩ như thế này.

Với 2 hay nhiều sự lựa chọn khác nhau nhưng chúng ta chỉ có thể chọn 1 thì hãy dành 1 ít thời gian suy nghĩ: nếu chon phương

án này ta được cái gì, ta mất cái gì. Một khi đã phân tích kỹ 2 vấn đề trên thì ta sẽ có sự lựa chọn cho riêng mình xem cái nào

đem lại lợi ích (trước mắt hay tương lai) cho mình (hay người lựa chon) là lớn nhất. Vì chung quy thì cái nào đem lại lợi ích nhiều

nhất thì chọn thôi.

Mạn phép....