chú Minh cao với các anh xem dùm em cây mai bệnh gì

votrungnhutct

Thành viên
nó thối lá chết nhánh từ ngoài vào ạ. cách hơn 1 tháng trước con ngâm phân dơi tưới sau đó thấy bún tượt non nhiều cây mạnh và khoảng 3 tuần sau có bón DAP. mong mọi người giúp đỡ, con cám ơn nhiều
hình nó đây

Mainguyenlieu.vn

Thành viên
Có khi nào em vô dây bị gảy chi mà em không hay không ?
Nhưng anh góp ý khi hỏi ý kiến thì đưa lên diển đàn nhờ anh em giúp đở được rồi chứ đừng gọi đích danh bác sỉ đôi khi làm khó sử lẩn nhau em trai . Chúc em sớm được mọi người hướng dẫn nhé .

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Bạn xem dùm cây có bị bọ xít không ? Bọ xít thường chích cành non, cành nào bị chít sẽ héo từ ngọn đến khỏi nơi bị chích. Bón phân dơi như vậy đủ rồi, bón DAP lúc nầy không có lợi cho cây .

votrungnhutct

Thành viên
Có khi nào em vô dây bị gảy chi mà em không hay không ?
Nhưng anh góp ý khi hỏi ý kiến thì đưa lên diển đàn nhờ anh em giúp đở được rồi chứ đừng gọi đích danh bác sỉ đôi khi làm khó sử lẩn nhau em trai . Chúc em sớm được mọi người hướng dẫn nhé .
cám ơn anh, em sẽ rút kinh nghiệm!
p/s không phải do quấn dây anh ơi, cây mai của em có khung sẵn rồi nên em quấn bẻ không cần mạnh tay

votrungnhutct

Thành viên
Bạn xem dùm cây có bị bọ xít không ? Bọ xít thường chích cành non, cành nào bị chít sẽ héo từ ngọn đến khỏi nơi bị chích. Bón phân dơi như vậy đủ rồi, bón DAP lúc nầy không có lợi cho cây .
cám ơn chú, nhánh chết tới thân luôn chú, cắt bỏ mấy nhánh giờ cây trống 1 lỗ cháu đang phân vân muốn xả tàn bỏ luôn nhưng thấy nhiều nụ tiếc.