Chó xoáy lưng Phú Quốc Việt Nam...chuyện nhỏ

congnguyetque

Thành viên
Trả lời: Re: Chó xoáy lưng Phú Quốc Việt Nam...chuyện nhỏ

bác cho hỏi ở hà nội muốn kiếm 1em chó phú quốc giống thì mua ở đâu, giá cả thế nào?
Zin Phú quốc thì ít mà đắt lắm nhưng nó đc sinh ra ở Hà Nội thì nhiều Mit ơi! Giá từ 700k đến 7000k tùy con!

centimet

Quản lý mới
không ngờ cen vẫn còn đam mê chó PQ nhỉ
cũng lâu rồi tiên sinh nhỉ..:-*

ba ngày nay Cent có tiếp rất nhiều cuộc dt từ fan của chó Phú QUốc từ các diễn đàn chuyên nghiệp , muốn tìm và st dòng máu của vện , hiện tại khi sang 4r doginvietnam phong chử bị lỗi chẳng đọc được gì cả , nghe nói bên đó trang luận nhiều gì đó...

cũng là một niềm vui khi ai đó nhận ra trí tuệ của mình đặt lên con vện dù hình ảnh của nó chỉ còn trong quá khứ , phảng phất một nỗi nhớ nhung và quá khư lại về....

bài viết của một thành viên mà Cent chưa từng gặp và giao lưu ở 4r quockhuyen : http://quockhuyen.com/showthread.php?t=251&page=1

Con chó Phú Quốc đẹp nhất trong mắt tôi...

Sau khi con Đốm và con Vện đi thi ở Paris đợt vừa qua, người ta trở nên tôn sùng 2 con này và áp bản tiêu chuẩn để chọn những con như 2 con này...

Đúng là mỗi người một mục đích chơi, một quan niệm...

Cá nhân HQ thích nhất chó bắc đảo của bác Phước (CENTIMET) cho dù chỉ nhìn thấy nó qua một số ít ảnh mà thôi... Và cũng chẳng biết tung tích con này lẫn hậu duệ của nó bây giờ ra sao

Đây là một con chó mà HQ thấy nó toát lên vẻ hoang dã và những đặc tính Thuần Việt. Nếu xét một cách tổng thể nó không bị phảng phất bất kỳ một nét gì của bọn chó Thái.

Chất lông và ánh mắt :

Hình thể cơ bản và vận động :

Và đây là "bản ngã" của một con Phú Quốc thuần chất. Bác Centimet tả nó cắn bể sọ, phòi óc con Fire nhà bác ý trong một trận "tranh mái" ...

Có thể con này mang ra show của VKA sẽ bị loại ngay nếu áp bản tiêu chuẩn. Nhưng về đặc tính và bản lĩnh của một con chó Phú Quốc thì mình rất kết con này...

Bác Centimet mấy năm qua cũng thấy "mất tăm" luôn nên chả biết em này đâu... nghe nói đã bị bán cho ai đó...

Đây là bác Centimet đang sờ vào quyển "Thánh Kinh" về chó của Thế Giới từ năm 2008 :

Các bác biết thông tin gì khác nữa không
?
chúc tiên sinh vui và mong có dịp lại ngồi bên nhau nói về chó Phú Quốc .

lời nhắn đến các tiên sinh trên các 4r chó Phú QUốc vì Cent có thói quen không để lại sdt trên các 4r mà mình không còn tham gia.
..
Cent lập topic này trên 4r cây cảnh mục đích nhân rộng kiến thức , hiểu biết và giới thiệu cơ bản về một dòng có anh hùng và bản lĩnh đã từng đánh bại tất cả danh khuyển của thế giới.
Chúc các tiên sinh vui , thành công và đạt được mục tiêu và tạo nên những con chó Phú Quốc thuần Việt và tài năng.

cung kính
Centimet

xuantruong2012

Thành viên
nhìn quả cắn này em thấy nể quá.bác cen chuyên về dòng PQ à.em cg thích chơi chó lắm nhưng k hiểu nhièu về dòng pq có gì nhờ tiên sinh chỉ bảo dùm

mrduongle

Thành viên tích cực
nhìn quả cắn này em thấy nể quá.bác cen chuyên về dòng PQ à.em cg thích chơi chó lắm nhưng k hiểu nhièu về dòng pq có gì nhờ tiên sinh chỉ bảo dùm
Trước khi mua PQ, gọi anh em tới nhậu hết mấy con Bắc Hà, Bẹc giê,... cho đỡ nhìn thấy cảnh tương tự với con Fire của anh Cent nhé!:)):)):))

xuantruong2012

Thành viên
Trước khi mua PQ, gọi anh em tới nhậu hết mấy con Bắc Hà, Bẹc giê,... cho đỡ nhìn thấy cảnh tương tự với con Fire của anh Cent nhé!:)):)):))
may chỉ đc cái đá đểu anh em thui,đg định hình và học tập kinh nghiệm chứ đã dám chơi loại này đâu.nếu bắt anh sẽ mời anh em tói mần thịt con bh của anh-hehee

LinhChi4

Thành viên tích cực
Ông hàng xóm nhà mình có 1 chú chó nhìn dáng rất giống chó Phú QUốc. Dáng cao , bụng thon ,lông dày .ngắn như loài chó Phóc , đặc biệt lưng chó xoáy và có bờm.Ông hàng xóm chuyên dùng nó đi săn. rất tinh nhanh . và cái nhìn của nó rất hung hãn(giống như hình trên) nhưng màu lông lại đen tuyền.Không biết có phải chó PQ hay không.HỎi mua ,
Nghe đâu có người đến trả giá 8 củ rồi ,ông ta nhất đinh không bán.