Chào mừng Vườn Hội miền Bắc và những mốc son đáng nhớ.

ngockien

Super Moderator
Thưa toàn thể anh chị em thành viên diễn đàn.

Sau một thời gian triển khai xây dựng ,đến nay vườn hội miền bắc đã hoàn tất những công đoạn cuối cùng và chính thức đưa toàn bộ những nội dung trong kế hoạch vào thực hiện kể từ ngày hôm nay 9 - 1- 2013.

Từ nay thành viên diễn đàn đã có một sân chơi đích thực ,là nơi tình cảm anh em bốn phương hội tụ ,cùng với mong muốn đóng góp những lợi ích thiết thực nhất mà vườn hội mang lại.

Trong bối cảnh suy thoái của nền kinh tế năm 2012 ,thật đáng quý những tấm lòng đã hết mình vì cộng đồng ,hết sức nỗ lực và cố gắng xây dựng một sân chơi đầy bổ ích và lý thú .

Vườn hội được xây dựng với kinh phí trên 120 triệu đồng , là số tiền của những con người hoàn toàn vô tư ,với mục đích trong sáng và không vụ lợi , mong muốn tạo dựng một sân chơi cho bản thân và đóng góp cho cộng đồng.

Thay mặt BQT diễn đàn ccvn.com ,xin được gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới những sáng lập viên của vườn hội .

Gương mặt những thành viên sáng lập :

Anh ngocdung - Ngọc Dũng

Anh Vũ - bongbet

Trung-snake

Tuấn Anh - cafeguitarra

Anh Nam -dennhem

Trần Huy Bình - tranhuybinh

Tùng - honst

Thay mặt BQT diễn đàn ccvn.com ,xin được gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới những sáng lập viên của vườn hội .
Mình mở topic này giới thiệu những cột mốc đáng nhớ , một chặng đường vất vả và chông gai mà chúng ta đã đi qua.

ngockien

Super Moderator
Trả lời: Chào mừng Vườn Hội miền Bắc và những mốc son đáng nhớ.

Vào ngày 30/9/2011 .Lần đầu tiên Hội miền Bắc đưa thông báo về kế hoạch xây dựng hội vườn với những tiện ích như sau :

-Là địa điểm gặp gỡ thường xuyên của anh em Hội miền bắc, cũng là điểm đến của những anh em tỉnh xa mỗi khi có dịp ghé HN (sẽ đặt trụ sở Hội miền bắc luôn tai đây)

-Là nơi thành viên đăng ký gửi cây, trưng bày hoặc giải quyết khó khăn về vấn đề chỗ để cho anh chị em thành viên.

-Là nơi anh em có nhu cầu chế tác cây cối thảo luận hướng xử lý, và thực hành nhằm nâng cao tay nghề chuyên môn.

-Là nơi cung cấp những vật dụng thiết yếu trong việc làm cây, như kìm,kéo,các loại dây bọc,phân bón ,thuốc sâu bệnh ,chế phẩm thực vật….

-Là nơi hỗ trợ giúp anh em các tỉnh xa (trong nam và ngoài bắc) khâu vận chuyển ,trung chuyển hàng hóa nếu có yêu cầu .

-Là nơi cung cấp cây giống ,cây nguyên liệu, phục vụ cho mục đích chơi cây của anh em thành viên .Vv và vv …

Ngoài ra chúng ta sẽ xây dựng một gian “truyền thống diễn đàn “ nơi trưng bày những hình ảnh, hiện vật đặc biệt liên quan trong suốt quá trình hình thành và xây dựng ,phát triển diễn đàn.

Và cuối cùng là “khu lưu niệm vườn cây thành viên “ Khu này sẽ là nơi các thành viên tâm huyết hiến tặng các tác phẩm cây cảnh cho các thế hệ kế thừa của diễn đàn,các tác phẩm này sẽ được ghi rõ bảng tên ,cũng như lưu giữ hình ảnh của những người hiến tặng .

Xem chi tiết tại đây : Kế hoạch triển khai ” hội vườn”.Hội miền bắc ccvn.com

ngockien

Super Moderator

Tháng 6 năm 2012 ,vườn hội được khởi công xây dựng.

Anh em đã phải tự bỏ rất nhiều công lao động.

Ván gỗ dựng vách cũng được anh em tự tay lắp ghép .

Cuối cùng đã hoàn thành được căn lều dã chiến ,anh em hoan hỉ tổ chức khánh thành.

"Bữa tiệc" với bánh đa,lạc luộc ,nem chua –bia hơi. Sự bình dị và chân tình luôn là chất kết dính tốt nhất của tình bạn.

Xem chi tiết tại đây : Hội vườn miền bắc đang hình thành.

ngockien

Super Moderator

Tháng 9-2012 . Vườn hội đã hoàn thành giai đoạn một ,chính thức đưa một số danh mục vào hoạt động:

“ Kính mời anh chị em thành viên có nhu cầu tham gia vườn hội hãy đăng ký nhu cầu gửi cây ngay từ bây giờ.

Cụ thể là anh chị em điều kiện chật chội và thiếu chỗ để ,hãy mang cây đến vườn hội .

Có nhu cầu trưng bày cây để giới thiệu giao lưu hãy mang đến vườn hội -các bạn sẽ nhận được một mức phí chăm sóc ưu đãi nhất.

_Mời thành viên đăng ký làm đại lý các mặt hàng liên quan đến SVC ,hoặc tham gia những hoạt động mua bán ủng hộ vườn hội ,nhằm tạo điều kiện cho việc phát triển quỹ xây dựng vườn.

_ Một trong những nội dung rất quan trọng trong hoạt động vườn hội ,là xây dựng khu vườn cây lưu niệm ccvn.com .Nơi đây sẽ tập hợp và trưng bày những tác phẩm của những thành viên tâm huyết gửi tặng ,có ghi rõ tên và nickname của chủ nhân trên mỗi tác phẩm để khách thăm quan dễ dàng nhận biết .Khu vực này sau sẽ chính là một thư viện cây cảnh đa chủng loại ,một khu triển lãm thu nhỏ diễn đàn ccvn.com của chúng ta.

- Việc duy trì các hoạt động cộng đồng như họp mặt ,chia sẻ kinh nghiệm tại vườn hội sẽ được thông báo rộng rãi trên diễn đàn để anh chị em thành viên dễ dàng nắm bắt và sắp xếp tham gia.”

Xem chi tiết tại đây : Thông báo Vườn Hội miền Bắc đã đi vào hoạt động

ngockien

Super Moderator

Tháng 1-2013 những hạng mục cuối cùng đã được hoàn tất .

Anh em vườn hội tự mua sắt hàn và lắp trụ cổng .

Biển hiệu cũng được mua nguyên liệu về làm lấy.

Đôn kệ được vườn tự đúc ,cách làm này đã giảm được trên 50% so với đi mua.

Hoàn tất những công đoạn cuối cùng ,kết thúc một quá trình xây dựng khu vườn đầy gian nan và vất vả .

Vườn hội đã đáp ứng được nhu cầu về chỗ để cho nhiều anh chị em thành viên.

Là nguồn cung cấp vật dụng ,cây nguyên liệu cho thành viên có nhu cầu.

Tổ chức thường xuyên những buổi chia sẻ kinh nghiệm thực tế tại vườn hội.

Kể từ ngày hôm nay ,vườn hội sẽ đưa tất cả các danh mục hoạt động vào thực hiện ,mọi kế hoạch cụ thể sẽ được đưa thông báo rộng rãi trên diễn đàn.

Xin chúc vườn hội miền bắc diễn đàn caycanhvietnam luôn phát triển không ngừng lớn mạnh .Đoàn kết - gắn bó đã giúp chúng ta vượt qua mọi cửa ải gian nan để đạt được những thành công to lớn.

Xin cảm ơn toàn thể anh chị em thành viên đã luôn theo sát ,trực tiếp tham gia hoặc gián tiếp động viên khích lệ kịp thời ,tiếp thêm nguồn sức mạnh vô cùng quý báu để BQT diễn đàn ccvn thực hiện tốt nhiệm vụ của mình. Đó là tạo lên một sân chơi lý thú và bổ ích cho thành viên diễn đàn, góp phần đóng góp những lợi ích cho xã hội ,cho cộng đồng.

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn.

ngockien

Super Moderator

Xin thông báo cùng anh em ,tất niên cuối năm khu vực miền bắc được tổ chức như sau :

Sáng 20- 1 -2013 sẽ tập trung tại triển lãm cây cảnh Hoàng Thành Hà Nội ,sau khi dự lễ khai mạc và thăm quan triển lãm ,buổi trưa tất cả sẽ về vườn hội giao lưu và liên hoan tất niên cuối năm .

Kinh phí liên hoan dự kiến : 100.000/ người
Địa chỉ vườn hội :Đường Thạch Bàn (sát trường trung học cơ sở Thạch Bàn ) .Quận Long Biên , Hà Nội.

cuasovn

Thành viên tích cực

Thưa toàn thể anh chị em thành viên diễn đàn.

Sau một thời gian triển khai xây dựng ,đến nay vườn hội miền bắc đã hoàn tất những công đoạn cuối cùng và chính thức đưa toàn bộ những nội dung trong kế hoạch vào thực hiện kể từ ngày hôm nay 9 - 1- 2013.

Từ nay thành viên diễn đàn đã có một sân chơi đích thực ,là nơi tình cảm anh em bốn phương hội tụ ,cùng với mong muốn đóng góp những lợi ích thiết thực nhất mà vườn hội mang lại.

Trong bối cảnh suy thoái của nền kinh tế năm 2012 ,thật đáng quý những tấm lòng đã hết mình vì cộng đồng ,hết sức nỗ lực và cố gắng xây dựng một sân chơi đầy bổ ích và lý thú .

Với kinh phí xây dựng trên 120 triệu đồng , là số tiền của những con người hoàn toàn vô tư ,với mục đích trong sáng và không vụ lợi , mong muốn tạo dựng một sân chơi cho bản thân và đóng góp cho cộng đồng.

Mình mở topic này giới thiệu những cột mốc đáng nhớ , một chặng đường vất vả và chông gai mà chúng ta đã đi qua.

Nhìn hầm hố thật. Đây là Những thành viên sáng lập phải không anh!

mrduongle

Thành viên tích cực

Trong này có những gương mặt thật đáng trân trọng của vườn hội miền Bắc!Xin cảm ơn các anh em, vì sân chơi chung của mọi người!=D>:-bd

vinhquangle

Thành viên tích cực

xin chúc mừng anh em hội Miền Bắc,chúc cho hội thành công tốt đẹp!!!!!!!!!

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực

Hôm nay nhìn tươm tất rồi ha a Kiên. Chúc mừng anh em miền Bắc

haibien

Quản Lý Viên

anh ơi đầu tư 1 cái khuân sắt đôn làm nhanh ,rẻ và đẹp lắm.

hoiquanmienbac

Thành viên mới

Mình là thành viên mới kính chào các bác ,các cô chú và anh chị ,cùng các em thân mến .Vô cùng vui mừng khi được gia nhập mái nhà chung của chúng ta :D

honglong237

Thành viên tích cực

Mình là thành viên mới kính chào các bác ,các cô chú và anh chị ,cùng các em thân mến .Vô cùng vui mừng khi được gia nhập mái nhà chung của chúng ta :D
Sửa ngay cái mục "tên thật : Ngọc Kiên" đi anh . lộ rồi :))

trinhvantu

Thành viên
Bác kiên ơi, tất niên cuoi năm nay hôm nào , e xem có về kịp ko .muốn giao lưu với ae em nhà quá ,ko biết có đc đón nhận ko :(:)(:)((

daiphuocloi

Thành viên tích cực

nhà gần thì hay quá. vườn chưa xong nhưng nhìn hào hứng quá các bác ạ

ngockien

Super Moderator

Nhìn hầm hố thật. Đây là Những thành viên sáng lập phải không anh!
Anh sẽ cập nhật ảnh từng thành viên sáng lập tại trang một ,bức trên là hôm lắp biển có ngần đấy anh em đang ở vườn nên kéo hết ra chụp ảnh cho khí thế :D

Trong này có những gương mặt thật đáng trân trọng của vườn hội miền Bắc!Xin cảm ơn các anh em, vì sân chơi chung của mọi người!=D>:-bd
xin chúc mừng anh em hội Miền Bắc,chúc cho hội thành công tốt đẹp!!!!!!!!!
Cảm ơn anh em rất nhiều :D

Hôm nay nhìn tươm tất rồi ha a Kiên. Chúc mừng anh em miền Bắc
Khác nhiều so với đợt em ra chơi phải không Tùng ,cảm ơn em nhiều.

anh ơi đầu tư 1 cái khuân sắt đôn làm nhanh ,rẻ và đẹp lắm.
Cái vụ này hôm nào ra vườn tư vấn cho anh em Biên nhé :D

bongbet

Thành viên tích cực

thành viên mời à chúc mừng gia nhập hội nha ,,cái gì không biết từ từ sẽ biết nha,còn muốn biết nhanh thì gặp [kiên]nha:-bd

ngockien

Super Moderator

Anh chàng này thấy quen quen :D.
Nick này sẽ được giao cho một bạn sáng lập viên của vườn hội hỗ trợ đưa những thông tin về hoạt động của vườn hội Miền Bắc.

Sửa ngay cái mục "tên thật : Ngọc Kiên" đi anh . lộ rồi :))
Tinh thế cơ chứ :D

Bác kiên ơi, tất niên cuoi năm nay hôm nào , e xem có về kịp ko .muốn giao lưu với ae em nhà quá ,ko biết có đc đón nhận ko :(:)(:)((
Sẽ tất niên vào đúng hôm khai mạc triển lãm Hoàng Thành bạn ơi .Bạn sắp xếp về tham dự nhé.

nhà gần thì hay quá. vườn chưa xong nhưng nhìn hào hứng quá các bác ạ
Cảm ơn bạn ,bạn chú ý các hoạt động tại vườn hội để cùng tham gia cùng anh em nhé :D

danh_tuyen_1012

Thành viên

Vậy là hội quán miền bắc đã hoàn thành.em xin chúc hội quàn sẽ ngày một phát triển và có thêm nhiều thành viên tich cực =D>

dinhtai

Thành viên

Mong được có ngày uống rượu tại hội quán. Khó quá