Cứu tôi với! Phôi Linh sam bị héo mầm

Gió Lào

Thành viên
Tôi mới tậu được phôi linh sam rất ưng ý. Em nó đã bung mầm cỡ 5 - 10 cm. Đột nhiên mấy mầm đua nhau héo rũ. Chế độ chăm sóc mầm vẫn bình thường, các phôi cùng ươm vẫn ngon lành.
Mong các anh em có kinh nghiệm chỉ giáo. Xin cám ơn trước.

Fieudu

Thành viên
Theo e thì cây chưa làm rễ mà bác đã bỏ ly lông và cho tắm nắng
Nếu đúng như vậy thì bác lo hậu sự cho e nó ra đi cho mát me????:D

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
trước em trồng bằng cát cũng bị vậy. Sau này đổi sang ươm 100% bằng sơ dừa thì không bị nữa

galuquoc

Thành viên
Tôi mới tậu được phôi linh sam rất ưng ý. Em nó đã bung mầm cỡ 5 - 10 cm. Đột nhiên mấy mầm đua nhau héo rũ. Chế độ chăm sóc mầm vẫn bình thường, các phôi cùng ươm vẫn ngon lành.
Mong các anh em có kinh nghiệm chỉ giáo. Xin cám ơn trước.
chịu rồi anh ơi, em cũng bị chết nhiều cây rồi. chắc chắn là cây chưa ra rễ, mầm bung chỉ là do sức sống của cây bung ra tạm thời thôi, còn thực tế thì rễ chưa mọc nên chưa hút nước.

Gió Lào

Thành viên
Vậy là vô phương cứu chữa hả các bác. Bây giờ có nên nhổ phôi lên xem xét không các bác nhỉ.

Người từ lòng đất

Thành viên mới
co 1 cách sơ cứu thành công 50/50
nhổ ra vệ sinh sạch sẻ lại bộ rể cắt các đầu rể thối , sau đó ngâm kích thích thoảng 3h rồi trồng mới với sơ dừa và trấu , tưới nhẹ rồi đem vào bóng mát chờ kết quả . !

Gió Lào

Thành viên
Cám ơn bác, em đã đưa nó vào phòng ngủ sống chung với cả nhà 5 ngày rồi mà vẫn không cải thiện được. Chắc là chỉ còn cách nhổ lên 50/50 thôi

lethanh50

Thành viên
Cám ơn bác, em đã đưa nó vào phòng ngủ sống chung với cả nhà 5 ngày rồi mà vẫn không cải thiện được. Chắc là chỉ còn cách nhổ lên 50/50 thôi
đúng như chiến nói đó em .em tứới thử xem nước thóat có mùi là rể nó bi thúi thì làm như chiến hướng dẩn nhưng nếu nó bị gần hết bộ rể thì vô phương còn tỷ lệ có thể 1/10 nhưng còn nước còn tát cứ thử xem sao chúc em nó bình phuc .