cứu em với

tuandefzajj

Thành viên tích cực
mùa này ngoài bắc rét quá. mấy em vũ nữ va hoàng hậu của em sắp die rồi.bác nào có kinh nghiệm cứu em với

tất cả cứ ra ngọn nào thì thối ngọn đấy^:)^

catlan

Thành viên
Các em của bác thậm tệ quá rồi.
Hoàng hậu rất kỵ gió Tây.
Đợi sang xuân có thân mới rồi chăm lại thôi bác (chắc bác còn số ít thân có khả năng sinh sản chứ).

tieuboi

Thành viên
Bác tưới ít quá mà nhìn cây khô héo mà lòng tái tê, bác cho trong mái che sau đó tưới nhiều một chút là ok ngay cố lên bác cả tương lai đang đợi chờ em nó.

tuandefzajj

Thành viên tích cực
thank cả nhà. nhưng em muốn hỏi là tại sao tất cả lại bị thối hết cả ngọn thế ạ. buồn quá. có lẽ hoc anh Longqaz chơi địa lan cho chắc

longqaz

Moderator
Sao vậy em, vợ đe bỏ hả..... Cây này chỉ bị bệnh thôi chứ ko sao cả. Chết rồi thì mai sang anh bê 1 giò khác về chơi nhé.Trồng địa lan khó hơn phong lan đấy, đừng có mơ.

nvluhp

Thành viên
Nhìn chậu hoa mình chắc bạn phải bỏ rơi em nó vài tuần rồi. Có vẻ như môi trường có gì đó bất ổn( Ý mình nói là không khí) - Đây là ý kiến chủ quan của mình.

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Nhìn chậu hoa mình chắc bạn phải bỏ rơi em nó vài tuần rồi. Có vẻ như môi trường có gì đó bất ổn( Ý mình nói là không khí) - Đây là ý kiến chủ quan của mình.
vâng.e nghĩ chắc do lạnh quá.e vẫn tưới nc ngày 2 lần mà.mua ít địa lan về trồng mà mãi mới đẻ ra 1mắt.chơi cây khó quá.k biết chơi gì bây giờ

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Sao vậy em, vợ đe bỏ hả..... Cây này chỉ bị bệnh thôi chứ ko sao cả. Chết rồi thì mai sang anh bê 1 giò khác về chơi nhé.Trồng địa lan khó hơn phong lan đấy, đừng có mơ.
thế mà sấng nay anh còn bảo em mua chậu lan đó,mấy em lan này đỏng đảnh lắm,ko dám chơi anh a

culanluasg

Super Moderator

bạn hảy nhổ nó lên cắt bỏ phần hư,cứ để khô một tuần rồi trồng lại bằng than và chậu đất thì may ra

longqaz

Moderator
vâng.e nghĩ chắc do lạnh quá.e vẫn tưới nc ngày 2 lần mà.mua ít địa lan về trồng mà mãi mới đẻ ra 1mắt.chơi cây khó quá.k biết chơi gì bây giờ
Có 1 loại lan hoa to, ít bệnh, dễ nuôi... mỗi tội nặng tới 50kg đó em.

longqaz

Moderator

bạn hảy nhổ nó lên cắt bỏ phần hư,cứ để khô một tuần rồi trồng lại bằng than và chậu đất thì may ra
Cái thèng này tuần nó ở nhà có 1 ngày thì chắc không cứu nổi đâu anh Cù ơi. Lại còn trồng lan dưới mái tôn mạ màu nữa chứ. Pó tay.

catlan

Thành viên
Cái thèng này tuần nó ở nhà có 1 ngày thì chắc không cứu nổi đâu anh Cù ơi. Lại còn trồng lan dưới mái tôn mạ màu nữa chứ. Pó tay.
Vậy theo ý kiến của tôi thì bác tuandefzajj chơi lan nhựa cho an toàn. Hoa đẹp, bền, không cần chăm sóc (chỉ cần giữ cho sách sẽ), hương thơm thì tuỳ ý )dùng nước hoa của người nằm cùng trong chăn).
Đừng giận nhé bác.:-j