Cụ Sanh _ có được gọi là già.

ngoc_dung

Moderator
Cụ sanh đẹp quá a Dũng à,chúc mừng a,Thanks a đã chia sẻ
Hôm 15 phiên chợ H Đ anh qua mà không thấy em, nhiều cây đẹp vậy lên giá cũng khó mua em ah.

Nhìn cây này quen lắm hình như đã ngắm nhìn ở đâu đó rồi ...càng nhìn kĩ các vết sần sẹo của cây như bầy thú đang vờn nhau đẹp quá.l.
Lâu mới thấy Ngọc, cây này để ở vườn hội mà em, chắc ở đó em cũng xem rồi .

ngoc_dung

Moderator
cây rất già . cảm ơn anh đã chia sẻ

Cây rất già, chúc mừng anh Ngọc Dũng nha
Cảm ơn anh em đã xem và có lời khen hihi...

Cụ này về tuổi thì đếm mỏi miệng rồi anh Dũng ơi! Vấn đề chính bây giờ là tay cành nên chăng phải làm lại theo lối bonsai cho cây song thụ trở nên duyên dáng hơn k? Cụ già thế thì ăn uống bồi dưỡng thế nào hả anh ? Lâu lắm e k qua vườn hội rồi, nhớ các anh mà bận bịu nhiều việc quá!
Thanks em, em nhìn nhận thật chính xác, cây này trước họ khoét đá ra và trồng vào qua năm tháng cây bị suy vì vậy anh đã phá đá ra và đang dưỡng trong chậu to, khi cây thật khỏe rồi thì mới sử lí đến tay cành được, rảnh qua vườn hội chơi đi em.

snake

Thành viên tích cực
Cây già khú khụ, đợi cây khỏe sửa lại tay tán là ổn. Chúc mừng anh.

bacalaha

Thành viên
Cụ này anh cắt bây giờ là hơi sớm, để cuối năm cắt thì hay hơn. Cây này trước người ta thả nước lên bệ dễ bị thâm và chai. làm lại bệ( để dễ to và có mầu đẹp) tương đối mất thời gian. Bây giờ đang mùa mưa dễ sanh đang phát triển, nó xẽ phát triển tốt hơn nếu cây có lá.

ngoc_dung

Moderator
Cây già khú khụ, đợi cây khỏe sửa lại tay tán là ổn. Chúc mừng anh.
Hihi, về nhà chưa, mai có sang vườn không.

Cụ này anh cắt bây giờ là hơi sớm, để cuối năm cắt thì hay hơn. Cây này trước người ta thả nước lên bệ dễ bị thâm và chai. làm lại bệ( để dễ to và có mầu đẹp) tương đối mất thời gian. Bây giờ đang mùa mưa dễ sanh đang phát triển, nó xẽ phát triển tốt hơn nếu cây có lá.
Góp ý chuẩn luôn...hihi...nhưng cắt mất rồi, rút kinh nhiệm lần sau nhé em.

vn1102

Thành viên
Cây nhìn đúng là già thật, có mấy cái rễ thừa trên thân sao a ko cắt nó đi nhỉ? :D

ngoc_dung

Moderator
Cây nhìn đúng là già thật, có mấy cái rễ thừa trên thân sao a ko cắt nó đi nhỉ? :D
Gianh tinh thật đấy, đúng là mấy cái rế đó là thừa, chắc là cây khỏe chút thì cắt, '' cây này chủ cũ khoét đá trồng vào không cho ăn cây bị hơi suy, mình để rễ đó nuôi cây khi cây mạnh rồi mình sẽ cắt ''.

manhntpt

Thành viên
Lắm người nghĩ gì nhỉ???????????????????:))
cây quá già quá đẹp, ước gì mình được sở hữu nhưng chẳng biết có mua nổi không

ngoc_dung

Moderator
cây đẹp quá, u nần nhiều vậy thì tuổi cũng nhiều lắm.

2tr usd bán ko anh?

Thanks các bạn đã ghé xem và có lời nhận xét.

Lắm người nghĩ gì nhỉ???????????????????:))
cây quá già quá đẹp, ước gì mình được sở hữu nhưng chẳng biết có mua nổi không

Bạn Mạnh ở Việt Trì, Phú Thọ cũng là vùng đất có những cây sanh đẹp nức tiếng, dịp nào rảnh mình lên đó, hi vọng có duyên sẽ được gặp bạn.

Cụ này làm đẹp xong thì ít có đối thủ đây Dũng ơi

Hi hi...thanks bác.

Đã là Cụ thì đương nhiên phải Già rồi anh ạ :p

Bạn Khuê ở Long Biên ngay vườn hội MB, có dịp mời bạn ghé qua.